กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การใ้ช้งาน Myfxbook โดย ใช้ EA ของ Myfxbook

• 15 replies
  • 38,184 views
*

admin

• 80,605
การใ้ช้งาน Myfxbook โดย ใช้ EA ของ Myfxbook
« เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 11:46:21 AM »
    สวัสดีเช้าวันเสาร์วันหยุดครับ สืบเนื่องจาก ที่ www.myfxbook.com มีวิธีการ Update หรือ การ Add account แบบใหม่ ซึ่ง แต่ก่อนเป็น Auto update จะใช้งานง่ายมากครับ แต่ตอนนี้ วันที่ 26 พฤษภาคม 2556 ไม่มีแล้ว ผมก็มาหาว่า อันไหน มันง่าย สำหรับผม บ้าง มีหลาย วิธีครับ แต่ วิธีที่ ผม ทำได้นั้น เป็นการใช้ Expert Advisor ของ myfxbook ครับ

เอาล่ะ มาดูวิธีทำกันเลยครับ

1. เข้า ไปที่ Setting แล้วก็ คลิกที่ Add account
2.คลิกเลือกที่ Metatrader 4 (EA) จากนั้น EA จะถูก Download มาให้ อัตโนมัติ ครับ จากนั้น ก็ คลิกที่ EA เลยครับ

3.ทำการ Installation EA ดังรูปครับ โดย Double Click EA แล้ว ก็ ชี้ เป้าหมาย การ install ดังนี้ ครับ
  Program file/Metatrader 4
  ตอนกำหนดเป้าหมายให้คลิกที่ Add ก่อนนะครับถึงจะเลือกเป้าหมาย การ Install ได้

4. เมื่อ Install เรียบร้อยแล้วก็ ให้ เปิด mt4 ขึ้นมาครับ จากนั้น เข้าไปที่ Tool>>> Option แล้วก็ตั้งค่า ตามรูปครับ

5.จากนั้นไปที่ Navigator Expert Advisor ด้าน ซ้ายมือครับ จะเห็น ดังรูป

6.จากนั้น Double คลิกแล้ว กรอกค่า ตามรูปเลยครับ
]
  กรอกข้อมูลดังนี้
   Myfxbook_Email   
    Your Myfxbook login email.   กรอก : E-mail ที่ คุณใช้ สมัคร Myfxbook
    Myfxbook_Password         กรอก : พาสเวิดของ myfxbook ของคุณ
    Publish_Interval_Minutes กรอก เวลาความถี่ในการ Update ผมแนะนำ 5 นะครับ ใส่ไปเลย Update ทุก 5 นาที

7. เสร็จแ้ล้วก็ กด OK ครับ เสร็จแล้ว EA ก็ จะขึ้นหน้า ยิ้ม ตามรูปครับ ต้องหน้า ยิ้ม เท่านั้นนะครับ ถ้ามัน หน้า ไม่ยิ้มแสดงว่าการตั้งค่าผิดพลาดให้ ดูใหม่ครับ
  และ ดูที่ แถบด้านล่าง ต้องขึ้น เหมือนดังรูปครับ

เอา่ล่ะน่าจะพอรู้วิธีติดตั้ง myfxbook แบบ EA กันแล้ว นะครับ
  สำหรับ ผมแล้วมันมีประโยชน์มากเลยครับ ใช้ วิเคราะห์ระบบที่เราได้ได้หลาย อย่างครับ ลองใช้ดูใช้ให้เป็น ครับอย่างผมนี่ใช้วิเคราะห์ระบบได้อย่างละเอียดมากครับ
  เวลา ในการเทรด วันที่เหมาะ สม ช่วงเวลาที่เหมาะสม เป้าหมาย ต่อวัน ต่อ สัปดาห์ ต่อเดือน ความเหมาะสมของระบบ กับ การใช้ แต่ ละ คู่เงิน และ อีกหลายอย่าง
สุดท้ายนี้ขอให้มีกำไรในการเทรดทุกท่านครับ
Credit : http://www.myfxbook.com/help/connect-metatrader-ea
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ole

Re: การใ้ช้งาน Myfxbook โดย ใช้ EA ของ Myfxbook
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 08:50:53 AM »
มีประโยชน์มากเลยครับ

ขอบคุณ แอดมินมากครับ

^-^

*

admin

• 80,605
Re: การใ้ช้งาน Myfxbook โดย ใช้ EA ของ Myfxbook
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 09:45:32 AM »
อ้างจาก: ole ที่ 26, พฤษภาคม  2013, 08:50:53 AM
มีประโยชน์มากเลยครับ

ขอบคุณ แอดมินมากครับ

^-^

ยินดีครับ ผมว่านะ การที่ myfxbook ดึง Autoupdate ออกนี่ก็คงเพราะ ไม่อยาก เสีย Server ไปดึง data มาจาก โบรกแ่น่ๆ เลย
จึงให้ไป ดึงมาจาก Mt4 ของ User เลยดีกว่า แต่มันก็ทำให้เรา ใช้งานนากขึ้นครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

onena

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2013, 08:52:38 PM »
Admin เคยแนะนำมาครั้งนึงแล้ว ยังไม่ได้ลองใช้เลย  x*/2
ปีหน้าจะลองใช้ดู น่าจะช่วยเราได้เยอะ  :))
ขอบคุณค่ะ  (TH)**

