กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 12 กันยายน 2562 เตรียมขึ้นยานได้แล้วลูกศิษย์ทั้งห

• 12 replies
  • 2,741 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสที่ 12 กันยายน 2562 เตรียมขึ้นยานได้แล้วลูกศิษย์ทั้งหลาย

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1480 400-800 pip 60-100 pip

Signal Buy หลังจากกราฟได้ลงมาอย่างที่ตั้งใจไว้ว่าโซนที่น่าจะดีดคือ 1480 ตามโพสก่อนหน้า ในที่สุดกราฟก็ได้มาถึงแล้ว เมื่อวานนี้แถมก็ยังได้ปิด Day เขียวได้แล้วในโซนนี้ด้วย โซนนี้สำคัญอย่างไร 1 เป็นเทรนไลน์ขาขึ้นติดเทรนไลน์ขาขึ้น เป็น Ema 200 h4 เป็นแนวรับสำคัญเก่าที่ทำให้กราฟดีดขึ้นไปทำ New Hi สูงสุดที่ผ่านมาได้นั้นเอง จึงเป็นเหตุหลายปัจจัยที่น่าจะพุ่งในจุดนี้ได้  แถมยังเป็นการย่อมาเหมือนจำทำห่างแท่งเทียนในกราฟระดับเดือนอีกด้วยก็เป็นไปได้ว่ากราฟน่าจะไปแนวตบสำคัญอย่าง 1600 ได้อยู่ดีแต่จะช้าหรือไวก็คงตอบไม่ได้ ถ้าเราเอาโน้มใหญ่มาช่วยก็หวังว่าจุดนี้ที่หลวงปู่จะพาบินมันคงไปได้ดีนะ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

...เก็บสั้นๆ กำไรบ้าง ขาดทุนบ้าง อยู่แถวๆนี้นานแล้ว..รอ 1480 มานาน ยังไม่ถึงซักกะที..  x*/2
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, กันยายน  2019, 01:31:05 PM
...เก็บสั้นๆ กำไรบ้าง ขาดทุนบ้าง อยู่แถวๆนี้นานแล้ว..รอ 1480 มานาน ยังไม่ถึงซักกะที..  x*/2
นี้ไงพรของหลวงปู่เค็มเน้นๆไหมละ  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ตอนนี้ยังบายทองได้ไหมคะ หลวงปู่ cheetah*

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 13, กันยายน  2019, 08:25:42 AM
ตอนนี้ยังบายทองได้ไหมคะ หลวงปู่ cheetah*
มันขึ้นไป 300 pip แล้วนะจ๊ะ ช้าไปแล้วจร้า
Day ปิดเขียวห่างดิ่งลง ถ้าจะ Buy ก็ต้องระวังพอร์ตแตก  SL ให้ดีดี ก็ยังอาจจะมีโน้มใหญ่ขึ้นมาช่วยอยู่  (TH)** (TH)**

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 13, กันยายน  2019, 10:44:51 AM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 13, กันยายน  2019, 08:25:42 AM
มันขึ้นไป 300 pip แล้วนะจ๊ะ ช้าไปแล้วจร้า
Day ปิดเขียวห่างดิ่งลง ถ้าจะ Buy ก็ต้องระวังพอร์ตแตก  SL ให้ดีดี ก็ยังอาจจะมีโน้มใหญ่ขึ้นมาช่วยอยู่  (TH)** (TH)**

ขึ้นไม่ไหว ให้มันบอกทางก่อนก็แล้วกัน ถ้าจะ sell ผมคงรอให้ breakout 1486 อีกรอบเป็นแน่แท้

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: sanwat ที่ 13, กันยายน  2019, 10:50:26 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 13, กันยายน  2019, 10:44:51 AM

ขึ้นไม่ไหว ให้มันบอกทางก่อนก็แล้วกัน ถ้าจะ sell ผมคงรอให้ breakout 1486 อีกรอบเป็นแน่แท้
ถ้าจะทุบก็ตาม นี้เลยครับควรรอทะลุก่อน ส่วนปัจจุบัน ยังเป็นเทรนขาขึ้นและยังไม่หลุดกรอบขาขึ้น ก็พิจารณา SL ที่รับได้กันไปจร้า ็Hea**

หลวงปู่ยังมีโอกาสไป 1550 ไหมคะ  cheetah*

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 13, กันยายน  2019, 11:18:15 AM
หลวงปู่ยังมีโอกาสไป 1550 ไหมคะ  cheetah*
ถามแบบนี้ เข้า Buy ค้างไว้หรอ ตอนก่อนหน้านี้ไม่ได้แก้ไม้เข้าหรอครับ มันขึ้นไปเยอะอยู่นะ  แสดงว่าถ้าค้างเป็นคนเทรดลากโลกแตกเลยสิครับ

มีสิทธิไปถึงถ้ากราฟยังตามเทรนแต่ถ้ากลับไปหา 1480 ปิดแดง Day โซนทะลุแล้วเราต้องปล่อยมือนะ ไม่รู้ทำได้เปล่าแต่ถ้าผมค้างผมจะยอมถ้ามันทะลุ แต่ถ้ามันยังไม่ทะลุและกลับไปโน้มเดิม ซึ่งก็วิเคราะห์ไว้ว่ามันยังไม่ลงไปหรอก เลขนัยยะสำคัญ กับรอบ Fibo สำคัญมันอยู่ด้านบนอาจจะทะลุไปยันคำเดิม 1580-1600 ครับแต่จะมาช่วงไหนไม่รู้ (จะเกิดได้ถ้า 1480 ไม่ปิดแดงใต้เลขนี้)

*

CASE Forex

• 16,939

เที่ยงนี้กินกาแฟกันไหม ?

*

CASE Forex

• 16,939

*

CASE Forex

• 16,939
SL หน้าออเดอร์เรียบเลยพุ่งลงดอกนี้ 5555  555+ 555+ 555+

สัปดาห์หน้าว่ากันใหม่

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, กันยายน  2019, 01:31:05 PM

เราก็ยังใช้สูตรนี้ เหมือนเดิม..ได้วันละหน่อย ร้อยครึ่งร้อย ดีกว่าเสีย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..