กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 17 กันยายน 2562 ตื่นมาก็ทุบเลยวันนี้ขอพี่ EU จงหลุด LOW ^^

• 109 replies
  • 22,067 views
*

admin

• 80,398
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 17 กันยายน 2562 ตื่นมาก็ทุบเลยวันนี้ขอพี่ EU จงหลุด LOW ^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1011
Daily Pivot=1.1026
Fibo 50 Daily=1.1038

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1026 S1 = 1.0990
R2 = 1.1061 S2 = 1.0950
R3 = 1.1106 S3 = 1.0925
R4 = 1.1130 S4 = 1.0890
R5 = 1.1165 S5 = 1.0850

สวัสดีเช้าวันอังคาร ครับผมเมื่อวานก็จัด กำไร กันไป TP2 กันเลยถือว่าเหนือความคาดหมายอยุ่นะครับเพราะปกติ วันจันทร์ จะไม่วิ่งแงแบบนี้ก็ถือว่าเป็นช่วงสถานการณ์ที่ไม่ปกติเท่าไหร่ ของตลาดโลก ครับ ที่ ตอนนี้มีทั้งภาวะสงคราม การถล่มคลังน้ำมันและ การปรับดอกเบี้ยลดลงของ ECB สดๆ ร้อนๆนี่เลย ครับ และ ต่อเนื่องด้วย Forecast การปรับลดอัตราดอกเบี้ยของ Fed คืน วันพรุ่งนี้ เวลา 01.00 เป็นต้นไปตามเวลา ประเทศไทยก็ได้เวลา ระทึกกันอีกแล้ว นะครับ เทรนปรับลดดอกเบี้ยกำลังมาอย่างต่อเนื่อและรุนแรงอันเนื่องมาจากสภาวะเงินฝืดทั่วโลก ครับ ส่วน EUR และ GBP ก็กำลังเผชิญปัญหา Brexit ที่ กำลังจะจบแหล่มิจบแหล่มาอย่างต่อเนื่องเช่นกัน ไหนจะลุง Trump ที่ไม่รู้ว่าแก Buy ทองเมื่อไหร่ บ้าง แนวๆ Tweet แล้วทองขึ้นอะไรแบบนั้น ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรหลังจากเมื่อวาน กราฟมาตามเป้า แต่ ยังไม่สามารถที่ จะผ่านแนวรับ ได้ ติดตามกันได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ เทรนเริ่มชัดเจนขึ้นนะครับ โดยตอนนี้เทรนหลักได้กลับมาเป็นเทรนขาลงไปด้วยแล้ว แต่ ก็ต้องมีจุดเฝ้าระวังเช่นกันครับเพราะ ตอนนี้กราฟยังไม่หลุด Low ที่่มีนัยยะสำหรับ แอดมินคือที่ 1.0990 ครับ กราฟไม่สามารถหลุดลงไปต่ำกว่านี้ และไม่สามารถที่จะยืนได้ดังนั้น แนวโน้ม แบบนี้กราฟยังมีโอกาศหาแรงสวิงที่จะกลับขึ้นไปได้อีกนะครับ โดยจากที่บอกว่าเป็นเทรนขาลงนั้นเนื่องจากมีหลักปัจจัยเช่นกัน ที่บ่งบอกออกมาแบบนั้นเช่น Aligator H1,H4 และ Day ที่กลับมาเข้าสู่สภาวะขาลงอย่างเต็มตัว คือ อยู่ใต้เส้นตัดกัน ในทิศทางขาลง และกราฟนั้นสามารถที่ จะยืนอยู่ใต้เส้นแนวโน้มเหล่านี้ได้ ตัวต่อมาเทรนไลน์ ตอนนี้ก็เป็นเทรนขาลงทั้งหมดแล้วเช่นกันนะครับ ต่อมาคือเส้น EMA 200 H4 ตัวนี้ชัดเจน ครับว่ากราฟไปสัมผัสแล้วกราฟลงมาตามที่เห็น และทำให้ตอนนี้ กราฟอยู่ต่ำกว่าเส้น EMA 200 H1 ด้วย ทำให้ตอนนี้แนวโน้มของ เส้น EMA 200 นั้นปรับตัวมาเป็นขาลงแล้วเช่นกัน ดังนั้นกลยุทธตอนนี้หาจังหวะ Sell หล่อๆ ได้จะดีกว่า ครับ ยิ่งกราฟดีดขึ้นไปสูงแต่ยังอยู่ในแนวโน้มด้วยแล้วก็ยิ่งน่า Sell เข้าไปอีก เอาไว้กินกันยาวๆ ครับ  จาก เมื่อวันพฤหัสบดีที่แล้วหลังจากประกาศ ปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงเป็น -0.5% และประกาศ อัดฉีด QE แบบ วงเงิน ขยายเพิ่มได้ แม้ว่าตอนนี้กราฟเองจะดูเหมือน วิ่งแบบ Sell On fact จากข่าวอยู่บ้างก็เนื่องมาจากมาตรการ หรือ นโยบาย ของ EU ที่ ประคองค่าเงินไม่ให้ อ่อนค่าเร็วเกินไปซึ่งก็อาจจะช่วยได้ในระยะไม่นานนะครับ แต่ ในระยะยาวแล้ว แนวโน้มกราฟ EU มีแนวโน้มที่ จะปรับตัวลดลงไปเรื่อยๆ ตามหลักจริงๆ ของการปรับดอกเบี้ย และการ อัดฉีดเงินเข้า ระบบ QE นะครับดังนั้น แม้ว่ากราฟช่วงนี้มีโอกาศจะปรับตัวขึ้นไปเท่าไหร่ก็ตามสุดท้ายแล้วกราฟก็น่าจะมีโอกาศปรับตัวลงไปได้มากกว่านั้นในอนาต ครับ แต่ สำหรับ แนวโน้มกราฟสำหรับวันนี้ แอดมินมองไปที่การเทรดด้วย Breakout เนื่องจาก กราฟช่วงนี้มีความผันผวนมากกว่าปกติดังนั้น ถ้ากราฟระเบิดไปในทิศทางใดก็ตาม กราฟเองก็น่าจะระเบิดไปในทิศทางนั้นได้อย่างต่อเนื่องเช่นกันครับ วันนี้ อย่างแรก คือ เลือกเทรดตาม Signal เมื่อวันศุกร์คือ การ Sell ลงมาอย่างต่อเนื่อง โดยกราฟวันนี้ถ้าจะผิดทางนะครับ กราฟต้องไปยืนเหนือ 1.1080 ได้ เอาแค่ แบบ แทง High ขึ้นมาเหนือ ตรงนี้ แอดมิน ก็จะ Stop loss ไม้ Sell แล้วนะครับแล้วหาจังหวะ Buy เนื่องจาก เหนือขึ้นจากนี้ไปคือ แรงซื้อเดิมเมื่อวัน พฤหัสบดีที่ผ่านมา ครับ ประกอบกับการที่ Fed มี Forecast อัตราดอกเบี้ยลดลง จาก 2.25% เป็น 2.0%ในคืนวันพรุ่งนี้ ดังนั้น กราฟอาจจะอ่อนค่ารอก่อนก็เป็นไปได้เช่นกันครับ ดังนั้นจึงต้องเตรียมแผนสำรองไว้เผื่อกราฟไม่เป็นใจจะได้ตามกำไรกลับมาได้ทัน ครับผม

