กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 20 กันยายน 2562 จะบินทะลุฟ้าหรือจะลอยลงมหานที^_^

• 106 replies
  • 23,152 views
ระวัง​us​ แข็งค่ากว่าเดิมอีกนะท่านจากรูปไม่วันนี้ก็วันจันทร์ได้ลงแบบไม่กลับแล้ววeu
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 20, กันยายน  2019, 10:26:21 PM
ระวัง​us​ แข็งค่ากว่าเดิมอีกนะท่านจากรูปไม่วันนี้ก็วันจันทร์ได้ลงแบบไม่กลับแล้ววeu

ตอนนี้ น่ากลัวจะแบบนั้นล่ะครับถ้า ถึง Stop loss ก็คงต้องยอมก่อน ครับ
xc7* xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2019, 10:35:56 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 20, กันยายน  2019, 10:26:21 PM

ตอนนี้ น่ากลัวจะแบบนั้นล่ะครับถ้า ถึง Stop loss ก็คงต้องยอมก่อน ครับ
xc7* xc7*
ผมจัด sell ไป 5555 ดูจากภาพน่าจะเลยไปถึง1.09650
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2019, 10:11:55 PM
ตอนนี้ มาริโอ้ กำลังมาล่ะครับ รอ ณเดชแปป
/*CC /*CC

มาริโอ เมาเร่อ  ไม่มา มาแต่ มาริโอ เมาไม่เลิก..เมากราฟ GU ทำท่ากลับลงมาอีกแล้ว... pig 1**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, กันยายน  2019, 10:48:44 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2019, 10:11:55 PM
ตอนนี้ มาริโอ้ กำลังมาล่ะครับ รอ ณเดชแปป
/*CC /*CC

มาริโอ เมาเร่อ  ไม่มา มาแต่ มาริโอ เมาไม่เลิก..เมากราฟ GU ทำท่ากลับลงมาอีกแล้ว... pig 1**

ตอนนี้ ดีเจ พล่ากุ้ง กำลังมา ครับ

**11 **11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hameto

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 20, กันยายน  2019, 10:48:44 PM
/*CC /*CC

ผมก้อเมากราฟ GU ครับ 5555 ขึ้นไปก่อน
  hulk*** hulk*** hulk***

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2019, 10:52:05 PM
/*CC /*CC

ตอนนี้ ดีเจ พล่ากุ้ง กำลังมา ครับ

**11 **11
555+ 555+

T*/- โอ้พระเจ้า จอร์จ มันยอดมาก อย่าบอกนะว่าลงมากิน stoploss  แล้วจะบินกลับไป  T*/-

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: amyjung ที่ 20, กันยายน  2019, 11:41:34 PM
T*/- โอ้พระเจ้า จอร์จ มันยอดมาก อย่าบอกนะว่าลงมากิน stoploss  แล้วจะบินกลับไป  T*/-

ยัง ไม่ stop loss นะครับ เด้ง ก่อน ได้ลุ้น
g*/-

*

admin

• 80,660
ยังเหลือ EA ไว้ลุ้น TP ครับ เพิ่ม ไป 0.2 ลอต รวม 1.0 ลอต ล่ะ ไปวัด TP กันครับ
**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,660

*

PoNgPk

• 6,099
สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานว่า เจ้าหน้าที่ระดับรัฐมนตรีช่วยของจีนที่ได้เจรจาการค้ากับทางสหรัฐที่กรุงวอชิงตันในสัปดาห์นี้ ได้ประกาศยกเลิกการเดินทางไปเยือนฟาร์มสหรัฐ

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ระดับรัฐมนตรีช่วยของสหรัฐและจีนได้ทำการเจรจาการค้าที่กรุงวอชิงตันในวันนี้ หลังการเจรจารอบแรกวานนี้ โดยหวังปูทางไปสู่การประชุมระดับรัฐมนตรีในเดือนหน้า

