กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 2 ตุลาคม 2562 ทุบ EU กันต่อไปกำไร + Swap 3 เท่านะฮ้าบ^_^

• 139 replies
  • 24,936 views
*

admin

• 80,404
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 2 ตุลาคม 2562 ทุบ EU กันต่อไปกำไร + Swap 3 เท่านะฮ้าบ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0936
Daily Pivot=1.0918
Fibo 50 Daily=1.0910

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0955 S1 = 1.0900
R2 = 1.0981 S2 = 1.0878
R3 = 1.1010 S3 = 1.0831
R4 = 1.1045 S4 = 1.0770
R5 = 1.1090 S5 = 1.0730

สวัสดีเช้าวันพุธ ครับผม จากกราฟเมื่อวานนี้นะครับ ก็อาจจะไม่ได้ลงไปดังคาดหวังแต่กราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้ม นะครับโดยเมื่อวานจากการที่ USD อ่อนค่าแรงทำให้ ทั้ง ทองคำ EU GU รวมถึง UJ อ่อนค่านี่ ส่วนหนึงมาจากข่าว ISM Manufacturing PMI ที่ตัวเลขออกมาแดงกว่าคาดการณ์มากทำให้ USD อ่อนชั่วคราวโดยนักลงทุนส่วนใหญ่มองว่าอาจจะส่งผลกระทบถึง ตัวเลขจ Non farm ที่จะประกาศ วันศุกร์ นี้นะครับ คือ อาจจะส่งผลให้ NFP น้อยกว่าคาดการณ์ได้จึงพากันเทขาย USD อย่างหนักสำหรับเมื่อคืนที่ผ่านมาสังเกตุได้จากแทบทุกสกุลเงิน ที่เทียบกับ USD จะแข็งค่าหมดนะครับเนื่องจาก USD นี่เป็นอริกับหลายค่ายเหลือเกิน ครับ แต่ สำหรับกราฟ EU เรา ยังถือว่าแนวโน้มของกราฟยังอยู่ในรูปแบบที่คาดการณ์นะครับ แม้ว่าจาก Signal จะติดลบอยู่บ้าง แต่กราฟยังอยู่ในเทรนขาลงที่มีแนวโน้มว่ากราฟจะลงไปได้นะครับแนวโน้มกราฟวันนี้ มีอะไรเพิ่มเติมอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟ EU วันนี้ ครับ

เปิดตลาดมาเช้านี้ สำหรับ EU แอดมินหมายถึง แท่ง Day เปลี่ยนแท่งใหม่ เวลา ตี4 บ้านเรา หรือ 04.00 นะครับกราฟแท่ง Day ล่าสุุดจากเมื่อวานนั้นสามารถปิดแท่งบวกได้แต่ ถ้าวิเคราะห์ดูแล้ว จะเห็นว่าเป็นการดีดขึ้นมาจาก New Low และถ้าเทียบกับแท่งก่อนหน้าวันจันทร์แล้วกราฟยังไม่สามารถทำ High เหนือแท่งก่อนหน้าได้แถมยังทำ Low ได้อีกต่างหากดังนั้นแล้ว แนวโน้ม ก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่เหมือนเดิมนะครับ ที่แท่ง Day ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวอะไรที่ชัดเจนแสดงออกมาเลยการขึ้นของกราฟเมื่อวานเป้นการขึ้น ตามปกติ ของแรงซื้อแรงขายนะครับ และกราฟมีโอกาศที่จะลงไปได้อย่างต่อเนื่องได้ตามแนวโน้มขาลงของกราฟ ในส่วนของ Low ล่าสุดนะครับถ้ามองกันตามหลักการ Down Theory แล้ว กราฟก็ยังไม่เกิดแนวโน้มที่เรียกว่าการกลับตัวออกมาให้เห็นเลย ดังนั้นจังหวะนี้แม้ว่ากราฟจะเหมือนดีมาแรงเพียงใดแต่ก็ยังไม่เหมาะสมที่จะ Buy สวนทั้งนั้น ครับ เพราะ ถ้าหาก ว่า กราฟสามารถที่ จะลงไปทดสอบ Low ล่าสุดแล้ว ผ่านไปได้ตรงนี้กราฟมักจะลงแรงเสมอ ครับ ดังนั้น ตอนนี้ ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตามแอดมินก็ยังไม่กล้าที่จะ Buy สวนเทรนขึ้นไป เมื่อมองว่าที่ Indicator อื่นๆ MACD RSI ก็ยังบอกเทรนขาลงใน H4 อยู่เช่นเดิม มีเพียง Aligator ใน H1 เท่านั้น ครับ ที่เหมือนจะปรับตัวขึ้นมาได้บ้างโดยพ้นเส้น แนวโน้มขึ้นมาแต่ก็โดยกดดันโดย TF H4 อยู่ดีดังนั้น และหากใช้ EMA 200 ดูเทรนจะพบว่า ตอนนี้ กราฟอยู่ใกล้เคียงเส้น EMA 200H1 นะครับโดยตอนนี้ เส้นนี้อยูที่ราคาประมาณ1.0955 ซึ่งถ้าหากวันนี้กราฟมาที่ราคานี้ได้ก็ยังทุบได้อยู่นะครับ กราฟมีโอกาศทีจะมาตรงนี้และเทจากตรงนี้ได้เช่นกันครับ

วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ ตรงนี้ ยังไงก็ตามเผื่อไว้นะครับ แอดมิน ขอย้ำเนื่องจาก มักจะมีพวกสถาบันการเงิน หรือแม้กระทั่ง ธนาคาร ของ Europe เอง มาดันเพื่อพยุงราคา ครับแต่ สุดท้ายอย่างไรก็ต้องปล่อยลง นะครับเพราะ สภาวะ เศรษกิจ และ Brexit ตอนนี้ไม่เอื้อให้ EURUSD อยู่ที่ ราคานี้ ครับ ดังนั้นแนวโน้ม หลังจากนี้ ยังคงลงต่อไป เป้าหมายเดิม คือ Gap 1.0730 และ หลังจาก Brexit จบไปแล้วเป้าหมายของ แอดมินจะอยู่ที่ 1.0000 หรือ 1 EUR = 1USD นั่นเอง ครับ ฟังดูอาจจะดูเลวร้าย นะครับแต่ ว่ากันตามเทคนิคนะครับอาจจะเกิดขึ้นใน ปีหน้านี้ ก็เป็นได้

สำหรับวันนี้ตื่นมาก็ Sell เลย ราคาใกล้เคียงปัจจุบัน โดยเผื่อไว้กด ซ้ำที่ เส้น EMA200 H1 ที่ 1.0955 และ เผื่อไปตามวิเคราะห์จาก แท่งใหญ่ Master ที่ 1.1000 เท่านั้น ครับ อันนี้ให้คำนวณเผื่อนะครับ แต่ อย่างไรก็ตาม แอดมิน วิเคราะห์ว่ากราฟจะลงไป หา new Low ต่อได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0940 1.1030 1.0830 1.0770

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ  ส่วนการเทรดวันนี้ แอดมินมองไปที่จุดเข้า ตรง Daily [email protected] 50 [email protected] ประมาณนี้ ครับ แล้วเป้าหมายก็น่าจะอยู่ต่ำลงไปอีกครับ ตาม fibo ตามรูปนะครับ และท้ายที่สุดแล้วในปี้นี้ แอดมินคาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟ ปืด Gap ในตำนานที่ 1.0730 ได้ในที่สุดครับ

Note :แท่ง Master Candle ที่ แอดมิน กล่าวถึง นะครับ อธิบาย เพิ่มเติม การกาง Fibonacci กางได้หลายแบบนะครับแล้วแต่ ความถนัด และแผนการเทรดครับ
ไม่มีใครกางผิดกางถูกขึ้นอยู่กับเทคนิคการทำกำไร เฉพาะตัวของแต่ ละคนนะครับ ถ้าท่านไปเรียนสำนักไหนมา หรือ สะดวกใจจะใช้แบบไหนให้ ตามแผนการเทรด ของสำนักนั้นเลยนะครับ
แต่แอดมินถนัดใช้สูตรนี้ นะฮ้าบ

))/* ))/* ))/*

ล่าสุด
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** รีบๆ ลง ใจคอไม่ดี
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..

