กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562 กราฟเดือนเขียวจะไหวไหม

• 34 replies
  • 7,006 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562 กราฟเดือนเขียวจะไหวไหม

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.203-1.204 50-60 pip 200-400 pip

Signal Buy ในช่วงนี้อาจจะดูยากลำบาก แต่ถ้าอิงแท่งเทียนใหญ่ๆอย่าง เดือนแล้วที่ปิดเขียว pinbar ผมก็มองว่าอย่างน้อยก็มีความหวังจากพฤติกรรมของกราฟเองให้เล่น แม้ว่าก่อนหน้านี้จะแพ้ให้กลับตลาดในขา Buy ไปแล้วก็ตามใครที่ทุบลงมาก็น่าจะพอได้กำไรคืนมาบ้าง ส่วนใครจะชอบการที่คิดว่าน่าจะ Buy ในเวลานี้ก็ถือว่ามี RR ให้เล่นได้สูง เช่น SL ที่อยู่ใน Low ต่ำสุดเวลานี้อย่าง 1.2000 ก็ใครจะ Buy ตอนนี้และ SL ตรงข้างล่างก็มีผลตอบแทนที่สูงเช่นกันถ้าผลสรุปเดือนกันยากลับมาปิด เดือนเขียวหรือใครจะเล่นรอบไปเรื่อยๆ ปิดตาม แนวนับแนวต้านในอดีต แต่อาจารย์หลวงปู่เค็มยังติดเข้าพรรษา ออกมาเสนอหน้ามากไม่ได้ 55555

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

sanwat

• 412
แอดครับ buy นำร่องตรงนี้ SL สั้นๆ ไม่น่ามีมีผลกระทบอะไรกับพอตมากใช่ไหมครับ 5555 ผมว่ามันชนแล้วคงไม่ทะลุ ต้องมีเด้งก่อนล่ะ  x*/2

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 09:30:17 AM
แอดครับ buy นำร่องตรงนี้ SL สั้นๆ ไม่น่ามีมีผลกระทบอะไรกับพอตมากใช่ไหมครับ 5555 ผมว่ามันชนแล้วคงไม่ทะลุ ต้องมีเด้งก่อนล่ะ  x*/2
ก่อนวิเคราะห์ก็จัดไป 1 ดอกละครับ แต่ผมก็หวังไม้เดียวเลยครับ เพราะว่าถ้า แพ้  ก็ ลบ 10-15 % พอร์ตเลยครับตามสเปรดอีกเลยไม่รู้ว่าจะกี่ % แน่ๆไม่ได้ตั้ง SL เพราะเด่วมันลากสเปรดแดกเอาแล้วพุง เคยเจอกับตัวกราฟไปไม่ถึงแต่ออเดอร์หาย สเปรด 20 pip งงแดกกันไปเลย ก็เลยเด่วต้องมากดปิดออเดอร์แทนถ้ามันทะลุมาจริงๆ ส่วนถ้ากราฟกลับมาได้ พอร์ตก็คงจะ ตามสัดส่วนที่แพ้นั้นละครับ (ในจังหวะที่คนอื่นว่าเสี่ยงเราต้องกล้า ผมยึดหลักแบบนี้ครับ)
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 09:36:04 AM
อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 09:30:17 AM
ก่อนวิเคราะห์ก็จัดไป 1 ดอกละครับ แต่ผมก็หวังไม้เดียวเลยครับ เพราะว่าถ้า แพ้  ก็ ลบ 10-15 % พอร์ตเลยครับตามสเปรดอีกเลยไม่รู้ว่าจะกี่ % แน่ๆไม่ได้ตั้ง SL เพราะเด่วมันลากสเปรดแดกเอาแล้วพุง เคยเจอกับตัวกราฟไปไม่ถึงแต่ออเดอร์หาย สเปรด 20 pip งงแดกกันไปเลย ก็เลยเด่วต้องมากดปิดออเดอร์แทนถ้ามันทะลุมาจริงๆ ส่วนถ้ากราฟกลับมาได้ พอร์ตก็คงจะ ตามสัดส่วนที่แพ้นั้นละครับ (ในจังหวะที่คนอื่นว่าเสี่ยงเราต้องกล้า ผมยึดหลักแบบนี้ครับ)

