กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดีที่ 26 กันยายน 2562 ไปทุบไปต่อไปยัน TP

• 9 replies
  • 2,921 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดีที่ 26 กันยายน 2562 ไปทุบไปต่อไปยัน TP

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2350-1.2370 50-60pip 80-120 pip

Signal Sell กราฟในการขึ้นครั้งที่ผ่านมาคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากเหตุผลมีอยู่แล้วในการวิเคราะห์ครั้งเก่าๆ ไปหาอ่านได้นะครับ ส่วนเวลานี้กราฟได้ขึ้นมาถึงรอบ Fibo 50 ของรอบสวิงล่าสุดที่ลงมาแล้วความหมายของการมาถึงก็คือ จุดพักตัวที่สำคัญของกราฟเพื่อตัดสินชะตากรรมว่าจะลงต่อไปหรือถีบตัวขึ้นต่อตามแรงทีได้รับมาก่อนหน้านั้น เพราะฉะนั้นตอนนี้อาจจะยังไม่สามารถไปถึง EMA 200 day ได้แต่ก็เฉียดๆนะครับ เราก็เลยเห็นว่า Day แดงได้ปิดใต้ Fibo 50 พอดีในกราฟ Day จึงคิดว่าอาจจะทำการย่อขึ้นไปก่อนที่จะโดนจุบทุบในอดีตทุบกราฟกลับลงไปข้างล่างก่อนในขณะเวลานี้ ก่อนที่กราฟอาจจะกลับขึ้นมาจนสามารถไปหา EMA200day และทะลุไปยันแนวต้านสำคัญถัดไปในอนาคตนั้นเอง สรุปคือ รอมันดีดตัวขึ้นไปก่อนแล้วทุบลงมาใช้แท่งเทียนแดง Day เป็นหลักในการคำนวณไม้ที่จะแพ้พอทุบลงมาก็ตามโซน TP ได้แล้วจบอย่ายื้อนานไปรอดูว่ากราฟจะปิดเขียวเพื่อพุ่งอีกไหมนั้นเอง  *** หลังจากเมื่อวานที่บอกว่ากราฟจะลงมาก็ทำให้กราฟลงมาจริงๆแต่ก็ยังไม่ได้ไปถึงเป้าหมายที่คาดหวังก็จะมี 2 ช่วงให้เราได้ตัดกำไรเป็น CF ออกไปคือ โซน TP 1 ที่เป็นโซนแนวรับต้านเล็กๆเก่าในอดีตกับ TP 2 คือรอบ Fibo 50 ของรอบสวิงที่กราฟขึ้นมาล่าสุดนั้นเองเป็นจุดที่พักตัวของกราฟทั่วๆไปและยังเป็นโซนที่ดูมมีนัยยะด้วยคือเป็นแนวต้านเก่าถ้ากราฟลงไปก็จะเป็นรับใหม่อาจจะลงไปดีดตัวจากจุดใหญ่ๆแบบนี้ก็เป็นไปได้ แต่ก็ระวังว่าเดือนต้องปิดในเร็ววันนี้อาจจะลงไปถึงหรือไม่ถึงได้อยู่ดีเจอ TP 1 แล้วดีดเลยก็ยังเป็นไปได้อยู่เช่นกัน SL กันหน้าออเดอร์ไว้ดีดีสำคับใครที่ทุบลงมาจากต้นน้ำเมื่อวาน*** #ตอนนี้กราฟลงมาที่ TP แรกง่ายๆแล้วต่อไปก็ TP 2 ใครจะทุบซ้ำก็จัดไป

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เหนื่ออย เราก็ไม่เหนื่อย เมื่อยเราก็ไม่เมื่อย เรายังลงไปเรื่อยๆ เพราะยังไม่เมื่อยและะยังไม่เหนื่อย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: sanwat ที่ 26, กันยายน  2019, 03:12:40 PM
ทุบแล้วจย้า xc4*

