กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX EU พุธ 11 กันยายน 2562 โปรดบินขึ้นไปเอากำไรไปจัด Iphone 11^_^

• 95 replies
  • 18,685 views
*

admin

• 80,398
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX EU พุธ 11 กันยายน 2562 โปรดบินขึ้นไปเอากำไรไปจัด Iphone 11^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1049
Daily Pivot=1.1046
Fibo 50 Daily=1.1044

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1055 S1 = 1.1020
R2 = 1.1080 S2 = 1.0980
R3 = 1.1115 S3 = 1.0940
R4 = 1.1165 S4 = 1.0910
R5 = 1.1200 S5 = 1.0880

สวัสดีตอนเช้า ครับผมวันนี้ วันพุธแล้วก็ถือว่ากลางสัปดาห์แล้ว นะครับหลังจากกราฟวิ่งแบบ Sideway มา 2 วัน ของสัปดาห์นี้และ นับจากวันศุกร์ที่แล้วก็เช่นกันครับที่ ข่าว NFP ก็มิได้นำพาให้กราฟวิ่งไปในทิศทางใด แต่ แนวโน้มกราฟโดยรวมยังเป็นแนวโน้มตามที่ได้วิเคราะห์ไว้นะครับ ยังไม่มีปัจจัยใดที่ มีผลกระทบกับกราฟที่จะทำให้ กลับเป็นขาลงไปเลย นั้นยังไม่มี ครับ แนวโน้ม วันนี้จึงยังคงต่อเนื่องแบบ จากวันศุกร์ที่แล้วเลยก็ว่าได้ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ในด้านทางเทคนิคยังเป็นการปรับตัวเป็นขาขึ้นใน H1 เท่านั้น นะครับ กราฟยังไม่ได้มีผลกระทบกับ TF อื่นๆ แต่อย่างใด จากการวิเคราะห์ของ แอดมิน เป็นการขึ้น แบบการพักตัวเพื่อที่จะลงไปต่อ ตามเทคนิค และเทรนของแนวโน้มในระยะยาวเท่านั้น ครับแต่ ณ วันนี้ ที่เรากำลัง Buy กันอยู่นั้น สำหรับ แอดมิน มองเป็นเพียงารทำกำไรจากแนว โน้ม ระยะ สั้นใน ระดับ Day Trade นะครับ ดังนั้น การเข้าไวออกไว จึงเป็นกลยุทธที่เหมาะสม เพราะ เราก็ไม่มีทางทราบเลยว่าเมื่อไหร่ ที่ กราฟจะเกิดเทรนยาวดังนั้น การกำหนด กลยุทธเทรดสั้นก็จะทำให้ เรา ไม่ต้องติดกับดักของการรอให้กลับมาบวกแต่ การวางแผนการเทรดระยะสั้น นั้น ทำให้ เรากลับตัวหรือรู้ตัวได้ไว และสามารถไปตามทิศทางของกราฟที่จะไปทิศทาง หลักในระยะยาวได้ทัน ครับ ว่ากันไปตามเทคนิครับ  แนวโน้ม โดยรวมแล้ว ของ EU ก็ยังอยู่ในทิศทางขาขึ้น ใน H1 อยู่ซึ่่งเป้าหมายของรอบนี้ แอดมินมองว่า กราฟน่าจะบินขึ้นไปได้อย่างต่อเนื่องจนถึง EMA200 H4 ได้ตามคาดการณ์นะครับ ผมก่อนที่หลังจากนั้นค่อย หาจังหวะ divergence เพื่อที่ จะ Sell กราฟ EU ลงมา ตอนไหนค่อยว่า กันเพราะ สำหรับ การ ปิด Gap ที่ 1.0730 แต่อาจจะใช้เวลานะครับ แต่สุดท้ายอย่างไรก็ตามน่าจะปิด ได้ในปีนี้นะครับ แต่ สำหรับ วันนี้ แนวโน้ม กราฟยังขึ้นต่ออยู่นะครับ จากแนวโน้ม ใน H1 ที่เป็นขาขึ้นอยู่ในขณะนี้ ที่กราฟอยู่เหนือเส้น EMA 200 H1 แบบที่ สามารถยืนเหนือเส้นได้มากกว่า 2 วันเทรดมาแล้ว ประกอบกับ MaCD H4 ที่อยู่ในทิศทางขาขึ้นก็เป็นสัญญานการบ่งบอกที่ดีว่ากราฟน่าจะปรับตัวขึ้นไปได้อย่างต่อเนื่อง นะครับ ดังนั้น วันนี้ ที่ติด buy มาเมื่อวานก็ยัง Buy ได้ต่อเนื่องนะครับสำหรับท่าน ที่ยังมือเปล่าก็รอเข้า ตาม Signal กันได้เลย ครับ