ผมว่าเข้าจุดนี้อาจจะเสียหายน้อยสุดแล้วล่ะ  ))/* ถ้าทะลุแล้วปิดล่างราคาปัจจุบันก็คงต้อง ตาม 5555+  x*/2

*

sanwat

• 412
แต่สถานการณ์ปัจจุบันก็ยังน่ากังวล เรื่องการยุบสภา แต่ว่า ถ้าเราเข้าตามวิเคราะห์มี SL ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลเท่าไหร่  ))/*

อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 09:42:40 AM
แต่สถานการณ์ปัจจุบันก็ยังน่ากังวล เรื่องการยุบสภา แต่ว่า ถ้าเราเข้าตามวิเคราะห์มี SL ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลเท่าไหร่  ))/*

ใช่ค่ะ..แต่ GU กำลังดิ่ง อ่ะ หลวงปู่... xz55** xz55**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
 )2:  นี่ล่ะคือโอกาสของเรา ราคาปิดตรง pinbar แล้ว x*/2

*

admin

• 80,402
ทำไม ผม Sell อย่างเดียวหว่า
pig 1** pig 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2019, 10:38:41 AM

..sell เก็บหมูขายไปรอบนึงแล้ว  ตอนนี้ก็กำลังถือ sell  เหมือนกัน...  Pigig Pigig
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2019, 10:38:41 AM

เพราะว่าเราเอากำไรจาก sell มาเป้นชาวสวน  x*/2

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 11:44:45 AM

เพราะว่าเราเอากำไรจาก sell มาเป้นชาวสวน  x*/2

โอนเงินกันไปมา โดยตรงเลยก็ได้
xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: admin ที่ 03, กันยายน  2019, 11:52:35 AM
อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 11:44:45 AM

โอนเงินกันไปมา โดยตรงเลยก็ได้
xc8* xc8*

555 ผมยังไม่สวนครับ ตราบใดที่ไม่มี Price action ระดับ H4  แต่ว่าผม sell ตาม GCHF แอดไปละ  x*/2

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: sanwat ที่ 03, กันยายน  2019, 09:40:17 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 03, กันยายน  2019, 09:36:04 AM

ผมว่าเข้าจุดนี้อาจจะเสียหายน้อยสุดแล้วล่ะ  ))/* ถ้าทะลุแล้วปิดล่างราคาปัจจุบันก็คงต้อง ตาม 5555+  x*/2
ไว้อาลัยให้กับออเดอร์ครับเพิ่มมาเปิดดู คิดว่า TP ที่ไหนได้หายไปเลย อย่างน้อยก็ไม่ต้องฝากความหวัง หวังว่าจะขึ้นจะลงสุดท้ายตายเรียบ จบเกมส์ไปแบบวางแผน เด่วขอตัวไปเผาวัดหลวงปู่เค็มแปป

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 03, กันยายน  2019, 10:52:58 AM

..sell เก็บหมูขายไปรอบนึงแล้ว  ตอนนี้ก็กำลังถือ sell  เหมือนกัน...  Pigig Pigig
อิจฉาสายเทรดสั้น ตัดใจ ตัดกำไรจบๆเกมส์ไปได้เรื่อยๆ
ผมพยายามฝึกให้ทำได้เหมือนกัน บวกๆแล้วก็ตัดทิ้งกำไรไป แต่ก็นะอยากให้ไปตามวางแผน จนทำให้ส่วนใหญ่ ไม่ SL ก็โดน กินหน้าออเดอร์ซะส่วนใหญ่   /**33 /**33

*

CASE Forex

• 16,936
จังหวะนี้ใครจะหมู่ใครจะจ่า ดูกัน ดีดซะเซงเลย  /**33 /**33 /**33