ไม่ต้องทุบหรอก กระทืบเลย
xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, กันยายน  2019, 02:50:12 PM
เหนื่ออย เราก็ไม่เหนื่อย เมื่อยเราก็ไม่เมื่อย เรายังลงไปเรื่อยๆ เพราะยังไม่เมื่อยและะยังไม่เหนื่อย... xc8* xc8* xc8*
xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

GU นี่รอทุบตอนข่าว  20:45   GBP   BOE Gov Carney Speaks
สองทุ่ม 45 ใช่ปะครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, กันยายน  2019, 07:36:50 PM

GU นี่รอทุบตอนข่าว  20:45   GBP   BOE Gov Carney Speaks

แม่นแล้ว ครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, กันยายน  2019, 07:36:50 PM

ทุบกันมาตลอดทางเลยครับไม่รอข่าว เราหวังกับข่าวไม่ได้เท่าไหร่แล้วครับ ถ้าวิเคราะห์แต่ต้นทางผมก็ปล่อยจนกว่าจะถึงเป้าหมายรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งถ้ามารอจังหวะข่าว สมัยนี้ผมว่าเสี่ยงวิธีนี้เลย ไม่ได้ใช่สำหรับผมเพราะเพื่อนๆบางคนอาจจะเข้าใจในมุมมองวิธีการเทรดไม่ดีพอแล้วจะทำให้พอทเสียหายได้ในระยะสั้น-ยาว ถ้าเล่นอยู่กับข่าว อันตรายมากครับ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, กันยายน  2019, 08:48:46 PM

ทุบกันมาตลอดทางเลยครับไม่รอข่าว เราหวังกับข่าวไม่ได้เท่าไหร่แล้วครับ ถ้าวิเคราะห์แต่ต้นทางผมก็ปล่อยจนกว่าจะถึงเป้าหมายรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งถ้ามารอจังหวะข่าว สมัยนี้ผมว่าเสี่ยงวิธีนี้เลย ไม่ได้ใช่สำหรับผมเพราะเพื่อนๆบางคนอาจจะเข้าใจในมุมมองวิธีการเทรดไม่ดีพอแล้วจะทำให้พอทเสียหายได้ในระยะสั้น-ยาว ถ้าเล่นอยู่กับข่าว อันตรายมากครับ

ครับท่าน

ตอนนี้ผมก็ใช้วิธี ทุบตามกราฟไปเรื่อยๆ อยู่ครับ

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, กันยายน  2019, 10:44:20 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 26, กันยายน  2019, 08:48:46 PM

ครับท่าน

ตอนนี้ผมก็ใช้วิธี ทุบตามกราฟไปเรื่อยๆ อยู่ครับ
ตอนนี้มันน่าจะมาถึงจุดคาดหวังเรียบร้อยแล้วครับ Fibo 50 รอบขึ้นมาล่าสุด Week นี้น่าจะจบลงประมาณนี้ สัปดาห์หน้าวันจันทร์คือ วันปิดเดือน ผมมองว่าอาจจะมีแรงพาพุ่งเต็มกำลังได้เลยครับ อาจจะนะ เพราะถ้ามองกราฟเดือนแล้วเหมือนจะปิดเขียวซึ่งถ้าจะปิดสวยๆน่าจะขึ้นไปให้ดูเต็มๆแท่งมากกว่าทำหางลงมาแบบนี้ หรือถ้ามันไม่ขึ้นก็แสดงว่า กราฟเดือนกราฟนี้ จะเป็นจุดที่ทำให้กราฟไซต์เวย์เป็น mother bar แบบ outside ให้กราฟวิ่งๆไปๆมาอีกอาจจะครึ่งเดือนเลย ซึ่งใครเป็นสายขึ้นทุบลงบาย สวิงสวนไปมาอาจจะได้เปรียบเลย คิดหนักๆ รอบเดือนหน้า  T*/- T*/-