กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2562 วันดี 9 เดือน 9 รวยแน่นอน

• 9 replies
  • 2,512 views
*

CASE Forex

• 17,089
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2562 วันดี 9 เดือน 9 รวยแน่นอน

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2250-1.2200 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ในช่วงนี้อาจจะดูยากลำบาก แต่ถ้าอิงแท่งเทียนใหญ่ๆอย่าง เดือนแล้วที่ปิดเขียว pinbar ผมก็มองว่าอย่างน้อยก็มีความหวังจากพฤติกรรมของกราฟเองให้เล่น แม้ว่าก่อนหน้านี้จะแพ้ให้กลับตลาดในขา Buy ไปแล้วก็ตามใครที่ทุบลงมาก็น่าจะพอได้กำไรคืนมาบ้าง ส่วนใครจะชอบการที่คิดว่าน่าจะ Buy ในเวลานี้ก็ถือว่ามี RR ให้เล่นได้สูง เช่น SL ที่อยู่ใน Low ต่ำสุดเวลานี้อย่าง 1.2000 ก็ใครจะ Buy ตอนนี้และ SL ตรงข้างล่างก็มีผลตอบแทนที่สูงเช่นกันถ้าผลสรุปเดือนกันยากลับมาปิด เดือนเขียวหรือใครจะเล่นรอบไปเรื่อยๆ ปิดตาม แนวนับแนวต้านในอดีต
*** หลังจากที่กราฟปิด week ตามใจได้อย่างที่ผ่านมา ณ เวลานี้ก็เหมือนกราฟจะต้องเป็นช่วงย่อเอาแรงพุ่งก่อนจะขึ้นไปได้อีกครั้ง เพราะฉะนั้นตามภาพจะเห็นแผนที่ว่า แนวรับจะอยู่ลงไปอีกสวยๆ จะอิงกับ EMA 200 H4 และ H1 พร้อมทั้งถ้าเราเปิดกราฟ Day จะเห็นแท่ง Week ซึ่งโซนนี้เป็นครึ่งแท่งของเนื้อเทียน Week ที่แล้วอีกด้วย Week หางยาวอย่าไปกลัวรอจุดสวยๆแล้วสู้เก็บกำไรด้วยกันอีกรอบ   ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,089
วันนี้แจกตังบอกแล้ว คริคริ   Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2** ขอให้ดีดจาก ema 200 ให้แรงและไกล New high ไปโล้ดดด
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

sanwat

• 412
ผมจะเข้าตรงปลายหางที่ ema200 พอดีเป๊ะๆ เอาไว้ขิง 555

*

admin

• 80,579
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanwat

• 412
 An2 ลงแรงขึ้นแรง เข้าเกือบไม่ทันแน่ะ

*

CASE Forex

• 17,089
อ้างจาก: sanwat ที่ 09, กันยายน  2019, 02:57:06 PM
ผมจะเข้าตรงปลายหางที่ ema200 พอดีเป๊ะๆ เอาไว้ขิง 555
นี้สิ ถึงเรียกว่า ลูกศิษย์ หลวงปู่เค็ม  xc8* xc8* xc8* ไม่มีลากมั่วซั่ว ต้นน้ำชัดๆ

*

sanwat

• 412
 An2
ข่าวดีทำไม ไม่เห็นขึ้น

*

sanwat

• 412
 )2: หลวงปู่เค็มให้มา 100$ แล้วครับ 555++

ตอนนี้ บอกได้คำเดียว... เยี่ยม... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,089
อย่ามา ลบหลู่ หลวงปู่เค็มวัดเขาอีโต้ขว้างเหียนะ ครับขอบอก  555++ 555++ 555++