กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 กันยายน 2562 Non-Farm วันนี้เกาะรถดีๆพี่จะพาเที่ยวบนฟ้า^^

• 102 replies
  • 19,128 views
*

PoNgPk

• 6,099
ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์กคาดการณ์ว่า มีแนวโน้ม 39% ที่เศรษฐกิจสหรัฐจะเผชิญภาวะถดถอยในช่วง 12 เดือนข้างหน้า ซึ่งเป็นตัวเลขความเป็นไปได้สูงที่สุดนับตั้งแต่ที่ภาวะเศรษฐกิจถดถอยครั้งใหญ่ของสหรัฐสิ้นสุดลงในกลางปี 2552

ทางด้านอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงมากกว่า 0.50% ในเดือนที่แล้ว ขณะที่นักลงทุนพากันหันไปถือครองสินทรัพย์ปลอดภัย ซึ่งรวมถึง พันธบัตรรัฐบาล และทอง

นักลงทุนมีความวิตกต่อตัวเลขเศรษฐกิจที่อ่อนแอของสหรัฐในช่วงนี้
ทั้งนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้นเพียง 130,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 150,000 ตำแหน่ง

ส่วนอัตราการว่างงานยังคงอยู่ที่ระดับ 3.7% สอดคล้องกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้
นอกจากนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐยังได้ทบทวนปรับลดตัวเลขการจ้างงานในเดือนก.ค. โดยปรับเป็นเพิ่มขึ้น 159,000 ตำแหน่ง จากเดิมที่รายงานว่าเพิ่มขึ้น 164,000 ตำแหน่ง และทบทวนปรับลดตัวเลขการจ้างงานในเดือนมิ.ย. โดยปรับเป็นเพิ่มขึ้น 178,000 ตำแหน่ง จากเดิมที่รายงานว่าเพิ่มขึ้น 193,000 ตำแหน่ง

กระทรวงแรงงานสหรัฐระบุว่าในเดือนส.ค. ภาคเอกชนมีการจ้างงานเพิ่มขึ้น 96,000 ตำแหน่ง ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. ขณะที่ภาครัฐจ้างงานเพิ่มขึ้น 34,000 ตำแหน่ง

ทางด้านไอเอชเอส มาร์กิต ซึ่งเป็นบริษัทให้บริการข้อมูลทางการเงิน เปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการขั้นสุดท้ายของสหรัฐ ร่วงลงสู่ระดับ 50.7 ในเดือนส.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค.2559 และต่ำกว่าระดับเบื้องต้นที่ 50.9 จากระดับ 53.0 ในเดือนก.ค.

การปรับตัวลงของดัชนี PMI ได้รับผลกระทบจากการชะลอตัวของคำสั่งซื้อใหม่ และการจ้างงาน โดยคำสั่งซื้อใหม่สำหรับการส่งออกปรับตัวลงเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนม.ค. ขณะที่ร่วงลงรุนแรงที่สุดในรอบเกือบ 3 ปี ขณะที่อัตราการจ้างงานต่ำที่สุดนับตั้งแต่เดือนก.พ.2553 ส่วนความเชื่อมั่นในภาคธุรกิจร่วงลงเป็นเดือนที่ 7 แตะระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์

ขณะเดียวกัน ไอเอชเอส มาร์กิต เปิดเผยว่า ดัชนี PMI ภาคการผลิตของสหรัฐ ปรับตัวลงสู่ระดับ 50.3 ในเดือนส.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.ย.2552 จากระดับ 50.4 ในเดือนก.ค. โดยได้รับผลกระทบจากการทำสงครามการค้าระหว่างสหรัฐและจีน

ดัชนี PMI ถูกกดดันจากการชะลอตัวของคำสั่งซื้อใหม่ โดยคำสั่งซื้อใหม่เพื่อการส่งออกลดลงต่ำสุดในรอบ 10 ปี ขณะที่การจ้างงานทรงตัว

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

อรุณสวัสครับ ตื่นเช้ามาหันหัวลงซะละ ทั้งทองทั้งอียู  xc8*

ดีนะ ตั้งเทลลิ่ง เอาไว้ ไม่งั้น เสียดายกำไรมาก 5555

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: samatong ที่ 07, กันยายน  2019, 07:16:03 AM
อรุณสวัสครับ ตื่นเช้ามาหันหัวลงซะละ ทั้งทองทั้งอียู  xc8*