1.0940 มีอยู่ก่อน ถือมาแล้ว ก็ถือต่อรอไป TP หรือบางทีอาจจะได้ไปปิด gap..แต่อย่าแอบบินเลยนะจ๊ะ EU... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สวัสดีครับแอด แนวโน้นทองเป็นไงบ้างครับวันนี้  **6105**

*

admin

• 80,404

GJ เทรนชัดเจน น่าจะลงไปได้ต่อ นะครับ ผม แท่ง h4 ล่าสุดยังต่ำกว่าแท่งก่อนหน้า และกราฟอยู่ใต้เส้น แนวโน้มขาลงด้วย
แนวโน้มน่าจะลงไปได้ต่อ ครับ

Thor 3** Thor 3**

อ้างจาก: admin ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:37:18 AM

GJ เทรนชัดเจน น่าจะลงไปได้ต่อ นะครับ ผม แท่ง h4 ล่าสุดยังต่ำกว่าแท่งก่อนหน้า และกราฟอยู่ใต้เส้น แนวโน้มขาลงด้วย

ขอบคุณครับแอด

กำไรเต็มเข่งกันต่อครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Kritplus ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:33:08 AM
สวัสดีครับแอด แนวโน้นทองเป็นไงบ้างครับวันนี้  **6105**

ทองคำเมื่อวานอาจจะดูเหมือน ดีดแรง นะครับแต่ ก่อนหน้านั้นเทมา แรงกว่า และถ้าดูที่แท่ง Day แล้วมาได้เพียงครึ่งแท่งของวันก่อนหน้าเอง ครับ
ดังนั้นแนวโน้มน่าจะยังลงต่อได้อยู่ ครับผม ยังลุ้นไป 1450 ครับ

เพิ่มเติม คือ ผม Sell อยู่  ))/* ))/* ))/*

**6105** **6105**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Peerachat Sangkuntee ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:41:44 AM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:37:18 AM

ขอบคุณครับแอด

กำไรเต็มเข่งกันต่อครับ

ลุ้นกันต่อครับผม เมื่อวาน ข่าวทำแสบมาก
Tho*/ Tho*/

อ้างจาก: admin ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:41:51 AM
อ้างจาก: Kritplus ที่ 02, ตุลาคม  2019, 10:33:08 AM

ทองคำเมื่อวานอาจจะดูเหมือน ดีดแรง นะครับแต่ ก่อนหน้านั้นเทมา แรงกว่า และถ้าดูที่แท่ง Day แล้วมาได้เพียงครึ่งแท่งของวันก่อนหน้าเอง ครับ
ดังนั้นแนวโน้มน่าจะยังลงต่อได้อยู่ ครับผม ยังลุ้นไป 1450 ครับ

เพิ่มเติม คือ ผม Sell อยู่  ))/* ))/* ))/*

ขอบคุณมากครับ SWAP *3 กันไปครับ

สถานการณ์ตอนนี้eurทำการอัดฉีดเงินและมีสถาบัญหนุนหลัง​ ก็เพื่อระยะตามแอดมินด้วยะนะครับคนเทรดยาวอาจทนไหวคนเทรดสั้นทุนน้อยค่อยๆเทรดเบาๆอย่าฟาดงวงฟาดงาแบบจัดไปชุดใหญ่ไฟกระพริบ​ เพราะกราฟยังไม่แน่นอน​ ในเทรดมันเข้าที่โดยตรงก่อน​ สำหรับท่านใดทนไหวแน่ก็จัดไปก่อนเพราะจากภาพจะเห็นว่าเทรนจะไม่วิ่งไปชนเส้นที่1.10300แน่แต่อยู่แนว1.10100อาจมีมามาแต่ไม่รู้เมื่อไหร่eurยังพยุงไว้เพื่อไม่ให้ลงไปมากกว่านี้เพราะถ้าไม่พยุงไว้ก่อนเศรษฐกิจจะพังทันที​ และสำหรับนักลงทุนถ้าeurลงไปกว่านี้มันจะพังแบบลูกโซ่พังทั้งระบบการเงินทั่วโลกในทันที
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

*

admin

• 80,404

GU ยังเป็นเทรนขาลงนะครับแม้เมื่อวานจะถือว่าขึ้นมาแรงแต่ยืนระยะไม่ได้และกราฟวิ่งมาจาก Low ครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวที่ H4