กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 9 กันยายน 2562 วิ่งให้สุดแล้วไปหยุดที่ EMA200 H4^^

• 143 replies
  • 25,146 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 9 กันยายน 2562 วิ่งให้สุดแล้วไปหยุดที่ EMA200 H4^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1025
Daily Pivot=1.1034
Fibo 50 Daily=1.1038

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1055 S1 = 1.1000
R2 = 1.1080 S2 = 1.0962
R3 = 1.1122 S3 = 1.0930
R4 = 1.1164 S4 = 1.0900
R5 = 1.1245 S5 = 1.0870

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม ตื่นเช้านี้มานั่งดูกราฟ แล้วมองย้อนหลังกราฟของวันศุกร์ สิ่งที่ พบคือกราฟ แทบไม่วิ่ง หรือแทบ ไม่มีผลกระทบอะไรจากข่าว Non-Farm payroll เลยเป็นอันว่า NFP ปัจจุบัน 3ปีหลังมานี้ก็ยังคงสภาพเดิมมาตลอด หมดลุ้นกันนานล่ะครับ กับกราฟวิ่งแรงๆ NFP แต่ไม่เป็น ไรครับ กราฟยังอยู่ในแนวโน้มของกราฟวิเคราะห์จากล่าสุด วันนี้ กราฟต้องดำเนินไปต่อ และแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรบ้าง ข่าวแดง forexfactory วันนี้ เวลา 15.30 มีข่าว GBP ที่น่าสนใจด้วย นะครับ แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไร ติดตามวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ยังไม่มีทิศทางที่เปลี่ยนแปลงไปจากที่ได้วิเคราะห์ล่าสุดนะครับ เนื่องจากข่าว NFP ไมได้มีผลกระทบทำให้กราฟเปลี่ยนทิศทางจากเดิม ครับดังนั้น วันนี้จึงยังคงเทรดในแผนการเทรดเดิม แนวโน้มกราฟวันนี้ อย่างที่ทราบกัน ครับเทรนหลักของกราฟนั้นยังเป็นเทรนหรือแนวโน้มขาลงอย่างชัดเจนอยู่การที่กราฟดีดขึ้นมานั้นก็ขึ้นมาด้วย ข่าวเป็นหลักแม้จะขึ้นมาด้วย Divergence ทางเทคนิคด้วยก็ตามแต่ในระยะยาวนั้น กราฟ ยังเป็นเทรนขาลงอย่างต่อเนื่องนะครับ การขึ้นมารอบนี้ก็ขึ้นมาเพื่อจะหาจุดที่ จะลงไปเท่านั้นเป็นการเข้าซื้อเข้าขายปกติของนักลงทุนนะครับ เช้านี้ต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วจะเห็นว่ากราฟได้มาวิ่งแถวเส้น EMA 200 H1 แล้วแต่ก็ยังไม่สามารถ Breakout ไปทางไหนได้ นะครับ ซึ่งมาชนก็แล้วก็ไม่ได้มีท่าทีที่จะลงไปเลย บ่งบอกแรงซื้ออที่มีเข้ามาอย่างต่อเนื่องได้เป็นอย่างดี ครับ แนวโน้มแบบนี้คงต้องมองไปที่การที่กราฟจะวิ่งไปทดสอบเส้น EMA 200 H4 ที่ราคาประมาณ 1.1106 กันเลยทีเดียว ประกอบกับข่าวเรื่อง Brexit ที่ช่วงนี้ก็ต้องบอกว่ามีข่าวดีออกมาอยู่เรื่อยๆ ทำให้ ตอนนี้ ทั้ง EU และ GU ต่างแข็งค่ากันตามข่าวนะครับ ในส่วนของ อินดิเคเตอร์ aligator H1 ก็ได้ทำหน้าที่ไปแล้วในการพากราฟขึ้นมาเมื่อวาน ตอนนี้อยู่ในรอบขาขึ้นของ แนวโน้มที่ H4 จากสัญญานการกลับตัว ของ aligator ดังนั้น วันนี้ ยังคงจะเน้นไปที่ การ Buy ขึ้นไปตามแนวโน้มการกลับตัวและข่าว ที่ ออกมาสนับสนุนในด้านที่ บวกต่อ สกุลเงิน EUR นะครับ แต่ การขึ้นก็อย่างที่ได้วิเคราะห์ไว้นะครับ คือขึ้นเพื่อที่จะลงไปด้านล่าง นะครับ ดังนั้น ในระยะยาว แอดมิน ยังคงเน้น Sell อยู่ตลอด การ Buy แต่ละรอบก็เป็นรอบระยะสั้นเท่านั้น เพราะ ถ้า ขา Buy Stop loss แล้วเกิด New Low เมื่อไหร่ก็ Sell ลงไปตามกำไรได้เสมอ ดังัน้ เทรนขาลงจึงเป็นเทรนหลักของการเทรด EU ในปัจจุบัน นะครับ แต่ วันนี้ก็ว่าตามกราฟระยะสั้นก่อน ครับผม

วันนี้ รอย่อ แล้ว Buy นะครับ คิดว่ากราฟน่าจะเทลงมาทดสอบแนวรับอีกสักรอบประมาณราคา 1.1005-1.1010 ช่วงนี้นะครับ แล้ว ก็ Buy ขึ้นไปครับ แต่ถ้ากราฟหลุดลง แล้ว Stop loss ก็ตาม น้ำ Sell ตามได้เลย นะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1005 1.0940 1.1060 1.1110

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

สวัสดีครับทุกท่าน ตื่นมาเปิดดู ทองทำไมทรงสวยขนาดนี้ อาจจะมีขึ้นให้เห็น 1600 เลยหรือป่าว ฮ่าๆๆ

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 09, กันยายน  2019, 10:33:40 AM
สวัสดีครับทุกท่าน ตื่นมาเปิดดู ทองทำไมทรงสวยขนาดนี้ อาจจะมีขึ้นให้เห็น 1600 เลยหรือป่าว ฮ่าๆๆ

Buy สิ ท่าน จัดไปฮับ
xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2019, 10:36:44 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 09, กันยายน  2019, 10:33:40 AM

xc4* xc4*

อย่างน้อยเข้าตอนนี้ SL ก็สั้นๆ 555+

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: sanwat ที่ 09, กันยายน  2019, 10:45:23 AM
อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2019, 10:36:44 AM

xc4* xc4*

อย่างน้อยเข้าตอนนี้ SL ก็สั้นๆ 555+

เป็นแผนที่ดีนะครับ ท่าน RR กำลังสวย
็Hea**

อ้างจาก: sanwat ที่ 09, กันยายน  2019, 10:45:23 AM

xc4* xc4*

ช่ายยยยยยยยย มันน่าลองนะครับ 5555+

xc4* ขอบคุณค่ะคุณพี่  xc4*

แอด ขา ขอแนวดโน้ม ทองได้มั้ยคะ

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 09, กันยายน  2019, 10:58:20 AM
แอด ขา ขอแนวดโน้ม ทองได้มั้ยคะ

ยังมองเหมือนเดิม ครับ ยัง Buy ได้ Stop loss 1485

Hulk 2** Hulk 2**

*

teeneetrader

ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html