สวัสดีตอนเช้า เผลอ หลับ ไปโดน ทุบร่วง ตอนตื่น ซะงั้น
**11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีครับแอด
ขอรบกวนแอดช่วยติดตามการถอนเงินไอดี3180358ทำการยื่นเรื่องเมื่อวานประมาณ0800น เรื่องดำเนินการถึงขั้นไหนแล้ว
ขอขอบคุณแอดนะครับ
(TH)**

สวัสดีค่ะแอดมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

วันเสาร์  นอนตื่นสาย  นอนสบาย เพิ่งตื่นค่ะ... xc8* xc8* xc8*
กราฟเมื่อคืนคือ..ศุกร์หรรษา ตัวพ่อ ตัวแม่ ที่แท้ทรู... 555+ 555+ 555+

โชคดีที่กังวลเรื่องถอนเงินตั้งแต่คืนพฤหัสแล้วยังไม่เข้าบัญชี เลยไม่มีออเดอร์กะเขา..ไม่งั้นนะ พี่ทองเทเราแน่เลย..

หัวค่ำเผลอหลับ..ตื่นมาตีสี่ โอ้ ดวงดีจริง เงินเข้ามาตอนหลับ..รอดไป ไม่งั้นนะถ้าเข้ามาก่อน เงินที่ถอนคงหายหด หมดไปกับทองเยอะแน่ๆ..ชอบเทรดทองซะด้วย..แสบจริง วิ่งกลับไปกลับมา กะกวาดเม่าเต็มๆ.. xc8* xc8*

วันจันทร์เจอกันนะทอง ต้องวิ่งให้ได้แบบนี้นะ...จะรวยให้ดู... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*PIg** *PIg**

แผนขายหมูดีที่สุด

ถือไว้กราฟกลับลงมา กำไรติดลบ

ขายหมูไปก่อน จะเอาใหม่เพิ่มก็ รอย่อแล้วเข้าใหม่ ขอให้ได้ขายหมูก่อน

**6105**

มีท่านใดเข้าเว็บ    www.mql5.com แล้วหน้าเว็บดูปกติบ้างครับ

ของผมเข้าได้ แต่หน้าเว็บมันและๆ  ดูเหมือนว่าเซอร์เวอร์ข้อมูลที่ hong kong จะดาวนนะ

*

admin

• 80,662
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, กันยายน  2019, 03:00:17 PM

มีท่านใดเข้าเว็บ    www.mql5.com แล้วหน้าเว็บดูปกติบ้างครับ

ของผมเข้าได้ แต่หน้าเว็บมันและๆ  ดูเหมือนว่าเซอร์เวอร์ข้อมูลที่ hong kong จะดาวนนะ

ผมเข้าได้ปกตินะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, กันยายน  2019, 03:02:39 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, กันยายน  2019, 03:00:17 PM

ผมเข้าได้ปกตินะครับ

ขอบคุณครับ น่าจะอยู่ที่ตั้งค่า network ใน windows เครื่องผมมันไปเอาข้อมูล CDN ดาต้าเซ็นเตอร์ในไทยไม่ได้  สลับเน็ตไปใช้ 3bb ได้แล้วครับ

*

PoNgPk

• 6,099
(Sep 😎 โลกกังวลไร้แผนกระตุ้นศก. : นักเศรษฐศาสตร์วิตกว่า ธนาคารกลางหลายประเทศอาจทำอะไร ไม่ได้มากนักในการรับมือกับภาวะเศรษฐกิจ ซบเซา เนื่องจากอัตราดอกเบี้ยของโลก อยู่ในระดับต่ำอยู่แล้ว ประกอบกับปัญหา ท้าทายทางเศรษฐกิจที่กำลังโถมทับเข้ามา หลายด้าน ทั้งสงครามการค้าระหว่างสหรัฐกับจีน ปัญหาเบร็กซิท และการชะลอตัว ของเศรษฐกิจในยุโรป

เยอรมนี ซึ่งเป็นประเทศที่มีเศรษฐกิจ แข็งแกร่งที่สุดในยุโรป เริ่มส่งสัญญาณ ถึงการหดตัวทางเศรษฐกิจและการจ้างงาน ที่ลดลง ส่วนเดือนส.ค. กิจกรรมการผลิต ทางอุตสาหกรรมโดยรวมของประเทศในกลุ่ม สหภาพยุโรป หดตัวเป็นเดือนที่ 7 ติดต่อกัน ส่วนในอังกฤษ ปัญหายืดเยื้อและความ ไม่ชัดเจนเกี่ยวกับเบร็กซิท เป็นผลให้การผลิต ทางอุตสาหกรรมของอังกฤษหดตัวในอัตรา มากที่สุดในรอบ 7 ปีเมื่อเดือนส.ค.

