กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 30 กันยายน 2562 THORตื่นมาก็ยังทุบต่อไม่ต้องรอแล้วนะ^_^

• 131 replies
  • 24,139 views
*

admin

• 80,419
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 30 กันยายน 2562 THORตื่นมาก็ยังทุบต่อไม่ต้องรอแล้วนะ^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0931
Daily Pivot=1.0934
Fibo 50 Daily=1.0931

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0955 S1 = 1.0914
R2 = 1.0985 S2 = 1.0870
R3 = 1.1025 S3 = 1.0830
R4 = 1.1060 S4 = 1.0800
R5 = 1.1100 S5 = 1.0770

สวัสดีเช้าวันจันทร์ สิ้นเดือนของกันยายน 2562 วันนี้ จะเป็นวันที่ แท่ง Month ของ EUR/USD จะปิด แท่งแล้วจะเริ่มแท่งใหม่ในเวลา ตี4 ของวันพรุ่งนี้หรือจะเริ่มแท่งใหม่ในเวลา 04.00 น.ตามเวลาประเทศไทย นะครับ สถานการร์ ในตอนนี้แท่ง Month ยังเป็นแท่งสีแดงอยู่ โดยยังไม่มีแนวโน้ม ว่าจะกลับไปเป็นบวกได้เลย นะครับประกอบกับในเดือนที่ผ่านมานี้ คู่เงิน EURUSD ก็สามารถทำ New Low ได้อย่างต่อเนื่อง โดยล่าสุด สามารถไปทำ New Low ได้ที่ 1.0904 ก่อนที่จะดีดกลับมาได้บ้างที่ ราคา1.0931 นะครับแต่แนวโน้มกราฟก็ยังมิได้เปลี่ยนแปลงไปแต่ประการใดทั้งสิ้นนะครับ ยังคงมีแนวโน้มขาลงอย่างต่อเนื่องดังเดิมส่วนหนึ่งก็มาจาก Brexit ที่ ใกล้จะได้ฤกษ์ ที่ UK จะออกจาก Eurozone อย่างเต็มตัวแล้ว ส่วนจะออกแบบไหน ไม่ว่าจะ Deal หรือ No deal ก็ตาม สุดท้ายก็จะมีผล ต่อ EU ทำให้ อ่อนค่าลงได้ในท้ายที่สุดไม่ว่าผลจะออกมาเช่นไรก็ตาม ส่วนแนวโน้ม EU วันนี้ ยังมีทิศทางขาลงบวก sideway อยู่นะครับส่วนแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรที่แน่ๆ ยังคงเหมือนเดิมอยู่นะครับ ติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ วันนี้หลังจากที่กราฟเทลงมาได้อย่างต่อเนื่อง และ Low ล่าสุด ของตอนนี้ อยู่ที่ 1.0904 ซึ่งถือเป็นระดับที่ ต่ำที่สุด ในปีนี้ นะครับ เทรนของกราฟในทุก Time Frame ไม่ต้องสืบไปถึงทุก Indicator หลักๆที่ แอดมินใช้อยู่ทั้ง Aligator EMA200 MaCD RSI ตอนนี้บ่งบอกเทรนขาลงของกราฟทั้งหมดยังไม่มีสัญญาน Divergence ใดๆ ที่ จะบ่งบอกมานะครับ นอกจากว่า จะมีข่าวนอกตารางแทรกมาตรงนี้ให้ระวังครับแต่ ถึงแม้กราฟจะดีดไปแค่ไหน แต่สุดท้ายกราฟจะลงไปต่ออยู่ดี ดังนั้น อยากให้แต่ ละไม้ หรือ แต่ละออเดอร์การเทรด ของทุกท่าน นั้น ตั้งอยู่บนความไม่ประมาทนะครับ คำนวณ Lot ให้เหมาะสมสำหรับทุกการเทรด และทุนด้วย ครับ
        วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ  ส่วนการเทรดวันนี้ แอดมินมองไปที่จุดเข้า ตรง Daily [email protected] 50 [email protected] ประมาณนี้ ครับ แล้วเป้าหมายก็น่าจะอยู่ต่ำลงไปอีกครับ ตาม fibo ตามรูปนะครับ และท้ายที่สุดแล้วในปี้นี้ แอดมินคาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟ ปืด Gap ในตำนานที่ 1.0730 ได้ในที่สุดครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0940 1.1050 1.0870 1.0830

