กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนแนะนำ Broker ที่มีข้อมูลตามนี้ให้หน่อยคับ

• 4 replies
  • 1,956 views
ก่อนอื่นขออภัยนะคับถ้าตั้งผิดหมวด เพราะไม่รู้จะตั้งในไหนดี จะตั้งในแต่ละหมวด broker ก็คงต้องใช้เวลาหลายวัน หลายbroke เหลือเกิน ก่อนหน้าน้ก็พยายามคุยกับ support โดยตรงในหน้าเว็บ แต่ตอบช้าบ้าง เข้าไม่ได้บ้าง อย่างวันนี้คุยแชทกับ FBS ตอบช้ามาก แล้วจู่ๆก็หยุดตอบหายไปเลย ไม่ยอมตอบ งงมาก สรุปไม่ได้ข้อมูล

เข้าเรื่องเลยละกัน รบกวนแนะนำโบรคที่มีคุณสมบัติดังนี้ทีคับ (ที่ผมมาขอเพราะคุณสมบัติบางอัน ที่มันไม่ได้มีบอกไว้ชัดเจน หรืออาจมีแต่ คุยกับซัพพอร์ทไม่ได้ข้อมูลซักที)

1. บัญชีแบบ standard ขอ spread ต่ำๆในคู่เงินหลัก ต่ำประมาณ exness ได้ก็ดี หรือ xm ultralow ได้ยิ่งดีใหญ่เลยคับ

2. leverage ขออย่างต่ำ 1:888 และไม่มีลด leverage คืนวันเสาร์อาทิตย์   และหากช่วงมีข่าวสำคัญไม่ลด leverage ได้จะดีมากคับ (ไม่ได้ไม่เป็นไรคับแต่ขอให้แจ้งล่วงหน้า)

3. ปกติจะมีกำหนดว่า equity เกินเท่านี้ เท่านั้น แล้ว leverage จะปรับลด จึงอยากขอโบรคที่สามารถเปิดได้หลายบัญชี และ แต่ละบัญชีสามารถปรับ leverage โดยคิด equity แยกกันในแต่ละบัญชี ไม่รวมกัน เช่น xm จะคิด equity รวมกัน ถ้าเกินที่กำหนด leverage ทุกบัญชีจะลดหมด  แต่ Exness จะคิดแยก equity แต่ละบัญชี จึงอยากได้แบบ exness คับ

4. ยอมให้เทรดแบบ hedge  เปิด buy sell ค่าเงินเดียวกันได้ (ถ้าไม่จำกัดกลยุทธจะดีมากๆ)

5. ขอให้ฝากและถอนได้จาก ธนาคารในประเทศไทยปกติ จะได้สะดวกหน่อยคับ

รวมๆก็ประมานนี้คับ ผมไม่สนโบนัส ไม่สนฝากขั้นต่ำ แต่อย่างที่บอกรายละเอียดที่ต้องการบางอย่างมันไม่มีบอกในรายละเอียดหน้าเว็บโดยตรง ต้องถามซัพพอร์ทเท่านั้น เลยอยากถามจากเพื่อนๆหรือ admin ที่มีประสบการณ์โดยตรงคับ ว่า 5 ข้อนี้แนะนำโบรคไหนบ้าง  ถ้ามีคุณสมบัติครบ 5 ได้ก็ดีคับ ไม่ครบก็รบกวนแจ้งว่าขาดข้อไหนบ้าง จะกรุณามากเลยคับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยคับ

*

admin

• 80,416
Re: รบกวนแนะนำ Broker ที่มีข้อมูลตามนี้ให้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, กันยายน 2019, 10:01:09 PM »
1.อันดับแรก Tickmill เลย ครับ แต่ เป็นแนวๆ บัญชี ECN ที่มีค่าคอม นะครับ แต่ ค่าคอม น้อยมาก สูงสุด คือ 4$ ต่อ Lot ต่ำสุดคือ 2 $ ต่อ Lot

LV :1:500 แต่ ปรับ LV ลดลง เมื่อ LV มากกว่า 300000 usd

อ่านเพิ่มเติมตามนี้ครับ https://traderider.com/index.php/board,63.0.html

2.แต่ถ้าไม่ชอบ มีค่าคอม ผมแนะนำ Hotforex บัญชี แบบ Premium นะครับ LV 1:500
Spread เริ่มต้น 1.0 pips พอๆ กับ Exness

อ่านเพิ่มเติม Hotforex https://traderider.com/index.php/board,80.0.html

ทุกโบรกที่กล่าวมาข้างต้น ฝาก ถอน ผ่าน ธนาคารไทย และ มี License ต่างประเทศ ที่่่ถูกต้องและ ทุกโบรก แอดมินเคยฝากถอน มากกว่า 10000$ ทุกโบรก ครับ

Note: LV เกิน 1:500 หายาก ครับสำหรับ โบรกดีๆ Exness ก็ดี แต่ ปรับ LV ส่วน โบรกสีเขียว นั้น ก็พอใช้ อยู่นะครับแต่ กราฟเขาจะ มีปห บ่อย

แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะหามาเพิ่มให้อีก ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: รบกวนแนะนำ Broker ที่มีข้อมูลตามนี้ให้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, กันยายน 2019, 10:38:20 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 19, กันยายน  2019, 10:01:09 PM
1.อันดับแรก Tickmill เลย ครับ แต่ เป็นแนวๆ บัญชี ECN ที่มีค่าคอม นะครับ แต่ ค่าคอม น้อยมาก สูงสุด คือ 4$ ต่อ Lot ต่ำสุดคือ 2 $ ต่อ Lot