****ข่าวแดงจาก forexfactory วันนี้มีไม่เยอะครับ เลยเอาข่าวที่น่าสนใจที่ต้องเตรียมตัวรับมือสำหรับพรุ่งนี้หนักๆมาให้ ทราบกันก่อนเพื่อที่ จะได้วางแผนการเทรดได้ทัน นะครับ โดยพรุ่งนี้ ข่าวที น่าสนใจ 18:45   EUR Main Refinancing Rate ที่ Forecast ไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ การปรับแบบ ไม่รู้ตัวก็มีมาหลายรอบแล้วดังนั้นต้องระวัง ครับอีกข่าวก็คือ 19:30 EUR ECB Press Conference ซึ่งก็น่าจะเป็นลุง Mario Darghi นะครับ ที่ออกมาแถลงการณ์แน่นอน อาจจะมี อะไรที่ มีผลกระทบกับกราฟแรงๆตามมาก็ได้ครับ ดังนั้น ก็เตรียมตัวกัน ครับผม วันนี้ก็เทรดตามแผนเดิมก่อนครับพรุ่งนี้ค่อยเตรียมรับมือข่าวนี้กันครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1045 1.0990 1.1080 1.1110

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** ขอให้เกี่ยวซิกแล้วบิน

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: VP 6395 ที่ 11, กันยายน  2019, 10:34:23 AM
(TH)** (TH)** ขอให้เกี่ยวซิกแล้วบิน

น่าจะมีถือมาตั้งแต่ เมื่อวานบ้าง นะครับวกมาหน่อย นะ

xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

แม้จะมีถือมาบ้าง..แต่ก็ยังอยากได้ sig แล้วไป TP วันนี้เลยนะ EU..หนูกลัว swap ลบ 3 เท่า.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 11, กันยายน  2019, 10:48:19 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

แม้จะมีถือมาบ้าง..แต่ก็ยังอยากได้ sig แล้วไป TP วันนี้เลยนะ EU..หนูกลัว swap ลบ 3 เท่า.. xc8* xc8*

ถือ สวน Swap มาตลอดนะครับช่วงนี้

็Hea** ็Hea**

แอดคะ..รบกวน ถาม  UJ กับ GJ รอบนี้น่าจะไปถึงไหนคะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)**
รบกวนแอดเช็ครีเบตอันน้อยนิดให้หน่อยครับ ID:60097577
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: neoz168 ที่ 11, กันยายน  2019, 11:02:43 AM
รบกวนแอดเช็ครีเบตอันน้อยนิดให้หน่อยครับ ID:60097577

2 เดือน 0.8 lot 2.4 Usd
แต่ โอนไปให้แล้ว นะครับ ขอให้เทรดได้กำไรเยอะๆนะ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

.:KRACH:.

• 2,375
อ้างจาก: admin ที่ 11, กันยายน  2019, 11:09:43 AM
อ้างจาก: neoz168 ที่ 11, กันยายน  2019, 11:02:43 AM

2 เดือน 0.8 lot 2.4 Usd
แต่ โอนไปให้แล้ว นะครับ ขอให้เทรดได้กำไรเยอะๆนะ

็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณครับแอด  (TH)**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Gaceza

• 677

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Gaceza ที่ 11, กันยายน  2019, 11:21:03 AM
ขอบคุณค่ะ
**hulk3** **hulk3**

ยังตามแผนนะครับ UJ GJ

็Hea**

*

pawin1

• 213
ทองจะไปยังไงครับแอด....วันนี้  จะ นิวโลว์  หรือปิด day  เขียว

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: pawin1 ที่ 11, กันยายน  2019, 11:35:07 AM
ทองจะไปยังไงครับแอด....วันนี้  จะ นิวโลว์  หรือปิด day  เขียว

คือ ยังมีโอกาศลงมากกว่า ครับตอนนี้
**6105**

*

pawin1

• 213
อ้างจาก: admin ที่ 11, กันยายน  2019, 11:43:15 AM
อ้างจาก: pawin1 ที่ 11, กันยายน  2019, 11:35:07 AM

คือ ยังมีโอกาศลงมากกว่า ครับตอนนี้
**6105**
ขอบคุณคับ  จะได้ไม่ต้องเสียวกับ swap  วันนี้ รอจังหวะ  ทุบ ครับ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs