กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 3 กันยายน 2562 ติดทรงขาขึ้นผมว่าดีดขึ้น

• 31 replies
  • 5,978 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562 ติดทรงขาขึ้นผมว่าดีดขึ้น

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1520+ 1500-1510 1600

Signal Buy ในเวลาของสัปดาห์ที่ผ่านมาอาจจะเห็นว่ากราฟทองได้ปิดแดงลงมา แต่ถ้าเรามองภาพรวมๆแล้ว เดือนได้ปิดเขียวอย่างสูง เพราะฉะนั้น Week ที่แดงที่เกิดขึ้นอาจจะไม่ได้มีผลอะไรมากเลยก็ได้ เพราะถ้ากราฟจะลงจริงๆคงไม่ลงสวนแท่งเดือนที่เขียวขนาดนี้คงต้องไปหาแท่งแดงระดับเดือนสวยๆข้างบน ดีกว่าหรือเปล่าก่อนที่จะลงได้ เพราะฉะนั้นถ้าย่อยลงมาในกราฟ Day จะเห็นว่าทองติดเส้นกลางของเทรนไลน์ขาขึ้นจุดสำคัญนี้หลายต่อหลายครั้งเพราะฉะนั้นในเวลานี้ก็ยังติดอยู่ อาจจะเป็นได้ว่าติด รอบนี้ก็ยังดีดกลับขึ้นไปอีกเป็นแน่ ลุยๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

วิ่งกิน กลับไป กลับมา อยู่แถวๆนี้แหละนะ ..ทอง.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, กันยายน  2019, 09:53:13 AM
วิ่งกิน กลับไป กลับมา อยู่แถวๆนี้แหละนะ ..ทอง.. xc8* xc8* xc8*
เกาะ ema h1 ที่เกาะกลางถนน ผมจะ Buy ละนะ พลาด GU มาละเอาคืนที่ทองเนี่ยละ ตามเทรนใหญ่  xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 02:08:13 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, กันยายน  2019, 09:53:13 AM
เกาะ ema h1 ที่เกาะกลางถนน ผมจะ Buy ละนะ พลาด GU มาละเอาคืนที่ทองเนี่ยละ ตามเทรนใหญ่  xc4* xc4* xc4*

ิีตอนนี้ก็ buy อยู่เหมือนกันจ้าาาาา...  )2: )2:
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, กันยายน  2019, 02:32:11 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 02:08:13 PM

ิีตอนนี้ก็ buy อยู่เหมือนกันจ้าาาาา...  )2: )2:
หลวงปู่เค็ม โมโห เป็นไงจัดให้ดอกใหญ่ แล้วเดียวจะไปต่อด้วยนะจะบอกให้  xc8* xc8* xc8*

*

sanwat

• 412

อ้างจาก: sanwat ที่ 04, กันยายน  2019, 06:21:39 AM
จัดไปตอน 1428 สวยไปเลยคร้าบบ Ha)**

เราปิด เก็บกำไรแล้ว ถอนตัวออกมาดูท่าทีตรง 1550 ก่อน ว่าจะยังไง ค่อยเเลือกทาง ลงใหม่... xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,932
ถ้ามานับรวมกันกับที่เสีย GU เมื่อวาน ดอกนี้หลวงปู่เค็มคุ้มกว่าเยอะ  xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 04, กันยายน  2019, 08:34:19 AM
ถ้ามานับรวมกันกับที่เสีย GU เมื่อวาน ดอกนี้หลวงปู่เค็มคุ้มกว่าเยอะ  xc8* xc8* xc8*

ว่าแล้ว..รอดู 1550  ก่อน...โชคดีมากมาย ที่ปิดเก็บไปก่อน.. 555+ 555+ 555+..มันลงจริงๆ..เดี๋ยวค่อยหาช่องเข้า buy ใหม่.. xc8* xc8*

ความคิดเห็ฯของผมนะครับ เมื่อคืนทองไม่สามารถ ผ่านแนวไปได้ อาจจะ Sideway หนักเลยหรือป่าว

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 04, กันยายน  2019, 09:20:30 AM
ความคิดเห็ฯของผมนะครับ เมื่อคืนทองไม่สามารถ ผ่านแนวไปได้ อาจจะ Sideway หนักเลยหรือป่าว

น่าจะ triple top แล้วลงมา 1500 ก็ได้ ถ้ายังไม่ผ่านนะ

อ้างจาก: sanwat ที่ 04, กันยายน  2019, 09:21:30 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 04, กันยายน  2019, 09:20:30 AM

น่าจะ triple top แล้วลงมา 1500 ก็ได้ ถ้ายังไม่ผ่านนะ

ขอบคุณครับ

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: sanwat ที่ 04, กันยายน  2019, 09:21:30 AM

แท่ง Day ย่อมาครึ่งนึงแล้วพุ่งก็ได้ครับ สเตปปกติของแท่งเทียน SL ต่ำแล้ว ลงมา 50-70 % ถ้าเข้าไป RR จะสูงมากเลขนัยยะสำคัญอยู่ที่ 1600 ถ้าลงผมว่ามันลงก่อนหน้านี้ละ นี้ยังติด เทรนไลน์ ติดเทรนใหญ่ ติด ema BB ต่างๆนาๆ มีเทรนเป็นเพื่อนน่าจะปลอดภัยมากกว่า แล้วยิ่ง day แท่งขนาดนี้ แล้วแต่พิจารณาครับ  xc4* Ha)**

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 04, กันยายน  2019, 01:42:48 PM

แท่ง Day ย่อมาครึ่งนึงแล้วพุ่งก็ได้ครับ สเตปปกติของแท่งเทียน SL ต่ำแล้ว ลงมา 50-70 % ถ้าเข้าไป RR จะสูงมากเลขนัยยะสำคัญอยู่ที่ 1600 ถ้าลงผมว่ามันลงก่อนหน้านี้ละ นี้ยังติด เทรนไลน์ ติดเทรนใหญ่ ติด ema BB ต่างๆนาๆ มีเทรนเป็นเพื่อนน่าจะปลอดภัยมากกว่า แล้วยิ่ง day แท่งขนาดนี้ แล้วแต่พิจารณาครับ  xc4* Ha)**
ตามคาดย่อลงไปแล้วดีดขึ้นมาทำ day เขียวไป หหุหุ  xc8*

*

CASE Forex

• 16,932
ใครจะขึ้นเครื่องบินไปกลับหลวงปู่เค็ม ก็รีบซื้อตั๋วนะลูกๆ จะไป 1580 แล้ว โฮกๆๆๆๆ