กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG

• 17 replies
  • 6,336 views
ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG
« เมื่อ: 03, กันยายน 2019, 10:17:37 PM »
จากที่มีปัญหายืดเยื้อมาตั้งแต่กลางเดือนที่แล้ว (สิงหาคม) ปัญจุบันปัญหาของ UAG ก็ยังไม่คลี่คลายเกี่ยวกับการเทรด CFD
และดูเหมือนว่าจะมีปัญหาเพิ่มมาเรื่อยๆจนทำให้รู้สึกว่าความน่าเชื่อถือของโบรกลดลง
จึงอยากถามเพื่อนๆว่ามีโอกาสมั้ยที่โบรกจะบิน เพราะลงทุนไปมากโขอยู่เหมือนกัน
พอจะถอนเงินออกก็ถูกยกเลิก ถูกพรีสบัญชี เว็บมีปัญหา เว็บล่ม บลาๆๆ
เริ่มหวั่นๆแล้วว่ามันเป็นสัญญาณที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ปล. ไม่รวมเรื่องลดค่า swap แบบเว่อร์ๆอีก

*

admin

• 80,404
Re: ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, กันยายน 2019, 10:25:24 PM »
เอา จริงๆ ครับ โบรกไม่มี License แบบนี้จะปิดหนี ตอนไหนก็ได้ครับ
ผม เคยสมัครเข้าไป ดูข้างในแล้ว ความน่าเชื่อถือ ไม่มีเลย โอนเงินยังต้องโอนเข้า บริษัท หรือ ในนาม บุคคล ไม่สามารถใช้ Payment gateway เหมือนโบรกทั่วไปได้เนื่องจากไม่มี ใบอนุญาติ
ดังนั้น ถ้าทำได้ก็รีบถอนเงินออกมา ครับผม เจ้าของโบรกมีโอกาศขนเงินหนีตอนไหนก็ได้

การลด ค่า Swap ก็อีก ไม่ซื่อตรงแต่แรกแล้ว ครับ ล่อเม่าให้ฝากเงินเข้าไป แล้วก็เตรียมบิน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
Re: ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, กันยายน 2019, 11:57:59 PM »
ตอนนี้ทราบจากวงในมาแล้วครับว่า เงินที่ได้มาจากการฟอกเงินของ รัฐเซีย หมดเมื่อไหร่ก็บินเมื่อนั้นครับ ข้อมูลคงไม่ขอเปิดเผยมาจากที่ไหน เจ้าของชื่อย่อตัว D ใหญ่พอก็จะสืบรู้เอง  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 12:08:28 AM »
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 11:57:59 PM
ตอนนี้ทราบจากวงในมาแล้วครับว่า เงินที่ได้มาจากการฟอกเงินของ รัฐเซีย หมดเมื่อไหร่ก็บินเมื่อนั้นครับ ข้อมูลคงไม่ขอเปิดเผยมาจากที่ไหน เจ้าของชื่อย่อตัว D ใหญ่พอก็จะสืบรู้เอง  xc8* xc8*

โอวเผือกในเผือก
**11 **11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 12:23:26 AM »
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 11:57:59 PM
Duckสิน แน่เลยครับ อีกคนเขาตบตีกับจีนอยู่ ไม่ว่างหรอก

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 12:35:52 AM »
อ้างจาก: twotwoone ที่ 04, กันยายน  2019, 12:23:26 AM
Duckสิน แน่เลยครับ อีกคนเขาตบตีกับจีนอยู่ ไม่ว่างหรอก

ผมนี่ ว่า Dingลัก แน่นอน เลย ค้าบ
/*CC

*

CASE Forex

• 16,936
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 12:46:51 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 12:35:52 AM
อ้างจาก: twotwoone ที่ 04, กันยายน  2019, 12:23:26 AM

ผมนี่ ว่า Dingลัก แน่นอน เลย ค้าบ
/*CC
ถ้า 2 D นี้เขาไม่ต้องมายุ่งกับแค่โบรคหรอกครับ สร้าง inter โบรคเองไปแล้ว  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 08:33:25 AM »
แอดครับ อยากจะรบกวนถามแอดว่า Pepperstone นี่ OK มั่นคงไหมครับ ขอบคุณครับ
Money Management is the key

*

CASE Forex

• 16,936
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 08:49:55 AM »
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 04, กันยายน  2019, 08:33:25 AM
แอดครับ อยากจะรบกวนถามแอดว่า Pepperstone นี่ OK มั่นคงไหมครับ ขอบคุณครับ

ยืนหนึ่ง ของการเปรียบเทียบครับ โบรคใหม่ต่างๆที่เข้ามา จะเอา pepperstone ไว้เปรียบเทียบครับว่า โบรคตัวเองดีกว่าอย่างงั้นอย่างงี้ ถ้าในไทยโบรคนี้เปรียบเสมือน ค่าเงิน USD ครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 08:50:59 AM »
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 04, กันยายน  2019, 08:33:25 AM