*

admin

• 80,605
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2013, 11:18:39 PM »
อ้างจาก: onena ที่ 31, ธันวาคม  2013, 08:52:38 PM
Admin เคยแนะนำมาครั้งนึงแล้ว ยังไม่ได้ลองใช้เลย  x*/2
ปีหน้าจะลองใช้ดู น่าจะช่วยเราได้เยอะ  :))

ตอนนี้ มันกลับมาใช้ Autoupdate ได้แล้วนะครับ สะดวก เหมือนเดิม  ))/*

*

onena

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2013, 11:22:41 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 31, ธันวาคม  2013, 11:18:39 PM
อ้างจาก: onena ที่ 31, ธันวาคม  2013, 08:52:38 PM

ตอนนี้ มันกลับมาใช้ Autoupdate ได้แล้วนะครับ สะดวก เหมือนเดิม  ))/*

อ้าว   :(   งั้นเดี๋ยวค่อยเข้าไปใหม่.... ขอบคุณค่ะ

*

Beetter

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 12:27:02 AM »
ฝากอัพเดชรูป หน่อยได้ไหม ครับ ข้อมูลปี 2013 ตอนนี้ 2016 แว้วววว "หนาว" "หนาว" "หนาว"

*

teeneetrader

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2016, 09:45:53 AM »
อ้างจาก: Beetter ที่ 17, มกราคม  2016, 12:27:02 AM
ฝากอัพเดชรูป หน่อยได้ไหม ครับ ข้อมูลปี 2013 ตอนนี้ 2016 แว้วววว "หนาว" "หนาว" "หนาว"

อยากดูรูปด้วยคนครับ  (TH)**

*

bigmean

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 11:13:29 AM »
มีคำถามเพิ่มเติมครับ ถ้ารายชื่อโบรคที่เราเล่นอยู่ไม่มีอยู่ในลิส ต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ

*

admin

• 80,605
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 12:32:36 PM »
อ้างจาก: bigmean ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 11:13:29 AM
มีคำถามเพิ่มเติมครับ ถ้ารายชื่อโบรคที่เราเล่นอยู่ไม่มีอยู่ในลิส ต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ

โห แนะนำ อย่าเทรด โบรก นั้นเลย ครับ
เพราะ โบรกไม่มั่นคงแน่นอน ครับ
(TH)**

*

bigmean

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 03:52:54 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 12:32:36 PM
อ้างจาก: bigmean ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 11:13:29 AM

โห แนะนำ อย่าเทรด โบรก นั้นเลย ครับ
เพราะ โบรกไม่มั่นคงแน่นอน ครับ
(TH)**

จริงๆแล้วโบรคนี้ ผมเป็นคนดูแลเว็บให้เค้าครับ ฟอเร็กซ์ผมก็เพิ่งมาหัดเล่นไม่กี่เดือน ตอนช่วงที่ทำเว็บให้เค้านี่แหละครับ เป็นโบรคที่เปิดตัวมาไม่นานนัก ส่วนตัวผมเชื่อว่าโบรคนี้โอเค ส่งตลาดจริง ไม่โกงกราฟ สเปรดต่ำ ฝากถอนไวรอไม่นาน มีรายชื่อให้เลือกในโปรแกรม mt4 แต่ไม่มีใน myfxbook เราจะมีวิธีเพิ่มให้โบรคนี้เข้าไปในลิสรายชื่อของเว็บเค้ามั้ยครับ เพื่อสร้างวามมั่นใจให้กับเทรดเดอร์ ขอบคุณครับ  (TH)**  (TH)**

*

forum

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 04:13:32 PM »
อ้างจาก: bigmean ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 03:52:54 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 12:32:36 PM

(TH)**

จริงๆแล้วโบรคนี้ ผมเป็นคนดูแลเว็บให้เค้าครับ ฟอเร็กซ์ผมก็เพิ่งมาหัดเล่นไม่กี่เดือน ตอนช่วงที่ทำเว็บให้เค้านี่แหละครับ เป็นโบรคที่เปิดตัวมาไม่นานนัก ส่วนตัวผมเชื่อว่าโบรคนี้โอเค ส่งตลาดจริง ไม่โกงกราฟ สเปรดต่ำ ฝากถอนไวรอไม่นาน มีรายชื่อให้เลือกในโปรแกรม mt4 แต่ไม่มีใน myfxbook เราจะมีวิธีเพิ่มให้โบรคนี้เข้าไปในลิสรายชื่อของเว็บเค้ามั้ยครับ เพื่อสร้างวามมั่นใจให้กับเทรดเดอร์ ขอบคุณครับ  (TH)**  (TH)**

อ่ะอาว... โบรคของคนไทยเหรอครับ งง...    Pigig

*

admin

• 80,605
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 04:59:17 PM »
อ้างจาก: bigmean ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 03:52:54 PM

(TH)**

ติดต่อไปที่myfxbook เลย ครับ เคยมี โบรกคนไทย billionforex มีอยู่ ในลิส ครับ

*

bigmean

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2017, 05:16:16 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 18, กุมภาพันธ์  2017, 04:59:17 PM

(TH)**

ติดต่อไปที่myfxbook เลย ครับ เคยมี โบรกคนไทย billionforex มีอยู่ ในลิส ครับ

ขอบคุณครับ

*

oOForexOo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2018, 09:20:30 PM »
ขอบคุณครับ