สอบถามเกี่ยวกับค่าเงิน SGD คับ

• 5 replies
  • 67 views

สอบถามเกี่ยวกับค่าเงิน SGD คับ

« เมื่อ: 12, กันยายน 2019, 10:54:54 PM »
พอดีผมเปิด กำลังสนใจ ตัว SGD/JPY คับ ผมเห็นแนวโน้มกราฟไปในทางเดียวกับ USD/JPY  เลยอยากถามคนที่เคยเทรด SGD ว่า ช่วงที่มีข่าวสำคัญของ USD ตัวกราฟของ SGD ยังวิ่งไปทางเดียวกับ USD มั้ยคับ แล้วเป็นเพราะอะไรคับ

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 51,211
  • 2522

Re: สอบถามเกี่ยวกับค่าเงิน SGD คับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, กันยายน 2019, 11:04:33 PM »
ไม่น่าจะเกี่ยวกัน นะครับ ถ้าเป็น USD แต่ ถ้า เป็นข่าวเกียวกับ JPY จะวิ่งทางเดียวกัน ครับ
เศรษกิจ SGD สิงคโปร์ กับ USD อเมริกา ไม่ได้มีความเกี่ยวพันอะไร กันโดยตรงเท่าไหร่ ครับ
ดังนั้นถ้ามีผลให้วิ่งทางเดียวกัน จริงก็ข่าว JPY

แต่ถ้า ข่าว USD อาจจะวิ่งเหมือนกันบ้างไม่เหมือนกันบ้าง ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Re: สอบถามเกี่ยวกับค่าเงิน SGD คับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13, กันยายน 2019, 01:15:02 AM »
ไม่น่าจะเกี่ยวกัน นะครับ ถ้าเป็น USD แต่ ถ้า เป็นข่าวเกียวกับ JPY จะวิ่งทางเดียวกัน ครับ
เศรษกิจ SGD สิงคโปร์ กับ USD อเมริกา ไม่ได้มีความเกี่ยวพันอะไร กันโดยตรงเท่าไหร่ ครับ
ดังนั้นถ้ามีผลให้วิ่งทางเดียวกัน จริงก็ข่าว JPY

แต่ถ้า ข่าว USD อาจจะวิ่งเหมือนกันบ้างไม่เหมือนกันบ้าง ครับ
 (TH)**

อ้อคับ พอดีผมเชคใน https://www.myfxbook.com/forex-market/correlation  มาหลายสัปดาห์แล้ว ค่า SGD/JPY กับ USD/JPY สัมพันธ์กันหลัก 90++ ตลอดเลยคับ เลยสงสัยน่ะคับ

*

• *
  • 51,211
  • 2522

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13, กันยายน 2019, 11:22:59 AM »

(TH)**

อ้อคับ พอดีผมเชคใน https://www.myfxbook.com/forex-market/correlation  มาหลายสัปดาห์แล้ว ค่า SGD/JPY กับ USD/JPY สัมพันธ์กันหลัก 90++ ตลอดเลยคับ เลยสงสัยน่ะคับ

ถ้าท่านเทรดไป สักพักท่านจะทราบ ว่า correlation มันไม่มีอยู่จริง ครับ 10% ทีเหลือ จะทำให้ท่านเทรดเสียถ้าไปยึดติดกับ ว่า มันวิ่งทางเดียวกัน 90%
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 51,211
  • 2522

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2019, 11:34:21 AM »

(TH)**

ถ้าท่านเทรดไป สักพักท่านจะทราบ ว่า correlation มันไม่มีอยู่จริง ครับ 10% ทีเหลือ จะทำให้ท่านเทรดเสียถ้าไปยึดติดกับ ว่า มันวิ่งทางเดียวกัน 90%
 (TH)** (TH)**

ผมได้ลอง เอา Chart ของ USDJPํY มา Overlay กับ SGDJPY นะครับ พบกว่า มีบางช่วงที่วิ่งเหมือนกัน แบบช่วงนี้และช่วงที่วิ่งห่างกันแบบกว้างมากอยู่เช่นกัน
ดังนั้น จึง สรุป มิอาจจะสรุปได้ว่า ข่าว USD จะมีผลกับ USDJPY แล้ว จะมีผล กับ SGDJPY ไปด้วย มันคนละ ค่าเงิน คนละเศรษกิจกันครับ
 (TH)**

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2019, 10:33:49 PM »
อ้อคับ ขอบคุนมากคับผม ผมก็สงสัยๆอยู่ว่ามันเกี่ยวอะไรกัน

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com