กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 26 กันยายน 2562 THORทุบเนื่องเดินเครื่องไป NEW LOW^_^

• 161 replies
  • 25,765 views
*

admin

• 80,416
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พฤหัสบดี 26 กันยายน 2562 THORทุบเนื่องเดินเครื่องไป NEW LOW^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0960
Daily Pivot=1.0968
Fibo 50 Daily=1.0967

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0976 S1 = 1.0937
R2 = 1.1000 S2 = 1.0900
R3 = 1.1047 S3 = 1.0870
R4 = 1.1095 S4 = 1.0845
R5 = 1.1125 S5 = 1.0800

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เช้านี้ กราฟยังคงวิ่งเอื่อยๆ ตามไสตล์ของกราฟช่วงเช้าหลังจาก เมื่อวาน กราฟถือว่าวิ่งมาจนเหนื่อยพอสมควร จากการแข็งค่า ของ ค่าเงิน USD ที่เมื่อเปรียบเทียบกับทุกสกุลเงินแล้ว พบว่า แข็งค่ากับทุกสกุลเงินรวมทั้ง ทองคำก็เช่นกัน จากข่าว ที่ปรากฎออกมา เรื่อง สอบสวนเพื่อถอดถอน ประธานาธิบดี ที่ มีคนติดตาม Twitter มากที่สุดในโลก อย่าง นาย Donald Trump ซึ่งหลายๆฝ่ายคาดการณ์กันว่า น่าจะเกิดความไม่แน่นอน ที่น่าจะเข้าเก็งกำไรทองคำ แต่ นักลงทุนส่วนใหญ่เลือกที่ จะเทขาย เพื่อเก็บเงินสกุล ดอลล่าห์ ดังนั้น จะบอกว่า อะไรก็ไม่แน่นอน ครับ ถ้าผิดทางก็ Stop loss ไว้ก่อน ค่อยหาทางทำกำไร คืน ก็ยังได้ครับ สำหรับ วันนี้ มีข่าวแดงมาให้ลุ้นกันพอสมควรทั้ง JPY GBP และ EUR ที่ วันนี้ ไม่ใช่การประกาศตัวเลขทางเศรษกิจ แต่ เป็นการ แถลงการณ์ นโยบาย ทางการเงินของแต่ละประเทศที่ต้องจับตาเป็นพิเศษ เพราะหากท่านผู้นำเหล่านี้ แถลงการณ์ ที่มีผลกระทบกับ กราฟ แล้วมักจะวิ่งแรงๆเสมอ ดังนั้น วันนี้ ก็ เตรียมรับแรงกระแทกกันด้วย นะครับ วันนี้แนวโน้มกราฟ เป็นอย่างไร ติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

EUR/USD เปิดตลาดมาเช้านี้ ปรับตัวขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับ Low ล่าสุด ที่ 1.0937 ซึ่งยังไม่ ใช่ New Low นะครับ ที่ Low ต่ำสุดของปีนี้อยูที่ 1.0924 ถือว่าไม่ไกลจาก low เมื่อวานล่าสุดและราคาปัจจุบันที่ 1.0958 เลย นะครับ แนวโน้มกราฟตอนนี้ ไม่ต้องบอก ก็พอจะดูกันออกนะครับ เทรนขาลงของกราฟนี่แรงมากครับ และย้ำอีกอย่างครับ ว่า การปรับลดอัตราดอกเบี้ย ติดลบ -0.5% และ การ อัดฉีด QE ของ EUR นั้น จะส่งผลระยะยาวให้ ค่าเงิน นั้นอ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่องนะครับ ดังนั้นแล้ว Gap เมื่อ ประมาณ 2-3 ปีที่แล้ว ที่ 1.0730 น่าจะปิดได้ในไม่ช้านี้ นะครับ จะช้าจะเร็วอย่างไรก็น่าจะมาปิดได้ ส่วนแนวโน้ม กราฟวันนี้ทางด้านเทคนิค นอกจากเทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงแล้ว ก็ยังมี Indicator ทั้ง Aligator MACD RSI ก็บ่งบอกแนวโน้ม ว่ากราฟน่าจะลงไปต่อได้ นะครับ โดย หลัก วันนี้ แอดมินยังคงเน้น ไปทาง Sell อยู่ไม่สวนเทรนของกราฟนะครับ ดังนั้น จุดเข้า ของวันนี้ เป็นจุด Fibo 50 Day ครับ เนื่องจากเมื่อวานนั้นกราฟเทลงมา กลายเป็นแท่ง Master Day ขาลงและวันนี้ คาดการณ์ว่ากราฟน่าจะดีดไปทดสอบ แนวต้านที่แท่ง Master นี้ ก่อน จะเทลง ไป New Low ได้ในท้าย ที่สุด ถ้าไม่มีข่าวแดง นอกตารางใดๆ มามีผลกระทบกับกราฟนะครับ
           วันนี้ Sell กันต่อเนื่องนะครับเดินเครื่องทุบกราฟ ไป New Low ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0976 1.1020 1.0900 1.0870

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416

ถ้าดูที่ Day สัญญานขาลงอย่าง โหด น่าจะพากราฟลงไปได้ไกลแต่ต้องเข้าใจว่ากราฟต้องมี ขึ้นมีลง บ้าง ด้วย นะครับ
เพราะมีทั้งคนซื้อและคนขาย แต่ แนวโน้ม ทางเทขายจะมีมากกว่า
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

