กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 13 กันยายน 2562 จะบินไปไหนพี่>>> จะตามไปทุบที่นั่น^^

• 151 replies
  • 29,832 views
*

admin

• 80,404
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX ศุกร์ 13 กันยายน 2562 จะบินไปไหนพี่>>> จะตามไปทุบที่นั่น^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1065
Daily Pivot=1.1023
Fibo 50 Daily=1.1006

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1085 S1 = 1.1030
R2 = 1.1121 S2 = 1.0987
R3 = 1.1182 S3 = 1.0924
R4 = 1.1245 S4 = 1.0890
R5 = 1.1280 S5 = 1.0850

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม เมื่อวานกราฟก็วิ่งกันแบบสุดติ่งกระดิ่งแมว แบบสะใจไปเลยทั้งขึ้นทั้งลงนะครับจาก ข่าว ECB เมื่อวานที่ปรับลดอัตราดอกเบี้ย ลงจาก 0.0 % เป็น ติดลบ -0.5% ฟังไม่ผิดนะครับ ติดลบตามนั้นจริงๆ เพราะมีหลายประเทศที่ ดำเนิน นโยบายแบบนี้ ทั้ง CHF ฟรังค์ สวิส หรือ JPY เยนญีปุ่นแน่นอนว่าเงินฝากในธนาคาร ไม่ได้ดอกเบี้ยแล้วยังเงินลดลงด้วยอีกสิ่งที่ ธนาคารทำตรงนี้ก็เพื่อกระตุ้นเศรษกิจให้เกิดการลงทุนนะครับ โดยกระตุ้นให้ คนไม่อยากฝากเงิน ใน ธนาคาร คือเอาเงินฝากไปลงทุนอะไรก็ได้เช่นในตลาดหุ้นหรือ เงินไปสร้างธุรกิจเพื่อให้เกิดการหมุนเวียนของเงินทุนคือ เป็นนโยบาย กระตุ้นเศรษกิจทางหนึ่งเช่นเดียวกัน ครับ ซึ่งแนวโน้มัจจุบัน ธนาคารหลายแห่งทั่วโลกก็ดำเนิน นโยบายแบบนี้ คือ ช่วงนี้จะเป็นเทรนของการลดอัตราดอกเบี้ย ลง นะครับจาก ที่ บวกอยู่ก็จะค่อยๆลดลง ในส่วน ของ ECB เมื่อวานยังได้ประกาศอัดฉีด QE เข้าระบบเพื่อ กระตุ้นเศรษกิจเช่นกัน เรียกง่ายๆ เลยว่าการพิมแบงค์ เข้าระบบ เพื่อไปกระตุ้นการลงทุนอย่างหนึ่งนั่นเอง นะครับ โดยต้นแบบของ QE นี้มาจาก อเมริกา ซึ่ง ECB เคยทำไปแล้วรอบหนึ่งก่อนที่จะประกาศหยุดไปเมื่อประมาณ 2-3 ปีที่ผ่านมาก่อนที่จะประกาศทำ อีกรอบ ครับ ซึ่งเมื่อวานหลังประกาศอย่างที่เห็นกันนะครับ กราฟเทลงอย่างหนัก ก่อนที่จะถูกดันขึ้นมา โดยกราฟที่ถูกดันขึ้นมาตอนนี้เป็นทีทราบกันดีว่ากราฟที่ขึ้นมาหลังจากข่าวในแบบที่ไม่ปกตินี้เป็นการดัน ขึ้นมา จาก ธนาคารกลางของประเทศนั้นๆ เพื่อพยุงไม่ให้ค่าเงินนั้นอ่อนค่าจนเกินไปในทันทีเพราะจะทำให้ ภาคธุรกิจเกิดความเสียหายได้ดังนั้น จึงต้องดันกราฟขึ้นมาก่อน แล้วปล่อยลงในภายหลังนะครับซึ่งตอนไหนนั้นต้องรอติดตามกันอีกทีครับแต่ รอบนี้ น่าจะได้เห็น 1 EUR = 1 USD ก็เป็นไปได้เช่นกันนะครับอย่างไรก็ตามต้องติดตามกันต่อไปครับ แนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

