กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 25 กันยายน 2562 กระโดดทุบวันนี้ได้ Swap ฟรี 3 เท่า^_^

• 115 replies
  • 19,780 views
*

admin

• 80,416
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 25 กันยายน 2562 กระโดดทุบวันนี้ได้ Swap ฟรี 3 เท่า^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1002
Daily Pivot=1.1006
Fibo 50 Daily=1.1003

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1025 S1 = 1.0970
R2 = 1.1061 S2 = 1.0935
R3 = 1.1100 S3 = 1.0900
R4 = 1.1135 S4 = 1.0870
R5 = 1.1175 S5 = 1.0830

สวัสดีตอนเช้า ครับ ผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่า ยัง Sideway อย่างหนักหน่วงอยู่นะครับ ถ้าจากจุดเข้าก็ยังติดลบอยู่เล็กน้อย ส่วน Gold ทองคำก็ น่าจะได้กำไรกันพอสมควรนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังไม่มีทิศทางที่เปลี่ยนแปลงไปจากเดิม นะครับ และเช้านี้ กราฟก็มาอยู่ที่แนวจิตวิทยา 1.1000 แล้ว อย่างไรก็ตามตอนนี้แผนการเทรด คือ Trend Following ครับเทรดตามเทรน ขาลงตอนนี้นะครับ ส่วนข่าวแดงวันนี้ก็ไม่มีอะไรที่เกี่ยวข้องกับ EUR มากนะครับ นอกจากจะมีข่าวแดงนอกตารางมาให้ลุ้นอีกหรือ เปล่า ต้องติดตามกันต่อไปครับ วันนี้ เป้าหมายยังคงเดิม ครับผม

เปิดตลาดมาเช้าวันนี้ กราฟ EU ปิดแท่ง Day ด้วยแท่งบวกขึ้นมาเล็กน้อยนะครับแต่กราฟก็ยังอยู่ในเทรนหลักขาลงเหมือนเช่นเดิม แนวโน้มกราฟวันนี้ คือเป็นเทรน ขาลงหรือแนวโน้มขาลงกันหมดแล้วนะครับทุกสัญญานของกราฟตอนนี้ก็เป็นเทรนขาลงไม่ว่าจะเป็นเทรนไลน์ หรือ EMA200 ในทุก Time Frame รวมทั้ง Idicator หลักๆ ที่ ใช้ดูเทรนของกราฟ อย่าง Aligator ที่ แอดมินใช้ใน H4 RSI หรือ MACD ทุกอย่างอยู่ในแนวโน้มขาลงทั้งหมดนะครับ ดังนั้น วันนี้ไหนๆ ก็มีออเดอร์ Sell มาแล้วก็แนะนำให้ถือต่อไปได้นะครับ ส่วนจุดเข้าในวันนี้ ก็ถือว่าอยู่ใกล้กับราคาปัจจุบันมาก อยากจะเข้าเลยก็เข้าได้นะครับ โดยวันนี้ลุ้นกราฟเทลงไปต่อเนื่อง ที่ราคาต่ำกว่า 1.0930 แล้วกราฟน่าจะลงไปต่อได้แรง ส่วนแนวต้านหลักของกราฟตอนนี้ จะอยู่ที่ 1.1075 นะครับถ้ากราฟบินเลยระยะนี้ไปได้ ก็จะ Stop loss นะครับ แต่ ถ้ามาได้แค่ตรงนี้ ก็ยังเป็นเทรนขาลงอยู่เช่นเดิม จากรูปที่แนบมาเป็นเทรนไลน์ที่ ลาก ลงมาตั้งแต่ Day เลยทีเดียว ครับ บ่งบอกเทรนหลักขาลงยังคงอยู่และ ตอนนี้ แม้ว่ากราฟจะดีดแค่ไหนก็ หาจังหวะ Sell ไว้ จะปลอดภัย กว่า ครับ ดังนั้น วันนี้ จึงยังคงเน้น Sell เป็นหลัก แต่ก็เผื่อระยะ Swing ขึ้นไปด้านบนค่อนข้างเยอะ ครับ แต่มองว่าสุดท้ายแล้วกราฟน่าจะลงไปตามเป้าหมายได้ในไม่ช้านี้ อาจจะเดือนตุลาคมก็อาจจะเป็นไปได้ครับเพราะช่วงเดือนตุลาคม ปีนี้นั้นมีข่าวใหญ่หลาย ข่าวเกี่ยวกับ EU UK ออกมาให้ได้ลุ้นกันเยอะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1010 1.1090 1.0940 1.0900

