กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 17 กันยายน 2562 ตื่นมาก็ทุบเลยวันนี้ขอพี่ EU จงหลุด LOW ^^

• 109 replies
  • 22,237 views
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 17, กันยายน  2019, 11:15:09 PM
อ้างจาก: ของสะสมยุโรป แอนทีควินเทล ที่ 17, กันยายน  2019, 11:08:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 10:21:47 AM

เช้านี้กำลัง Buy EURAUD อยู่ด้วย ครับ

**hulk3** **hulk3**
ถ้าคุณบายไว้ถูกต้องแล้วครับ​แอดมันมั่วฉิบหาย​ หลายครัเงแล้วมันบอกว่าจะเซล​แต่กราฟพุ่งบายหนัก​ พอมันบอกว่าบาย​กราฟดิ่งหนักเลย

เดี๋ยวๆๆ quote ใครมาได้ดูบ้างไหมเนี่ย

แล้วเอิ่ม...พึ่งสมัครเข้าบอร์ดมาวันนี้ก็จะออกลายซะแล้ว รีบหรอครับ  **11 **11
ผมว่าเขาน่าจะมาจากสำนักอื่น ส่งมาปั่นรึป่าววว มาถึงก็บอกว่าแอดบอกมั่วหลายวัน เจอหน้า จะเอาตุ๊กตาประยุทธ์ตบหน้า5555555555555+
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 17, กันยายน  2019, 11:15:09 PM
อ้างจาก: ของสะสมยุโรป แอนทีควินเทล ที่ 17, กันยายน  2019, 11:08:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 10:21:47 AM

เช้านี้กำลัง Buy EURAUD อยู่ด้วย ครับ

**hulk3** **hulk3**
ถ้าคุณบายไว้ถูกต้องแล้วครับ​แอดมันมั่วฉิบหาย​ หลายครัเงแล้วมันบอกว่าจะเซล​แต่กราฟพุ่งบายหนัก​ พอมันบอกว่าบาย​กราฟดิ่งหนักเลย

เดี๋ยวๆๆ quote ใครมาได้ดูบ้างไหมเนี่ย

แล้วเอิ่ม...พึ่งสมัครเข้าบอร์ดมาวันนี้ก็จะออกลายซะแล้ว รีบหรอครับ  **11 **11

ความสุขของเขา น่ะครับ
))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
 cheetah*ดูทรงน้ำมันผมว่ายังไม่จบคงไปแถวๆ61เพราะว่าข่าวว่าจะเพิ่มกำลังกลับมา70%มันเป็นคำพูดอ้างอิงถึงแต่ที่จะลงนั่นอีกสามอาทิตย์คงเด้งไปๆมาๆอีกสองสามวันพอเริ่มมีการผลิตจากเมกามากงานนี้ก้อคงลงต่อเปิดบ่อเชลออยกันกระจาย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 17, กันยายน  2019, 11:26:12 PM
cheetah*ดูทรงน้ำมันผมว่ายังไม่จบคงไปแถวๆ61เพราะว่าข่าวว่าจะเพิ่มกำลังกลับมา70%มันเป็นคำพูดอ้างอิงถึงแต่ที่จะลงนั่นอีกสามอาทิตย์คงเด้งไปๆมาๆอีกสองสามวันพอเริ่มมีการผลิตจากเมกามากงานนี้ก้อคงลงต่อเปิดบ่อเชลออยกันกระจาย

บางทีก็คิดว่า เขาหาเรื่อง ทำราคาน้ำมันพุ่งกันเองหรือเปล่า ผม ยัง งง โดรน บินเข้าไปได้ไง ใน คลังน้ำมัน ไม่น่าจะหละหลวม ขนาดนี้
ประเทศที่มี เงิน ซื้อ อาวุธ ขนาดนั้น
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ให้ความรู้ในการเทรด มีบทวิเคราะห์แนวทางให้อ่าน ซึ่งผมก็อ่านตลอดนะ
เรารู้ที่มาที่ไปในมุมมองของแอดมินที่วิเคราะห์และเขียนลงไปอย่างตั้งใจ ว่าทำไมต้อง BUY นะ ทำไมต้อง SELL
ถ้าไม่ยอมรับ ก็แสดงมุมมองที่แตกต่าง เอาแนวทาง เอาบทวิเคราะห์มาคุยกัน