LV :1:500 แต่ ปรับ LV ลดลง เมื่อ LV มากกว่า 300000 usd

อ่านเพิ่มเติมตามนี้ครับ https://traderider.com/index.php/board,63.0.html

2.แต่ถ้าไม่ชอบ มีค่าคอม ผมแนะนำ Hotforex บัญชี แบบ Premium นะครับ LV 1:500
Spread เริ่มต้น 1.0 pips พอๆ กับ Exness

อ่านเพิ่มเติม Hotforex https://traderider.com/index.php/board,80.0.html

ทุกโบรกที่กล่าวมาข้างต้น ฝาก ถอน ผ่าน ธนาคารไทย และ มี License ต่างประเทศ ที่่่ถูกต้องและ ทุกโบรก แอดมินเคยฝากถอน มากกว่า 10000$ ทุกโบรก ครับ

Note: LV เกิน 1:500 หายาก ครับสำหรับ โบรกดีๆ Exness ก็ดี แต่ ปรับ LV ส่วน โบรกสีเขียว นั้น ก็พอใช้ อยู่นะครับแต่ กราฟเขาจะ มีปห บ่อย

แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะหามาเพิ่มให้อีก ครับ
(TH)**

ขอบพระคุณล่วงหน้าคับท่าน

1. ตัว ECN Tickmill  น่าสนใจดีคับ spread กับ ค่าคอมรวมกัน ก็ยังต่ำอยู่คับ สอบถามหน่อยคับ ช่วงข่าว spread แกว่งมากมั้ยคับ

2. ตัว leverage เนี่ย 1:500 ก็พอได้คับ มากกว่านี้ก็ดี แต่แบบ exness ไม่ไหวคับ ปรับลดหลายกรณีไป ผมเทรดไม่ถนัดเหมือนเทรด1:200อยู่ดี  xmนี่พอได้อยู่  แต่แอบสนใจ FBS ลองถามซัพพอทซึ่งตอบแบบงงๆหน่อย แต่ได้ใจความว่า ไม่ลด leverage แม้มีข่าวสำคัญ อันนี้ไม่รู้จิงรึป่าว แล้ว Tickmill  ลด leverage ช่วงข่าวมั้ยคับ

3.เรื่อง equity กับการปรับ leverage เป็นแผนระยะยาวคับสำหรับตอนทุนผมเพิ่มแค่นั้นตอนนี้ยังไม่ซีเรียส ยังเอาชื่อพ่อแม่พี่น้องไปเปิดได้อยู่คับ แต่ได้แบบ exness หรือFBS ก็ดีคับ (FBS ถามได้ใจความเหมือน exness ว่า คิด equity แยกแต่ละบัญชี ทำให้กฎการปรับ leverage แยกตามบัญชีไม่ได้รวมแบบ XM)

สรุป leverage กับเงื่อนไขการปรับลดสำหรับผมสำคัญสุดคับ เพราะผมเทรดแบบไม่สนใจข่าว เทรดตลอด และอาจมีorder ข้ามสัปดาห์ด้วย ถ้า leverage นิ่งตลอด ความเสี่ยงลดไปเยอะเลยคับ ส่วนspreadถ้าไม่มากจนน่าเกลียดก็โอเคหมดคับ

ปล. FBS มีปันหาเรื่องกราฟยังไงหรอคับท่าน

*

CASE Forex

• 16,939
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19, กันยายน 2019, 11:55:48 PM »
Axitrader ครับ แต่อยากให้ติงเรื่อง LV ครับเพราะ 1 : 500 // ถ้าทุนมากกว่า 50,000 US จะลดเหลือแค่ 1 : 400 (หลังจากปิดออเดอร์ที่เกิด 50K) ไม่ขี้โกงแอบปรับลดก่อน

เรื่อง LV เรื่องเดียว//สเปรดและความไวเหนือทุกสำนัก // อริทาจไม่น่าจะทำได้ครับแต่เฮจทำได้อยู่แล้ว // การสมัครจะยากกว่าโบรคอื่นๆหน่อยแต่ไม่ถึงขนาด inter broker
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, กันยายน 2019, 12:01:15 AM »
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 19, กันยายน  2019, 11:55:48 PM
Axitrader ครับ แต่อยากให้ติงเรื่อง LV ครับเพราะ 1 : 500 // ถ้าทุนมากกว่า 50,000 US จะลดเหลือแค่ 1 : 400 (หลังจากปิดออเดอร์ที่เกิด 50K) ไม่ขี้โกงแอบปรับลดก่อน

เรื่อง LV เรื่องเดียว//สเปรดและความไวเหนือทุกสำนัก // อริทาจไม่น่าจะทำได้ครับแต่เฮจทำได้อยู่แล้ว // การสมัครจะยากกว่าโบรคอื่นๆหน่อยแต่ไม่ถึงขนาด inter broker

correlation ทำได้มั้ยคับ เช่น  Buy EUR/USD กับ Sell GBP/USD พร้อมกัน ประมานนี้  แล้วช่วงข่าวสำคัญ หรือ คืนวันศุกร์ leverage ปรับลดมั้ยคับ