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419

วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ  ส่วนการเทรดวันนี้ แอดมินมองไปที่จุดเข้า ตรง Daily [email protected] 50 [email protected] ประมาณนี้ ครับ แล้วเป้าหมายก็น่าจะอยู่ต่ำลงไปอีกครับ ตาม fibo ตามรูปนะครับ และท้ายที่สุดแล้วในปี้นี้ แอดมินคาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟ ปืด Gap ในตำนานที่ 1.0730 ได้ในที่สุดครับ

Note :แท่ง Master Candle ที่ แอดมิน กล่าวถึง นะครับ อธิบาย เพิ่มเติม การกาง Fibonacci กางได้หลายแบบนะครับแล้วแต่ ความถนัด และแผนการเทรดครับ
ไม่มีใครกางผิดกางถูกขึ้นอยู่กับเทคนิคการทำกำไร เฉพาะตัวของแต่ ละคนนะครับ ถ้าท่านไปเรียนสำนักไหนมา หรือ สะดวกใจจะใช้แบบไหนให้ ตามแผนการเทรด ของสำนักนั้นเลยนะครับ
แต่แอดมินถนัดใช้สูตรนี้ นะฮ้าบ

))/* ))/* ))/*

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hameto

สวัสดีครับแอด ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

สอบถามครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ Sell Limit  1 ตั้ง TP 2 ยังงัยครับ

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: VP 6395 ที่ 30, กันยายน  2019, 10:42:08 AM
สอบถามครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ Sell Limit  1 ตั้ง TP 2 ยังงัยครับ

จริงๆ ในแต่ละออเดอร์ มันแบ่งปิดได้ครับ
เช่น 1.0 lot
แบ่ง TP1@ 0.5 lot
แบ่งปิด TP2@ 0.5 lot

ประมาณนี้ครับ หรือ จะปิด TP ใด TP หนึ่งก็ได้ครับ
**6105** **6105**

อ้างจาก: VP 6395 ที่ 30, กันยายน  2019, 10:42:08 AM

แบ่งไม้ครับ

*

admin

• 80,419

GU ถ้าจะเข้า Sell ก็ Sell ได้เลย นะครับ แท่ง H4 ล่าสุดเริ่มบ่งบอกแรงเทขายแล้ว
**6105** **6105**

เราจะรวยตามแอด​ แต่แอดรวยกว่า1บัญชีต่อสกุลเงิน​ 1บัญชีบวกหลักหมื่นดอล  ถ้าแอดเทรด10บัญชีโอ้แสนกว่าดอลลลล
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 30, กันยายน  2019, 11:02:40 AM
เราจะรวยตามแอด​ แต่แอดรวยกว่า1บัญชีต่อสกุลเงิน​ 1บัญชีบวกหลักหมื่นดอล  ถ้าแอดเทรด10บัญชีโอ้แสนกว่าดอลลลล

ได้แต่บอกว่า สาธุ ครับ
))/* ))/*

โอ้ยหัวปักแต่h1  จะ่นใจถ้าh4ปักด้วย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: admin ที่ 30, กันยายน  2019, 11:05:58 AM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 30, กันยายน  2019, 11:02:40 AM

ได้แต่บอกว่า สาธุ ครับ
))/* ))/*
ได้อยู่แล้วครับ​ แอดเทรดเยอะต้องได้อยู่แล้ว​ กองทุนอาบน้ำเต็มเลยยย555555

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
นั่งรอ TP....อย่างเดียว.... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอ๊ดคะ GU ตอนนี้ บายได้มั้ยคะ

แอดครับ XM 13231371 (THB)
Rebate เดือนหน้า ถ้าโอนขอรับรวมกับ XM 19038419 (USD) นะครับ