ส่วนผู้ประกอบการในสหรัฐ เริ่มปลด ลดคนงานเพื่อเตรียมรับมือกับการชะลอตัว ทางเศรษฐกิจที่คาดว่าอาจเกิดขึ้นในช่วง ปีหน้า ขณะธนาคารกลางสหรัฐมีกำหนด จะประชุมด้านนโยบายครั้งต่อไปในวันที่ 18 ก.ย.นี้ เพื่อตัดสินใจเกี่ยวกับทิศทาง ดอกเบี้ย

อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่ระดับสูง ของธนาคารกลางสหรัฐ กล่าวว่า การลด อัตราดอกเบี้ยนโยบายในขณะนี้จะเป็นเรื่อง ผิดพลาด เพราะเศรษฐกิจของสหรัฐขณะนี้ แม้จะมีดัชนีบ่งชี้บางอย่างที่ทำให้น่ากังวล แต่อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นในสหรัฐค่อนข้างต่ำ อยู่แล้ว และอัตราการว่างงานรวมทั้งการใช้จ่าย ของผู้บริโภคก็ยังเป็นที่น่าพอใจ ผู้กำหนด นโยบายของระบบธนาคารกลางสหรัฐ ต้องชะลอการลดอัตราดอกเบี้ยออกไปก่อน จนกว่าจะมีสัญญาณของปัญหาเศรษฐกิจ ที่ชัดเจน

Source: กรุงเทพธุรกิจ
TRADE RIDER

*

Plaman7

• 1,928
โดนทองด้อเยอะได้ทองก้อแยะโดนสามวันไปหลายเลยเรียนดีกว่าถ้าแพ้เพราะทองเรียนฟิโบทั้งวันมาเทรดตัวอื่นทองม้วนไปก่อน
ดีที่โบนัสกลางปีมากกว่ากว่าเดิม
ตอนนี้ไม่มีปัญหาการเงิน
เทรดสบายๆเลยที่เหลือไปฝากออมสินแทงหวยออมสินครับผม
เหลือแค่แสนสำรองไม่งั้นแม่งเทรดตามความบ้า
เมื่อคืนเมียซ้อมไปสามดอกโอย
ร้องโฮกเลย
เอาวะเรียนก้อเรียน
แอ๊ดนอกจากฟิโบแล้วอะไรน่าเรียนอีกครับผม
เมียบอกไปเป็นนักศึกษาซะ
แต่ผมขอบอกชอบน้องนักศึกษามากกว่า
อิอิ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

เสาร์ อาทิตย์  ลอง bitcoin ทิ้งๆไว้ ได้มาตั้ง $7 โฮะๆๆๆๆ...ไม่ไปไหนเลย... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,099
(Sep 😎 Fitch ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของฮ่องกง สาเหตุมาจากการชุมนุมเป็นหลัก: ฟิทช์ บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ได้ปรับลดความน่าเชื่อถือพันธบัตรระยะยาวในสกุลเงินต่างประเทศของฮ่องกงลงจากเดิมที่ AA+ มาอยู่ที่ AA และมีแนวโน้มเป็นลบ สาเหตุมาจากการชุมนุมเป็นหลัก

ฟิทช์ (Fitch) บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ได้ปรับลดความน่าเชื่อถือพันธบัตรระยะยาวในสกุลเงินต่างประเทศของฮ่องกงลงจากเดิมที่ AA+ มาอยู่ที่ AA และมีแนวโน้มเป็นลบ สาเหตุมาจากการชุมนุมเป็นหลัก นอกจากนี้ฟิทช์ยังมีข้อสงสัยว่าฮ่องกงจะยังคงไว้เรื่องของความเชื่อมั่นของประชาชนในหลักนิติธรรม และเรื่องของการปกครองในระบบ 1 ประเทศ 2 ระบบ หลังจากการชุมนุมนี้หรือไม่ ซึ่งเรื่องเหล่านี้เกี่ยวข้องกับเรื่องเสถียรภาพรวมไปถึงสภาวะแวดล้อมในการทำธุรกิจ