เมื่อวานทีกราฟเทลงไปจาก ข่าว ECB นะครับจะเห็นได้ชัดเจนว่า กราฟยังทำ New Low ที่ต่ำกว่า 1.0924 ไม่ได้ เนื่องจากกราฟลงไปเพียง 1.0926 ซึ่งอยากให้มาร์คตรงนี้ไว้ นะครับ ว่าตรงนี้เป็นแนวรับ ของ ECB ธนาคารกลาง ยุโรปเมื่อไหร่ ก็ตามที่กราฟมาทดสอบอีกรอบแล้วหลุดลงไป ตรงนี้ก็ให้ตามน้ำไปได้เลยนะครับ คือเขา พยุงไว้ไม่ไหวแล้ว นั่นเอง นะครับ เนื่องจากตัวเลขโดยรวมตอนนี้ ระยะยาวนั้น เป็นสภาวะที่จะทำให้ค่าเงินนั้นๆอ่อนค่าลงไปนะครับ ทั้ง ดอกเบี้ยที่ ลดลง และ อัดฉีดเงินเข้าระบบ QE ดังนั้นในระยะยาว กราฟน่าจะลงไปต่อนะครับ สำหรับแนวโน้มทางเทคนิควันนี้หลังจากเมื่อคืนกราฟวิ่งมาชนเส้น EMA 200 H4 ไปแล้ว และกราฟก็ย่อลงมาพอสมควรตามที่เห็นนะครับแต่จากตอนนี้ เนื่องจากกราฟยังผันผวนอยู่ และกราฟเทรนหลักยังเป็นเทรนขาลงดังนั้น กราฟ EU ยังไม่น่าจะมีแรงพอที่จะขึ้นไปได้ต่อ จากนี้ นะครับ เนื่องจาก เท่าที่เห็นกันเลยก็คือ ที่ EMA 200 H4 มีแรงรอเทขายอยู่ดังนั้น กราฟวันนี้น่าจะค่อยๆปรับตัวลงไปก่อน นะครับ อย่างน้อยก็ Pivot [email protected] หรืออาจจะลงไปถึง Fibo 50 [email protected] ประมาณนี้นะครับ ประกอบกับ ทั้ง RSI และ MACD ที่ Day ยังไม่ส่งสัญญานบอกการกลับตัวขึ้นอย่างเต็มที่ ดังนั้นเช่นนี้แล้ว วันนี้กราฟน่าจะวิ่งแบบ sideway แบบปรับตัวลง มาพักตัว ก่อน ครับ ก่อนที่จะเลือกทางในสัปดาห์หน้า

วันนี้ เน้น Sell จาก เส้น EMA 200 H4 นะครับ แต่ถ้าหากกราฟขึ้นไปก็ยังมีโอกาศลงไปได้อีกในระยะยาว นะครับผม ค่อยไปหาจังหวะเอาคืนหลังจากนั้นถ้า วันนี้พลาด แต่ วันนี้ก็ยังว่าตามเทรนหลักครับเพราะเทรนหลักของกราฟเป็นเทรนขาลง

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1080 1.1150 1.1025 1.1000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
เมื่อวานได้เงินเข้าพอร์ต สักพักเดียวมันเอาคืนหมดเลย  **6004**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: neoz168 ที่ 13, กันยายน  2019, 11:05:22 AM
เมื่อวานได้เงินเข้าพอร์ต สักพักเดียวมันเอาคืนหมดเลย  **6004**

หลอกให้อยากแล้วจากไป ฟาดแท่งเขียวใส่หน้ากันเลยทีเดียว
xc3* xc3*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

ธนาคารค่อยๆ ปล่อย ค่อยๆ ผ่อน ก็น่าจะอ่อนแรงลงบ้างนะคะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: neoz168 ที่ 13, กันยายน  2019, 11:05:22 AM

เป็นกันแทบทั้งบอร์ด เพราะเราไม่ใช่เทรดเดอร์สายเดี่ยว แต่เป็น สายกลุ่ม... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ

GJ ขึ้นต่อมั้ยคะ

*

bigbank55

แนวต้านที่ 2 และแนวต้านที่ 3 น่า สะสม Sell คับ  TKo*)

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gaceza ที่ 13, กันยายน  2019, 11:16:32 AM
ขอบคุณค่ะ

ยังขึ้นต่อครับ
็Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2019, 10:59:15 AM
อ้างจาก: Faung ที่ 13, กันยายน  2019, 10:58:15 AM
แอดคะ ทองถือว่ายืนเหนือ 1497 ไม่ได้หรอคะ เมื่อคืนไปถึง 1522 แต่ก็ยังย้อนกลับลงมาอีก??

ยืนเหนือ 1510 ไม่ได้ครับ กลับลงมาแบบนี้มีโอกาศลงต่อมากกว่า ครับ
(TH)**

แบบนี้ดูยากจังนะคะเพราะเมื่อวานทะลุ  1497 หรือ 1510 ขึ้นไปได้ก็คิดว่าจะเบรคแล้วแต่ก็ยังกลับลงมาได้อีก แบบนี้เทรดยากเนอะ ต้องรอดุอะไรเป็นหลักคะจะได้เทรดถูกทางซะทีค่ะ เสียไปเยอะจนเหนื่อย

*

Gaceza

• 677
อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2019, 11:35:12 AM
อ้างจาก: Gaceza ที่ 13, กันยายน  2019, 11:16:32 AM
ขอบคุณค่ะ

็Hea**

ขอบคุณค่ะ เป้าหมายมันอยู่ที่เท่าไหร่คะ
(TH)**

*

maza2015

(TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gaceza ที่ 13, กันยายน  2019, 12:11:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, กันยายน  2019, 11:35:12 AM
ขอบคุณค่ะ

็Hea**

ขอบคุณค่ะ เป้าหมายมันอยู่ที่เท่าไหร่คะ
(TH)**

134.00 ครับหลังจากนั้นน่าจะหาจังหวะSell
**6105**

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)