กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 13 กันยายน 2562 Flag สร้างรูปเรียบร้อยเหลือทะลุขึ้น

• 10 replies
  • 3,279 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 12 กันยายน 2562 Flag สร้างรูปเรียบร้อยเหลือทะลุขึ้น

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2400-1.2350 50-60 pip 150-250 pip

Signal Buy รอบเวลาช่วงนี้อาจจะเห็นถึงความยากในการเทรดเพราะว่ากราฟเริ่มไปติดแนวรับในอดีต ก็กลายเป็นแนวต้านใหม่เล็กน้อยๆทำให้ขึ้นยากเรื่อยๆนั้นเองแต่ถ้าเรามองจากเหตุการณ์หลายๆอย่าง เช่น ทะลุแนวต้านสำคัญ Week ปิดเขียว Day ปิดสวยค่อยๆไปทีละแนวต้าน พร้อมทั้งหลายๆข่าวก็ออกมาดี สำหรับ GBP ในช่วงเวลานี้ก็เป็นการย่อตัวเองแรงเพื่อขึ้นอยู่ดี ถามว่ามีสิทธิจะย่อไปมากกว่านี้ไหม ส่วนตัวก็คิดว่ามีแต่อย่าลืม GBP เวลาจะพุ่งเขาก็จะลากคนไปให้หมดพอร์ตหรือไม่ก็ลากให้ติดออเดอร์ทุบเยอะๆแล้วโดนลากซื้อให้หมด เป็นประจำเพราะฉะนั้น โน้มในช่วงนี้ยังมองขึ้นเพราะยังไมไ่ด้ไปถึงจุดสำคัญอย่าง EMA 200 day หรือแนวรับพักตัวใหญ่เก่าอย่าง 1.2500-1.2600 คาดว่ามาถึงโซนนี้ก่อนแล้วจะไปไหนค่อยว่ากันอีกที Wave ทำ 1 2 3 4 ยังขาด 5 ถึงจะไป A B C ลองดูดีดี
***กราฟได้ดีดลงไปหาจุดกระชากชึ้นเก่าแล้วขึ้นมาปิด Day เขียวซึ่งใน TF เล็กๆเราจะเห็นว่ากราฟทำทรง Flag ชัดๆเลย 3 Lower แล้วถ้าทะลุ 1.2350 ได้ก็สมควรที่จะไปต่ออย่างชัดเจน Day เขียว เทรนโน้มขึ้น รูปแบบกราฟไปต่อก็ set ไว้พร้อมแล้ว เพราะฉะนั้น ได้เวลาพุ่งกระจายจร้าๆๆ ***
#อย่าเอานิยามการวิเคราะห์ไปเกหมดหน้าตักเพราะนั้นคือการที่คุณไม่บริหารเงินเองไม่ใช่ผมวิเคราะห์มั่ว ไปดูสถิติย้อนหลังเอาเอง Cr.หลวงปู่เค็มวัดเขาอีโต้ขว้างHere

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 13, กันยายน  2019, 01:44:43 PM
เครื่องบินติดแล้ว  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

ไม่ใช่แค่เครื่องติดอ่ะ..แต่กำลัง Takeoff เลยทีเดียวเชียว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

เริ่ดดดดดดด..คร้าาาาาาาาาา... ขอ Landing พักเครื่อง เก็บกำไรรอบนึงก่อนนะคะ เดี๋ยวค่อยหาจังหวะ Takeoff ต่อไป...

xc4* xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

GU นี่ข่าวอะไรจุดไฟจรวดครับ

ผมรอข่าวแดงตอนเย็น ออกไปธุระมา เข้าไม่ทันรอบบ่าย

**6105**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 13, กันยายน  2019, 04:14:55 PM
GU นี่ข่าวอะไรจุดไฟจรวดครับ

ผมรอข่าวแดงตอนเย็น ออกไปธุระมา เข้าไม่ทันรอบบ่าย

**6105**
เทคนิคหลวงปู่เค็ม ล้วนๆครับ  555+ 555+ 555+

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, กันยายน  2019, 04:01:11 PM
เริ่ดดดดดดด..คร้าาาาาาาาาา... ขอ Landing พักเครื่อง เก็บกำไรรอบนึงก่อนนะคะ เดี๋ยวค่อยหาจังหวะ Takeoff ต่อไป...

xc4* xc4* xc4*
หลวงปู่แจกของดี  g*/- g*/- g*/-

เดี๋ยวซักพักจะมาทิ้งยาวสวนเหมือน EU เมื่อวานป่ะครับ

cheetah*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 13, กันยายน  2019, 04:39:13 PM
เดี๋ยวซักพักจะมาทิ้งยาวสวนเหมือน EU เมื่อวานป่ะครับ

cheetah*

ต้องมีจังหวะเท ครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 13, กันยายน  2019, 04:39:13 PM

cheetah*
เทลงมีแน่นอนครับ แต่ที่แน่นอนกว่าคือ กำไรไปเรียบร้อยสำหรับขาขึ้นครับ การลงอาจจะเป็นการลงเพื่อย่อตัวแล้วดีดขึ้นต่อครับ จะให้ถามว่าเหมือน EU ไหม คงไม่ใช่ครับ เพราอันนั้นข่าวเล่นงาน แต่พักตัวผมว่าก็ดูแท่ง H4 ก่อนหน้าอาจจะลงมา 30-50 % ของแท่งนั้นแล้ว ดีดขึ้นต่อหรือไม่ก็ทรงๆไปยันจบสัปดาห์นี้ครับ (แต่โอกาสที่จะพุ่งไปต่อก็มีไม่น้อยครับตามเทรน)

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 13, กันยายน  2019, 05:10:54 PM

cheetah*
เทลงมีแน่นอนครับ แต่ที่แน่นอนกว่าคือ กำไรไปเรียบร้อยสำหรับขาขึ้นครับ การลงอาจจะเป็นการลงเพื่อย่อตัวแล้วดีดขึ้นต่อครับ จะให้ถามว่าเหมือน EU ไหม คงไม่ใช่ครับ เพราอันนั้นข่าวเล่นงาน แต่พักตัวผมว่าก็ดูแท่ง H4 ก่อนหน้าอาจจะลงมา 30-50 % ของแท่งนั้นแล้ว ดีดขึ้นต่อหรือไม่ก็ทรงๆไปยันจบสัปดาห์นี้ครับ (แต่โอกาสที่จะพุ่งไปต่อก็มีไม่น้อยครับตามเทรน)

เทลงก็จะไปยากอะไร sell ดักเก็บซะอีก...ทั้งขึ้น ทั้งล่อง... xc8* xc8* xc8*