ผมอยู่ในบอร์ดมา 3 ปีได้ความรู้เยอะมากครับ และเทรดอย่างมีแบบแผน
ถ้าใครวิเคราะห์แล้วแม่น 100% จริง ๆ คงขายบ้าน ขายรถ มาทุ่มเทรดกันหมดแล้วละครับ ถ้ารู้อนาคตขนาดนั้น

หลักสำคัญคือ Money Management ถ้าไม่มีหลักการนี้ ไม่ว่ามีเงินเท่าไรก็หมดได้เสมอ

ทางทีมงาน TRD เรารู้สึกภูมิใจนะครับที่ได้เป็นโถส้วมให้ท่านได้ระบายครับ (TH)**

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 17, กันยายน  2019, 11:45:59 PM
บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ให้ความรู้ในการเทรด มีบทวิเคราะห์แนวทางให้อ่าน ซึ่งผมก็อ่านตลอดนะ
เรารู้ที่มาที่ไปในมุมมองของแอดมินที่วิเคราะห์และเขียนลงไปอย่างตั้งใจ ว่าทำไมต้อง BUY นะ ทำไมต้อง SELL
ถ้าไม่ยอมรับ ก็แสดงมุมมองที่แตกต่าง เอาแนวทาง เอาบทวิเคราะห์มาคุยกัน

ผมอยู่ในบอร์ดมา 3 ปีได้ความรู้เยอะมากครับ และเทรดอย่างมีแบบแผน
ถ้าใครวิเคราะห์แล้วแม่น 100% จริง ๆ คงขายบ้าน ขายรถ มาทุ่มเทรดกันหมดแล้วละครับ ถ้ารู้อนาคตขนาดนั้น

หลักสำคัญคือ Money Management ถ้าไม่มีหลักการนี้ ไม่ว่ามีเงินเท่าไรก็หมดได้เสมอ

แหล่ม ครับ แมนๆ คุยกัน ครับ

TKo*) TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 11:51:14 PM
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 17, กันยายน  2019, 11:45:59 PM

TKo*) TKo*)
555ผมเป็นกำลังใจให้ครับแอด  สู้ๆ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 11:09:18 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 17, กันยายน  2019, 11:01:11 PM
แอด eur/usd  แนว m30 มันเหมือนมีทีท่าว่าจะไปสุดและ แต่ยังไว้ใจไม่ได้100% มุมมองแอดว่าไงครับ

มีแนวโน้ม ที่ จะไม่หยุดแบบท่าน ว่า ครับ เพราะ จาก Buy Stop ที่ ผมคาดการณ์ไว้ ก็ไม่ ไกลเท่าไหร่
มองที่รูปนี้ เห็นชัดว่ากราฟดีดขึ้นมาจาก fibo 50 ของทั้งรอบหลังจาก ย่อไปแล้ว เก็บ ไป TP2 เมื่อวาน ทำไม เมื่อวาน ผม ให้ หยุด แค่ TP 2 ตรง นี้ก็เพราะ เจอแนวนี้ ต้องเด้งมีย่อ
คือ ถ้าจะลงต่อก็ต้องเด้งก่อนแน่นอน เพราะ มี แท่ง Master ค้ำอยู่

แต่ดูกราฟตอนนี้ ครับ เด้งมาจาก fibo 50 ของทั้งรอบด้วยแท่ง Master เสียด้วย และ ถ้า กราฟ หลุดไปได้ เหนือ High แท่งเดิม ของ 1.1080 ได้นี่ ตามสูตรแอดแล้ว กราฟจะ Breakout ไป fibo 161.8 ของทั้งรอบ หรือ fibo 200 ของทั้งรอบจากนี้ ดังนั้น คืนนี้ ถ้า ยัง อยากลุ้นให้กราฟลง ก็อย่าไป Stop loss แต่ถ้า ไป Stop loss แล้ว ติด buy Stop ยังไง พรุ่งนี้ fed ประกาศ ดอกเบี้ย ก็คิดว่ากราฟจะไป ด้านบนแน่ แน่นอน ครับ