จ้องรออยู่ ลงปุ๊บ ตอบปั๊บ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

xc4* ขอบคุณค่ะ อิอิ  xc4*

เมื่อวานเจ็บ จุกคับ
วันนี้ขอตั้งหลัก เริ่มกันใหม่ ค้าบบบบบบบบบบ

xc7* xc7* xc7*

อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2019, 10:22:29 AM

ถ้าดูที่ Day สัญญานขาลงอย่าง โหด น่าจะพากราฟลงไปได้ไกลแต่ต้องเข้าใจว่ากราฟต้องมี ขึ้นมีลง บ้าง ด้วย นะครับ
เพราะมีทั้งคนซื้อและคนขาย แต่ แนวโน้ม ทางเทขายจะมีมากกว่า
d1ที่ว่าโห​ด​ ลองดูmmนี้ไส้ทะลักเลย​ เอาให้รวยกันไปข้างนึง555
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,416

❗พลาดไม่ได้กับงานลงทุน และงาน Forex แห่งปีกับ Wiki Finance EXPO Bangkok 2019 กับตัวเลือกของทุกคนกว่า 2000 คน
👨‍👩‍👧‍👦【แขกรับเชิญพิเศษ】ผู้ประกอบการกว่า 25 ราย และผู้ที่ประสบความสำเร็จทางธุรกิจกว่า 30 ท่าน ประกอบกับผู้เข้าร่วมงานกว่า 2000 คน กับการประชุมที่ยิ่งใหญ่ที่จัดขึ้นเพียงปีละครั้ง
🎁【ของขวัญสุดพิเศษมากมาย】 เพียงเข้าร่วมงาน Wiki Finance EXPO Bangkok 2019 ก็ลุ้นรับไปเลยกับ Huawei Mate 20 X 5G, Huawei P30 Pro!เพียงคุณลงชื่อเข้างานคุณจะได้รับแฟลชไดร์ฟ usb และของขวัญอีกเพียบจากผู้ประกอบการในภาคธุรกิจต่างๆ

📝วิธีการเข้าร่วม
คลิกที่ปุ่ม [ฟรี] เพื่อกรอกแบบฟอร์มลงทะเบียน หลังจากลงทะเบียนเสร็จสิ้นจะมีพนักงานคอยอัพเดทข้อมูลข่าวสารต่างๆ ทางอีเมลและโทรศัพท์ของท่าน!

📌เวลาจัดนิทรรศการ: วันอาทิย์ที่ 24 พฤศจิกายน 2562 9:00-18:00
📌สถานที่จัดนิทรรศการ:โรงแรมเมอริออต มาคีส์ ควีนส์ปาร์ค กรุงเทพฯ
แล้วพบกันที่ WikiEXPO Bangkok 2019

กดไลค์ กดแชร์ และติดตามข่าวสารดีๆได้อีกมากมายผ่านทาง เฟสบุ้คแฟนเพจ Wikifx.th
รวมถึงแอดไลน์@ ได้ที่ @629cxqrc (มี@)
หรือ คลิ้กที่นี่ http://nav.cx/eASFLIy

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Boy Kornthong ที่ 26, กันยายน  2019, 10:40:16 AM
วันนี้ขอตั้งหลัก เริ่มกันใหม่ ค้าบบบบบบบบบบ

จุกกับทองหรือเปล่า ครับท่าน ถ้าใช่ก็โดนเหมือนกันครับ ดีได้ EU มา พอบวก
*PIg** *PIg**

อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2019, 10:42:59 AM
อ้างจาก: Boy Kornthong ที่ 26, กันยายน  2019, 10:40:16 AM

จุกกับทองหรือเปล่า ครับท่าน ถ้าใช่ก็โดนเหมือนกันครับ ดีได้ EU มา พอบวก
*PIg** *PIg**

**11 **11 **11
ตามนั้นค้าบบบบบบบบบ

ขอบคุณครับ   (TH)**

แอดคะ..GU วันนี้ ยังมีหวัง ตามจุดมุ่งหมายเดิมไหมคะ... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,416
https://www.fxstreet.com/analysis/stocks-higher-as-investors-dont-seem-to-care-about-impeachment-201909252231

เหมือน นักลงทุน จะไม่สนใจ ข่าวการ ฟ้องร้องถอดถอน Trump นะครับ เนื่องจากหุ้น ยังคงปิดบวก คงมองว่า ไม่น่าจะโดนถอดนั่นเอง

The S&P finished with a 0.6% gain. Up 18 points, the S&P ended at 2,985.
The DOW ended higher by 0.6%. Adding 163 points, the DOW closed at 26,971.
The NASDAQ was up 1.1%. With an 84 point gain, the NASDAQ finished at 8,077.
Crude Oil (CL) finished lower for the 2nd day in a row. With a 1.3% loss, CL ended at $56.55 a barrel.

Nike (NKE) was up nicely after an earnings beat. The stock finished higher by 4.2%.

Cintas (CTAS) was an earnings winner as well, up 5.7% after reporting better than expected numbers.

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, กันยายน  2019, 10:54:11 AM
แอดคะ..GU วันนี้ ยังมีหวัง ตามจุดมุ่งหมายเดิมไหมคะ... (TH)** (TH)**

น่าจะลงต่อ นะครับ เหมือน EU
(TH)** (TH)**

วันนี้ขอดูเชิงก่อนแล้วกันค่อยหาจังหวะเข้า​ แถมมีพูดusdตอน22.45อีกแม้จะไม่ข่าวแดงแต่ก็้ม
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555