กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG

• 17 replies
  • 6,391 views
Re: ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:24:42 AM »
ลองขอถอนออกทีละน้อยๆ ครับ ทีละหน่อย ถ้าโชคดีถอนออกมาได้หมดก่อนบิน

หรือยอมเสียดอกเบี้ยที่เทรดได้ ต่อรองว่าขอถอนเงินทุนออกมาทั้งหมดเลย ยกกำไรให้ น่าจะได้ทุนคืนทั้งหมดออกมาก่อนนะครับ   เอากำไรด้วยนี่ถอนออกไม่ได้ หายไปทั้งหมดเลยนะครับ  ลองติดต่อดู

งง ว่าเงินเราเข้าไป จะถอนออกทำไมถึงโดน freezz แอคเค้า

ถ้าจะถอนปิด position ปิด order ทั้งหมดให้มันนิ่งๆ ก่อนถอนนะครับ โดยมากการฟรีซแอคเค้าอาจจะเพื่อให้นิ่งและถอนออกมากได้

คิดจะถอนก็รีบถอนออกมาให้หมด ก่อนที่จะไม่ได้ถอนครับ(บิน)

*

admin

• 80,646
Re: ความน่าเชื่อถือของโบรก UAG
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 09:27:52 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 04, กันยายน  2019, 09:24:42 AM
ลองขอถอนออกทีละน้อยๆ ครับ ทีละหน่อย ถ้าโชคดีถอนออกมาได้หมดก่อนบิน

หรือยอมเสียดอกเบี้ยที่เทรดได้ ต่อรองว่าขอถอนเงินทุนออกมาทั้งหมดเลย ยกกำไรให้ น่าจะได้ทุนคืนทั้งหมดออกมาก่อนนะครับ   เอากำไรด้วยนี่ถอนออกไม่ได้ หายไปทั้งหมดเลยนะครับ  ลองติดต่อดู

งง ว่าเงินเราเข้าไป จะถอนออกทำไมถึงโดน freezz แอคเค้า

ถ้าจะถอนปิด position ปิด order ทั้งหมดให้มันนิ่งๆ ก่อนถอนนะครับ โดยมากการฟรีซแอคเค้าอาจจะเพื่อให้นิ่งและถอนออกมากได้

คิดจะถอนก็รีบถอนออกมาให้หมด ก่อนที่จะไม่ได้ถอนครับ(บิน)

ตอนนี้เท่าที่เห็นตาม เฟสบุค ยอดที่ ถอนแล้วรอมีแต่ ยอดโหดๆ ทั้งนั้นเลย ครับ หลักแสน หลัก ล้านขึ้น แล้วยอดที่ไม่เห็นอีกเยอะ ครับ
ประเมินคร่าวๆ น่าจะมีเงินใน โบรกสัก พันล้าน เห็นจะได้
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04, กันยายน 2019, 10:03:15 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 09:20:22 AM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 04, กันยายน  2019, 09:04:36 AM
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2019, 08:50:59 AM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 04, กันยายน  2019, 08:33:25 AM
แอดครับ อยากจะรบกวนถามแอดว่า Pepperstone นี่ OK มั่นคงไหมครับ ขอบคุณครับ

ดีครับผม license Asic เชื่อถือได้ ครับ คนไทยใช้กันมานาน

ขอบคุณมากครับ อยากจะรบกวนถามนอกเรื่องนิดนึง คือค่าเงิน TRY นี่มีใครเล่นมั้ยครับ
ผมเห็น XM, Pepperstone ให้ EUR/TRY 1 Lot ให้สวอปวันละตั้งพันกว่าบาท คิดเล่นๆว่า ถ้าหาจังหวะดีๆ ถือ 1 ล็อตไปยาวๆ ได้สวอปเดือนละตั้งสามหมื่นบาท แอดคิดว่าแบบนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ แล้วการถือยาวๆเป็นปีๆ มันจะมีโดนค่าปรับอะไรมั้ยครับ
คือผมกำลัวคิดว่าจะเปิดสักบัญชีนึง ใส่ตังไว้เผื่อสักสองแสน ซื้อ EUR/TRY 1 Lot แล้วถือยาว ถ้าได้ตามนี้ ปีนึงนี่น่าจะกำไรเกินทุน แอดคิดว่าไงครับ ขอบคุณครับ

อย่างแรก Spread แพงมากครับ คือเปิด มาที Swap กว่าจะ Cover ได้ ใช้เวลา นาน
อย่างที่ สองความผันผวนสูงมากครับ ถ้ามีข่าวอะไร แปปเดียวก็วิ่งแรงมาก ทำให้ต้องปิดออเดอร์ บ่อย และ เสียค่า Spread เยอะ ท่านต้องโยกเงินบ่อยด้วย ครับ
แถมให้ ครับเท่าที่เจอมา โบรกเกอร์ที่ให้ Swap เยอะสุดสำหรับ EURTRY คือ Icmarkets ครับ
แต่ ก็ตามที่บอกครับ ได้ไม่คุ้มเสีย ครับ
(TH)**

ขอบคุณมากๆครับแอด
Money Management is the key