(TH)** (TH)**

วิเคราะห์อันนี้นะครับ ทำไม กราฟถึงจะขึ้นถ้าหลุดไปจาก ตรงนี้

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 17, กันยายน  2019, 11:56:44 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 11:51:14 PM

TKo*) TKo*)
555ผมเป็นกำลังใจให้ครับแอด  สู้ๆ

ขอบคุณครับ ผม

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 17, กันยายน  2019, 11:28:30 PM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 17, กันยายน  2019, 11:26:12 PM

บางทีก็คิดว่า เขาหาเรื่อง ทำราคาน้ำมันพุ่งกันเองหรือเปล่า ผม ยัง งง โดรน บินเข้าไปได้ไง ใน คลังน้ำมัน ไม่น่าจะหละหลวม ขนาดนี้
ประเทศที่มี เงิน ซื้อ อาวุธ ขนาดนั้น
**6105** **6105**
แอดคิดเหมือนผมเลยครับ ผมว่าเป็นเกมส์อัพราคาน้ำมันครับ แต่ไม่มีเหตุการณ์อะไร ราคามีแต่จะดิ่งลง ))/*

อ้าววววววววว...หลับไปพักนึง เพิ่งตื่นมา มีอะไรให้อ่านแปลกๆ วุ้ยยยยยยย.. xc8* xc8* xc8*

อะไรแบบนี้ ที่ออกจากปาก จากใจ ใครที่จิตใจมีอคติ ปล่อยเชาไปถูกต้องที่สุดแล้วค่ะ
การทะเลาะ โต้ เถียง กัน ด้วยอารมณ์ วาจาและกิริยามารยาทที่ไม่บังควร คนจะมองไม่ดีทั้งสองฝ่าย ถ้าโต้กันไป โต้กันมา
แต่ถ้าอีกฝ่าย มีขันติ มีความอดทนอดกลั้น ไม่โต้โต้ตอบ ทั้งๆ ที่ฝ่ายตรงข้ามแสดงการดูหมิ่นเหยีดหยามตนเองออกมา กลับนิ่งเสีย
คนที่มองมา ที่ได้รับรู้รับเห็น เขาจะมองเราด้วยความเห็นใจและชื่นชม แต่มองฝ่ายที่แสดงกิริยาอาการออกมาฝ่ายเดียวด้วยความรู้สึกตรงกันข้าม

(TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Plaman7

• 1,928
_ข่าวแรงมาแล้วรัฐมนตรีน้ำมันมาบอกว่าน้ำมันของซาอุสามารถทำได้เป็นปรกติแล้วทั้งหมดเริ่มเข้าที่แต่จะจบก่อนสิ้นเดือนตอนนี้กลับมาเป็นปรกติ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

sanwat

• 412
เขาคงเด็กใหม่อะนะ ที่หวัง winrate แทบจะ 100%  555++

มหาเทพรวยพันล้านยังโอกาสชนะครึ่งๆ เอง แต่ชนะทีกำไรคำโตๆ   

เขาเพิ่งมาเล่นโฟเรกป่าวเนี่ย 555++

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: sanwat ที่ 18, กันยายน  2019, 04:11:08 AM
เขาคงเด็กใหม่อะนะ ที่หวัง winrate แทบจะ 100%  555++

มหาเทพรวยพันล้านยังโอกาสชนะครึ่งๆ เอง แต่ชนะทีกำไรคำโตๆ   

เขาเพิ่งมาเล่นโฟเรกป่าวเนี่ย 555++

จริงๆ แทง สวน ผมเลย รวย แน่นอน
น่าสงสาร เขานะครับ
xc8*