กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามเกี่ยวกับ leverage คับ

• 6 replies
  • 2,008 views
สอบถามเกี่ยวกับ leverage คับ
« เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 10:32:39 PM »
กำลังจะเปิดโบรคกับ XM คับ มีเรื่องสงสัยรบกวนคับ จิงๆก็ถาม support เค้ามาแล้ว 2 ครั้ง  แต่ เค้าดันตอบไม่เหมือนกันบางข้อเลยลองมาถามในนี้ดูคับ

1. leverage หาก set ที่ 1:888  leverage จะเปลี่ยนเมื่อมีข่าวแรงๆมั้ย  จะเปลี่ยนเมื่อจบคืนวันศูกร์มั้ย (อ้างอิงจาก exness ที่มันเปลี่ยน)

2. ผมเห็นข้อมูลว่าจะใช้ leverage 1:888  ได้ ก็ต่อเมื่อมีเงินไม่เกิน 20,000 $  อยากถามว่า มันต่อ account หรือว่า ทุก account รวมกันคับ เช่น ผมมี 4 account Ultra low standard  ในแต่ละ account มีเงิน 10,000 $ เท่ากับรวมเงินทุก accountแล้วได้ เท่ากับ 40,000 $ แบบนี้แต่ละ acccount ผมจะใช้ leverage 1 :888  ได้มั้ยคับ

3. หากผมไม่ต้องการโบนัส แต่อยากได้ spread ต่ำๆ ผมใช้ account แบบ Ultra low ถูกแล้วใช่มั้ยคับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ

*

admin

• 80,624
Re: สอบถามเกี่ยวกับ leverage คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 10:53:55 PM »
1.XM ไม่เปลี่ยนถ้า มีข่าวแรง แบบใน ตาราง ครับ นอกจาก Event ที่หนักๆ จริงๆ จะมีประกาศล่วงหน้า ครับ
2.20000$ จะปรับ LV ลงเมื่อ เขาคิดจากทุก Acount รวมกัน ครับ
3.ใช้ Ultralow Spread ถูกแล้ว ครับ จะ ได้ Spread ต่ำ แต่ข้อเสียก็ คือ ไม่มี Bonus ไม่มี Royalty Bonus
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: สอบถามเกี่ยวกับ leverage คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 06:54:31 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 10:53:55 PM
1.XM ไม่เปลี่ยนถ้า มีข่าวแรง แบบใน ตาราง ครับ นอกจาก Event ที่หนักๆ จริงๆ จะมีประกาศล่วงหน้า ครับ
2.20000$ จะปรับ LV ลงเมื่อ เขาคิดจากทุก Acount รวมกัน ครับ
3.ใช้ Ultralow Spread ถูกแล้ว ครับ จะ ได้ Spread ต่ำ แต่ข้อเสียก็ คือ ไม่มี Bonus ไม่มี Royalty Bonus
็Hea**

ขอบคุนมากคับที่ช่วยตอบ ขอถามต่อได้มั้ยคับ

1. จากข้อ 2 หากผมต้องการเทรดที่ 1:888 แต่ต้องการใช้ทุนมากกว่า 20,000 ผมให้คนในครอบครัวผมสมัครและยืนยันได้มั้ยคับ แล้วก็เปิดaccountเพิ่ม เช่น ถ้า พ่อ แม่ ผม แฟน รวมกัน 4 คน เปิดคนละ account mt4 4 ตัว อะไรประมานนั้น(แต่ละคนคือที่อยู่เดียวกัน บ้านเดียวกัน ไม่แน่ใจว่าเค้าอนุญาติมั้ย)

2. royalty bonus ผมยังงงๆอยู่ มันคืออะไร มันเบิกได้มั้ยคับ

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 07:21:05 PM »
อ้างจาก: patchara.mobile ที่ 18, กันยายน  2019, 06:54:31 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 10:53:55 PM
็Hea**

ขอบคุนมากคับที่ช่วยตอบ ขอถามต่อได้มั้ยคับ

1. จากข้อ 2 หากผมต้องการเทรดที่ 1:888 แต่ต้องการใช้ทุนมากกว่า 20,000 ผมให้คนในครอบครัวผมสมัครและยืนยันได้มั้ยคับ แล้วก็เปิดaccountเพิ่ม เช่น ถ้า พ่อ แม่ ผม แฟน รวมกัน 4 คน เปิดคนละ account mt4 4 ตัว อะไรประมานนั้น(แต่ละคนคือที่อยู่เดียวกัน บ้านเดียวกัน ไม่แน่ใจว่าเค้าอนุญาติมั้ย)

2. royalty bonus ผมยังงงๆอยู่ มันคืออะไร มันเบิกได้มั้ยคับ

ตอบ 1 : ได้ครับผม ไม่มีปัญหา

ตอบ 2 : โบนัส XM คือ ผมได้สรุปไว้ในกระทู้นี้ ครับ https://traderider.com/index.php/topic,14237.0.html
โบนัสเบิกไม่ได้ แต่ มันมีเทคนิคการใช้ โบนัสให้เกิดประโยชน์คุ้มค่ามากที่สุดครับ

อีกอย่างถ้าเปิดบัญชี XM ผ่านบอร์ด นอกจากได้รับเงินคืน ค่า Spread จากการเทรดทุกออเดอร์แล้ว ทาง บอร์ด ยังช่วย Support เกี่ยวกับ การติดต่อ XM ได้ สะดวกและรวดเร็ว ด้วย ครับ
จริงๆ ไม่ได้เปิด บัญชี XM ผ่าน บอร์ดหรือ โบรกไหนก็ช่วยได้ ครับหากมีปัญหา หรือไม่เข้าใจอะไร หรือต้องการความช่วยเหลือ เกียวกับ forex

(TH)** (TH)**

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 09:25:28 PM »
ขอบคุนมากคับ กำลังจะเปิดอยู่คับ คงเปิดผ่านบอร์ดแหละคับ  แต่จากเมื่อกี้ ผมเลยลองถามซัพพอทเพิ่มเติม ปรากฏว่า

เอ่อ..... เจ้าหน้าที่ยังบอกไม่ได้ แล้วผมจะรู้ได้ยังไงเนี่ยยย เฮ้ออ

*

admin

• 80,624
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18, กันยายน 2019, 09:38:18 PM »
อ้างจาก: patchara.mobile ที่ 18, กันยายน  2019, 09:25:28 PM
ขอบคุนมากคับ กำลังจะเปิดอยู่คับ คงเปิดผ่านบอร์ดแหละคับ  แต่จากเมื่อกี้ ผมเลยลองถามซัพพอทเพิ่มเติม ปรากฏว่า

เอ่อ..... เจ้าหน้าที่ยังบอกไม่ได้ แล้วผมจะรู้ได้ยังไงเนี่ยยย เฮ้ออ

สงสัย เป็น support ใหม่นะครับ ตอบ แบบนี้
สรุปก็ตาสผมบอกครับ เพราะ พอรต ผม ตอน เกิน 20000$
รวม กัน ก็มีเมลมาแจ้ง ว่า ปรับ LV ลงนะ เกินนี่ คือ equity นะครับ
คือ พอรต กำไรยัง ไม่ปิดก็ได้เมลมาแจ้งพร้อม ปรับลงทุกพอร์ต ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19, กันยายน 2019, 09:13:39 PM »
ขอบคุนมากคับ