ดีครับผม license Asic เชื่อถือได้ ครับ คนไทยใช้กันมานาน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 08:54:16 AM »
มี บช. ECN ของโบรกไหนที่ดีๆ พอจะแนะนำไหมครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:04:36 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 08:50:59 AM

ดีครับผม license Asic เชื่อถือได้ ครับ คนไทยใช้กันมานาน

ขอบคุณมากครับ อยากจะรบกวนถามนอกเรื่องนิดนึง คือค่าเงิน TRY นี่มีใครเล่นมั้ยครับ
ผมเห็น XM, Pepperstone ให้ EUR/TRY 1 Lot ให้สวอปวันละตั้งพันกว่าบาท คิดเล่นๆว่า ถ้าหาจังหวะดีๆ ถือ 1 ล็อตไปยาวๆ ได้สวอปเดือนละตั้งสามหมื่นบาท แอดคิดว่าแบบนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ แล้วการถือยาวๆเป็นปีๆ มันจะมีโดนค่าปรับอะไรมั้ยครับ
คือผมกำลัวคิดว่าจะเปิดสักบัญชีนึง ใส่ตังไว้เผื่อสักสองแสน ซื้อ EUR/TRY 1 Lot แล้วถือยาว ถ้าได้ตามนี้ ปีนึงนี่น่าจะกำไรเกินทุน แอดคิดว่าไงครับ ขอบคุณครับ
Money Management is the key

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:16:47 AM »
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 04, กันยายน  2019, 08:54:16 AM
มี บช. ECN ของโบรกไหนที่ดีๆ พอจะแนะนำไหมครับ

ถ้าไม่คิดมากเลย แนะนำ ECN Exness ครับเทรดได้ทุกกระบวนท่า จริงๆ ไม่งั้นก็ ICmarket ก็ได้ ครับ Pepperstone ก็ดี ครับ Razor
ถ้าแบบดีๆเลยก็ Dukascopy ของ Swiss ครับ แต่เปิดยากมาก และ 1000$ ขึ้นไปเท่านั้นครับ
ทุกโบรกเราก็จะเจอปัญหาทุกโบรก นะครับ เล็กๆน้อยๆ ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:20:22 AM »
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 04, กันยายน  2019, 09:04:36 AM
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 08:50:59 AM

ขอบคุณมากครับ อยากจะรบกวนถามนอกเรื่องนิดนึง คือค่าเงิน TRY นี่มีใครเล่นมั้ยครับ
ผมเห็น XM, Pepperstone ให้ EUR/TRY 1 Lot ให้สวอปวันละตั้งพันกว่าบาท คิดเล่นๆว่า ถ้าหาจังหวะดีๆ ถือ 1 ล็อตไปยาวๆ ได้สวอปเดือนละตั้งสามหมื่นบาท แอดคิดว่าแบบนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ แล้วการถือยาวๆเป็นปีๆ มันจะมีโดนค่าปรับอะไรมั้ยครับ
คือผมกำลัวคิดว่าจะเปิดสักบัญชีนึง ใส่ตังไว้เผื่อสักสองแสน ซื้อ EUR/TRY 1 Lot แล้วถือยาว ถ้าได้ตามนี้ ปีนึงนี่น่าจะกำไรเกินทุน แอดคิดว่าไงครับ ขอบคุณครับ

อย่างแรก Spread แพงมากครับ คือเปิด มาที Swap กว่าจะ Cover ได้ ใช้เวลา นาน
อย่างที่ สองความผันผวนสูงมากครับ ถ้ามีข่าวอะไร แปปเดียวก็วิ่งแรงมาก ทำให้ต้องปิดออเดอร์ บ่อย และ เสียค่า Spread เยอะ ท่านต้องโยกเงินบ่อยด้วย ครับ
แถมให้ ครับเท่าที่เจอมา โบรกเกอร์ที่ให้ Swap เยอะสุดสำหรับ EURTRY คือ Icmarkets ครับ
แต่ ก็ตามที่บอกครับ ได้ไม่คุ้มเสีย ครับ
(TH)**

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:21:45 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 09:16:47 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 04, กันยายน  2019, 08:54:16 AM

ถ้าไม่คิดมากเลย แนะนำ ECN Exness ครับเทรดได้ทุกกระบวนท่า จริงๆ ไม่งั้นก็ ICmarket ก็ได้ ครับ Pepperstone ก็ดี ครับ Razor
ถ้าแบบดีๆเลยก็ Dukascopy ของ Swiss ครับ แต่เปิดยากมาก และ 1000$ ขึ้นไปเท่านั้นครับ
ทุกโบรกเราก็จะเจอปัญหาทุกโบรก นะครับ เล็กๆน้อยๆ ครับ
(TH)**
ขอบคุณมากๆครับผม