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 25, กันยายน  2019, 10:07:09 AM
ทองผมว่ามันทำแ***ทำแ***เมื่อคืนมาเทส 1524 เด้ง food วันนี้กลัวมันจะมาเทส 1515 ก่อนแล้วเด้งยาวเลยผมเลยตั้งแต่ซื้อ 2 จุดไม่มั่นใจครับข่าวเรื่องการถอดถอนโดนัลด์ทรัมป์กับบริษัทจอห์นสันแรงมากทองไปต่อแน่ๆ

ขอบคุณครับ เฮีย พิจารณา 2 ข่าวนี้กันด้วยนะครับ น่าจะทำให้ทอง บินหนักอย่างที่ ว่า
xc7* xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ข่าวล้ม 2 ยักษ์ อังกฤษและ อเมริกา  กราฟน่าจะมาแรงแน่ๆ ชอบๆๆ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับ

*

Plaman7

• 1,928
21028311ครับแอ๊ด
ที่ยื่น
อีกเรื่องถอดถอนคราวนี้เกิดจากเมื่อไม่กี่วันทางทรั้มโทรไปยูเครนให้ช่วยเรื่องสอบสวนคู่แข่งเลือกตั้ง
งานนี้เขาเรียกตายน้ำตื้น
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

ขอบคุณครับ (TH)**

*

teeneetrader

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 25, กันยายน  2019, 10:28:05 AM
ที่ยื่น
อีกเรื่องถอดถอนคราวนี้เกิดจากเมื่อไม่กี่วันทางทรั้มโทรไปยูเครนให้ช่วยเรื่องสอบสวนคู่แข่งเลือกตั้ง

กำลัง ตรวจสอบให้ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: admin ที่ 25, กันยายน  2019, 10:47:52 AM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 25, กันยายน  2019, 10:28:05 AM
ที่ยื่น

กำลัง ตรวจสอบให้ครับ
(TH)**

พนักงานแจ้งว่า เฮียไม่ได้รับ โทรศัพท์ น่ะครับ แต่เดี๋ยวให้พนักงานติดต่อไปใหม่
(TH)**

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

ขอบคุณครับ **ธอร์ทุบ** Tho*/

ขอบคุณครับ
(TH)**

*

PoNgPk

• 6,073
(Sep 25) ประธานสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ ประกาศการเริ่มกระบวนถอดถอนทรัมป์อย่างเป็นทางการ : สถานการณ์ทางการเมืองในสหรัฐฯ เริ่มร้อนแรงขึ้นและนำมาสู่การประกาศยื่นถอดถอนประธานาธิบดี Trump อย่างเป็นทางการ ของ House Democrat

นาง Nancy Pelosi, House Speaker ผู้ที่เคยคัดค้านการยื่นถอดถอนประธานาธิบดี Trump มาโดยตลอด ได้ออกมาแถลงว่า House กำลังเสนอถอดถอนประธานาธิบดี Trump ในกรณีละเมิดรัฐธรรมนูญ จากการขอความช่วยเหลือจากรัฐบาลต่างประเทศในการเลือกตั้งประธานาธิบดีในปีหน้า หลังจากที่เมื่อช่วงสุดสัปดาห์ The New York Times และ Washington Post ได้นำเสนอข่าวว่า เมื่อเดือน ก.ค. ที่ผ่านมา ประธานาธิบดี Trump ได้ขอให้นาย Mick Mulvaney, acting White House chief of staff ชะลอการส่งความช่วยเหลือมูลค่า 361 ล้านดอลลาร์ สรอ. ให้แก่รัฐบาลยูเครน เพื่อกดดันให้นาย Volodymyr Zelensky ประธานาธิบดียูเครน ให้ความร่วมมือแก่ในการดำเนินการสืบสวนกรณีการเอื้อผลประโยชน์ของนาย Joe Biden ต่อลูกชายของนาย Biden ซึ่งดำเนินธุรกิจพลังงานในยูเครน

ทั้งนี้ นาง Pelosi ยังได้ให้คณะกรรมการ 6 ชุดดำเนินการสืบสวนหาหลักฐานที่เกี่ยวกับกรณีดังกล่าวเพิ่มเติม ขณะที่ประธานาธิบดี Trump ได้ทวีตว่าจะเผยแพร่บทสนทนาทางโทรศัพท์ระหว่างตนกับนาย Volodymyr Zelensky เพื่อพิสูจน์ความบริสุทธิ์

Source: BOTSS
TRADE RIDER

เอาละนะ..งานนี้..ต่างคนต่างมีแต่ข่าวพาอ่อน..ใครจะบิน ใครจะดิ่ง..ไม่นานคงรู้ผล..
แต่ที่แน่ๆ ทองน่าจะไม่สนใคร  บินไปเรื่อยๆนะจ๊ะ อย่าเพิ่งดิ่ง..xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..