กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2562 หลวงปู่เค็มคืนเงินไปแล้วนะ 555

• 9 replies
  • 4,351 views
*

CASE Forex

• 16,943
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2562 หลวงปู่เค็มคืนเงินไปแล้วนะ 555

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1530 50-60pip 200-300pip

Signal Sell หลังจากเมื่อวานที่เราได้ซื้อในจังหวะตามเทรนแล้ว ตลาดก็ดันเก็บงานรวบยอด ทุบลงมาอย่างไม่มีสัญญาณบอกก่อนหน้าเลยในความแรงครั้งนี้ แต่ใครตีเทรนไลน์ก็จะเห็นว่ากราฟได้ทำ H&S ใน TF 15-30 M ก็อาจจะได้ทุบตามลงมาหรือหนีตัวได้ทัน สัญญาณกระชากแรกครั้งนี้ หมายถึงจะลงไปต่ำสุดเลยไหมสำหรับผมยังมองว่าอาจจะยังแต่เป็นการลงเพื่อย่อตัวมากกว่า ถ้าเราเปิดในกราฟเดือนเราจะเห็นว่าเดือนที่ผ่านมาปิดเดือนปับกราฟพุ่งต่อเนื่องเลยทันที เพราะฉะนั้นเราควรที่จะคิดสักนิดว่ากราฟน่าจะย่อตัวบ้างนะ ทีนี้จะย่อมากย่อน้อยก็ไม่ทราบแน่ชัดแล้วแต่ในจุดวันนี้มาให้สังเกตุคือ ตามเทรนไลน์ขาขึ้นจะมี Fibo รออยู่ 1 fibo50 รอบใหญ่ อยู่คู่กับ Fiboเล็ก75 รอบดันขึ้นเพื่อไปต่อพร้อมทั้งโซนนี้ก็มีแนวรับดันตัวเก่า + ema 200 h4 อยู่ด้วย อาจจะเป็นจุดพักตัวของทองในเบื้องต้นนี้ก่อนก็เป็นได้ แต่ก่อนจะลงอาจจะดีดขึ้นไปเอาจังหวะทุบลงก่อนก็ได้ พอถึงจุดเป้าหมายจะดีดไม่ดีดว่ากันอีกที ***มันย่อตัวมาแล้วแต่คิดว่าจะลงมาต่อให้ถึงจุดพักตัวที่แถวๆ 1480 จากนั้นค่อยดูกราฟ day ว่าทำเขียวได้ไหมจากนั้นค่อยมาว่าเรื่องไม้ ฺBuy กันตอนนี้ก็ทุบกันลงมาก่อนทุบๆ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,943
หลวงปู่เค็มพาลง ให้เรียบร้อยปิด Job ไว มาถึงจุดนี้มาดูสิ จะขึ้นต่อตามคาดได้หรือไม่ ต้องมีแท่งยืนยัน ไม่งั้นเน่าแน่  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

บายตอนนี้ได้ไหมคะ หลวงปู่ ว่าจะลงถึงไหนคะ cheetah*

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 10, กันยายน  2019, 09:04:36 AM
บายตอนนี้ได้ไหมคะ หลวงปู่ ว่าจะลงถึงไหนคะ cheetah*
s]หลวงปู่แนะนำ ดูแท่งเทียนช่วง 1480 นะ ถ้ารอจนกว่า day จะปิดเขียวช่วง 1480 ยิ่งดีจร้า

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 10, กันยายน  2019, 10:22:22 AM
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 10, กันยายน  2019, 09:04:36 AM
s]หลวงปู่แนะนำ ดูแท่งเทียนช่วง 1480 นะ ถ้ารอจนกว่า day จะปิดเขียวช่วง 1480 ยิ่งดีจร้า

รอจังหวะขุดทอง ล๊อตใหม่... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, กันยายน  2019, 10:55:35 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 10, กันยายน  2019, 10:22:22 AM

รอจังหวะขุดทอง ล๊อตใหม่... xc8* xc8* xc8*
หลวงปู่เห็นว่า H4 มันปิดสวยในโซนนี้ ไม้ Buy หลวงปู่ลั่นไปแล้วนะ โยม SL Low เดิมถ้าพุ่งก็สบายไปแต่ถ้าลงต่อ แล้วฉัน SL หลวงปู่จะรอ Day เขียวเท่านั้นถึงจะเข้า Buy ละนะโยม แต่ถ้าไม่มีเขียวปิดแดง หลวงปู่ก็จะอัดตามน้ำมุกหัวลงดินตามๆกันไป อีกทีนึง #หาเงินค่ากฐิน

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 10, กันยายน  2019, 02:14:12 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, กันยายน  2019, 10:55:35 AM

หลวงปู่เห็นว่า H4 มันปิดสวยในโซนนี้ ไม้ Buy หลวงปู่ลั่นไปแล้วนะ โยม SL Low เดิมถ้าพุ่งก็สบายไปแต่ถ้าลงต่อ แล้วฉัน SL หลวงปู่จะรอ Day เขียวเท่านั้นถึงจะเข้า Buy ละนะโยม แต่ถ้าไม่มีเขียวปิดแดง หลวงปู่ก็จะอัดตามน้ำมุกหัวลงดินตามๆกันไป อีกทีนึง #หาเงินค่ากฐิน

ลั่นไม้ buy ไปแล้วเหมือนกัน...และมันก็กำลังพุ่งไปเรื่อยๆ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, กันยายน  2019, 03:25:11 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 10, กันยายน  2019, 02:14:12 PM

ลั่นไม้ buy ไปแล้วเหมือนกัน...และมันก็กำลังพุ่งไปเรื่อยๆ... xc8* xc8* xc8*
คนฟังหลวงปู่ได้ดีทุกคนอะ คนไม่ค่อยเชื่อ หาว่าหลวงปู่เป็นเรื่องงมงาย ตลอดเลย  555++ 555++ 555++

*

Plaman7

• 1,928
หลวงปู่ฟิโบผมให้สวน1479 ใจมันร้อนๆเลยออกมานั่งดูท่าทางมันจะเลยไปแถว1438กัวจังข่าวเงียบๆ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 10, กันยายน  2019, 07:35:57 PM
หลวงปู่ฟิโบผมให้สวน1479 ใจมันร้อนๆเลยออกมานั่งดูท่าทางมันจะเลยไปแถว1438กัวจังข่าวเงียบๆ
หลวงปู่กำลังลุ้นให้ปิด Doji ในวันนี้ให้ได้ จะสวยมากเลยสำหรับขา Buy ตามเทรนใหญ่  ทุกอย่างเป็นใจ ema h4 200 เทรนไลน์ขารับ โน้มใหญ่ขาขึ้น แถมแท่งเทียนDayถ้าปิดเขียวอีก ก็ไม่มีอะไรที่จะถามแล้ว  ็Hea** ็Hea**