การเทรดวันนี้ จะเป็นไปในลักษณะเดิมนะครับ มีทั้ง Sell Limit และ Buy Stop ในกรณีที่ผิดทาง ครับ ซึ่่งจุดที่เลือกมาคือได้มาจากการวิเคราะห์แนวรับและแนวต้านที่มีนัยยะของกราฟครับ ดังนั้น มีโอกาศที่จะเบรคไปแล้วทำกำไรได้ทั้ง 2 แบบ และเราสามารถเปลี่ยนแผนการเทรดแบบยืดหยุ่นได้ตลอดเวลา ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1035 1.1080 1.0950 1.0910
Signal 2 Buy Stop 1.1080 1.1035 1.1146

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398

เช้านี้กำลัง Buy EURAUD อยู่ด้วย ครับ

**hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
ขอบคุณสำหรับแนวทางครับแอด
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ผม buy gu ไว้ไม่รู้ว่าจะเด้งหรือเปล่า   *PIg**

**6105**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 17, กันยายน  2019, 10:48:46 AM

ผม buy gu ไว้ไม่รู้ว่าจะเด้งหรือเปล่า   *PIg**

**6105**

H4 ยังขึ้นได้ครับแต่ H1 เริ่ม ปรับตัวลงนะครับ แต่ถ้าเมื่อไหร่ H4 ไหลลงตาม H1 กราฟก็จะลงแรง ครับ
็Hea**

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

ATFX เป็นเจ้าภาพงานเลี้ยงกาล่าดินเนอร์ประเทศไทย

ดื่มด่ำในยามค่ำคืนอันแสนวิเศษกับลูกค้าและตัวแทนบริษัทสุดพรีเมียมของ ATFX ประเทศไทย

ATFX โบรกเกอร์ผู้ให้บริการด้านการลงทุนในกำไรส่วนต่าง (CFD) ผู้ได้รางวัลมาแล้วมากมายมีความยินดีที่จะแจ้งให้ทราบว่าบริษัท ATFX ยินดีที่จะเป็นเจ้าภาพในงานเลี้ยงมื้อค่ำสุดหรูกลาล่าดินเนอร์ให้กับลูกค้าและตัวแทนบริษัท (IB) ในประเทศไทยซึ่งงานจะจัดขึ้นอาทิตย์ที่ 22 กันยายน พ.ศ. 2562 กรุงเทพมหานคร

งานกาล่าดินเนอร์ของ ATFX จะจัดขึ้นที่ โรงแรม อวานี ริเวอร์ไซด์ กรุงเทพฯ โดยงานจะเริ่มตั้งแต่เวลา 17:00 น. ไปจนถึง 23:00 น. ในค่ำคืนดังกล่าว ATFX จะเป็นผู้ต้อนรับลูกค้าและตัวแทนบริษัท (IB) ในงานเลี้ยงสุดหรู อาหารเลิศรสและการแสดงสุดพิเศษแบบสดๆ นอกจากนี้ผู้เข้าร่วมงานเลี้ยงยังมีโอกาสที่จะได้พบกับผู้เชี่ยวชาญด้านการลงทุนในตลาดแบบตัวเป็นๆ และมีโอกาสได้ลุ้นจับฉลากของรางวัลในงาน ATFX กาล่าดินเนอร์

สนใจลงทะเบียนได้ที่: https://www.atfx.com/gm/th/thai-gala-dinner/

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : https://traderider.com/index.php/topic,16641.0.html