ตามกำหนดเดิมนั้น หลังเสร็จสิ้นการเจรจาการค้าในสัปดาห์นี้ กลุ่มเจ้าหน้าที่จีนดังกล่าว ซึ่งนำโดยรัฐมนตรีช่วยเกษตรของจีน จะเดินทางไปยังเมืองบอสแมน รัฐมอนทานา และเมืองโอมาฮา รัฐเนบราสกา เพื่อพบปะกับเกษตรกรสหรัฐที่ได้รับความเดือดร้อนจากการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีน

มีการคาดกันว่าการพบปะดังกล่าวระหว่างเกษตรกรสหรัฐและตัวแทนเจรจาการค้าของจีนจะช่วยสร้างบรรยากาศที่เป็นมิตรระหว่างทั้งสองฝ่าย ซึ่งอาจช่วยให้จีนเปิดตลาดรับสินค้าเกษตรของสหรัฐอีกครั้งหนึ่ง หลังจากที่ประกาศระงับการนำเข้าสินค้าเกษตรสหรัฐก่อนหน้านี้

อย่างไรก็ดี เจ้าหน้าที่จีนได้ยกเลิกการเดินทางไปเยือนฟาร์มในรัฐมอนทานา ซึ่งเป็นการส่งสัญญาณว่า ทั้งสองฝ่ายอาจไม่สามารถบรรลุข้อตกลงในการเจรจาที่มีขึ้นในสัปดาห์นี้

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

*

hameto

แอดครับ ผมถือGU ไปวันจันทร์ได้ไหมครับ หรือควร stop loss ดีครับ แอดว่า GU ยังดีดขึ้นได้ไหมครับ  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: hameto ที่ 21, กันยายน  2019, 02:20:28 AM
แอดครับ ผมถือGU ไปวันจันทร์ได้ไหมครับ หรือควร stop loss ดีครับ แอดว่า GU ยังดีดขึ้นได้ไหมครับ  (TH)** (TH)**

มองไปที่ กราฟ Day นะครับ กราฟยังมี โอกาศขึ้นไปได้ครับและ ถ้าไปได้ก็น่าจะเป็น 1.2670 ได้ตามเป้า
แต่ก่อนขึ้นไปนี่ ระวังการย่อลงมาที่ 1.2434 แถวๆนี้ก่อนนะครับแต่ผมมองว่ายังไงก็ยังขึ้นไปได้อีก นะครับ
คือจะเห็น แรงซื้อยังมีอยู่เต็ม การย่อลงมาเมื่อวานนั้น ย่อลงมาจาก High แบบ ไม่มี การ สวิงแรง กลับดังนั้น ถ้ากราฟจะลง จริง กราฟต้อง สวิงแรงๆ ก่อนแล้วแทง Low ใหม่ ครับ
ดังนั้น ในตอนที่กราฟสวิงขึ้นนั้น น่าจะลุ้น สวิงขึ้นไปทำ New high มากกว่า
(TH)** (TH)**

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: admin ที่ 21, กันยายน  2019, 10:55:40 AM
อ้างจาก: hameto ที่ 21, กันยายน  2019, 02:20:28 AM

มองไปที่ กราฟ Day นะครับ กราฟยังมี โอกาศขึ้นไปได้ครับและ ถ้าไปได้ก็น่าจะเป็น 1.2670 ได้ตามเป้า
แต่ก่อนขึ้นไปนี่ ระวังการย่อลงมาที่ 1.2434 แถวๆนี้ก่อนนะครับแต่ผมมองว่ายังไงก็ยังขึ้นไปได้อีก นะครับ
คือจะเห็น แรงซื้อยังมีอยู่เต็ม การย่อลงมาเมื่อวานนั้น ย่อลงมาจาก High แบบ ไม่มี การ สวิงแรง กลับดังนั้น ถ้ากราฟจะลง จริง กราฟต้อง สวิงแรงๆ ก่อนแล้วแทง Low ใหม่ ครับ
ดังนั้น ในตอนที่กราฟสวิงขึ้นนั้น น่าจะลุ้น สวิงขึ้นไปทำ New high มากกว่า
(TH)** (TH)**

ขอบคุณครับแอด ส่วนทอง ก็เริ่มๆ จะบินแล้วใช่ไหมครับ แนวต้าน 1524