การประท้วงของผู้ชุมนุมได้เข้าสู่สัปดาห์ที่ 14 โดยเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา แคร์รี แลม ผู้ว่าการเขตปกครองพิเศษฮ่องกง ได้ประกาศที่จะถอดถอนข้อกฎหมายส่งตัวผู้ร้ายข้ามแดน ซึ่งเป็น 1 ใน 5 ข้อเสนอที่ผู้ชุมนุมต้องการ แต่อย่างไรก็ดีผู้ชุมนุมบางส่วนกลับมองว่าเรื่องนี้ถือว่าสายไปเสียแล้ว

นอกจากนี้ ฟิทช์ มองว่าการปรับอันดับความน่าเชื่อถือของฮ่องกงครั้งนี้จะถือว่าทำให้อันดับความน่าเชื่อถือใกล้เคียงกับจีนมากขึ้น ปัจจุบันความน่าเชื่อถือของจีนนั้นอยู่ที่ A+

การปรับลดความน่าเชื่อถือในพันธบัตรระยะยาวในสกุลเงินต่างประเทศของฮ่องกงครั้งนี้ เป็นการปรับลดความน่าเชื่อถือครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 1995 โดยครั้งนั้น ฟิทช์ ได้ปรับลดความน่าเชื่อถือของฮ่องกงลงเนื่องจากอังกฤษกำลังที่จะส่งมอบเกาะฮ่องกงคืนให้กับจีน

อย่างไรก็ดี แคร์รี แลม ได้ออกมาแย้งมุมมองของ ฟิทช์ ว่าการปรับอันดับความน่าเชื่อถือของฮ่องกงลงมาเนื่องจาก ฟิทช์ มีข้อสงสัยในเรื่องของ 1 ประเทศ 2 ระบบ รวมไปถึงหลักนิติธรรมที่ลดลงหลังจากเกิดการชุมนุม แต่เธอมองว่า การชุมนุมส่งผลกระทบกับภาคธุรกิจ รวมไปถึงความเชื่อมั่นจากประเทศต่างๆ นอกจากนี้เธอยังได้แนะนำให้หยุดใช้ความรุนแรงอีกด้วย

ขณะที่ ING มองว่าเห็นด้วยบางส่วนกับการที่ ฟิทช์ ปรับลดความน่าเชื่อถือ โดยมองว่ารัฐบาลฮ่องกงตอบสนองการชุมนุมช้าเกินไป ขณะที่ถ้าหากฮ่องกงจะเรียกความมั่นใจในเรื่องหลักนิติธรรมนั้นรัฐบาลฮ่องกงจะต้องสร้างช่องทางที่ให้ผู้ชุมนุมสามารถสื่อสารกับรัฐบาลได้ซึ่งเป็นเรื่องที่ยากในขณะนี้ โดยสิ่งที่ทำได้ของผู้ชุมนุมคือการเลือกตั้งตัวแทนสภานิติบัญญัติ 70 รายในเดือนนี้

โดย Wattanapong Jaiwat
Source: Brandinside.asia
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,099
ผู้ประท้วงต่อต้านรัฐบาลจุดไฟให้หนึ่งในทางออกของสถานีเซ็นทรัล mtr ในวันอาทิตย์เนื่องจากความวุ่นวายในฮ่องกงอีกครั้ง

เมืองได้เข้าสู่สัปดาห์ที่ 14 ของการประท้วงที่มีการเผชิญหน้าหลายครั้งระหว่างตำรวจจราจลและผู้ประท้วงและถูกจับกุมหลายๆคน

ความขัดแย้งหกออกไปบนถนนที่ผู้ประท้วงขุดอิฐจากพื้นดินจุดไฟเป็นชิ้นส่วนกระดาษแข็งและทุบหน้าต่างของแก้ว

ติดตามบล็อกไลฟ์สดของเราสำหรับข่าวล่าสุด: sc.mp/9k5nr
TRADE RIDER