กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 30 สิงหาคม 2562 วันนี้ก็ทุบสิครับ แล้วมานับตังกัน^^

• 111 replies
  • 22,694 views
 (TH)** **spidey** (TH)**
สวัสดีครับแอดตะกี้ก็โพสต์ทีแต่มันไม่ขึ้นวันี้วันศุกร์ผมเห็นด้วยกับแอดนะครับว่ากราฟจะลงไปใกล้ tp1 หรือไม่ก็เลยไปนิดหนึ่ง แต่...ผมรู้สึกสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ว่าถ้าใกล้ๆ tp หรือเลยไปนิดหนึ่งกราฟมันจะเด้งกลับนะครับ มันคุ้นๆว่าเคยเจอแบบนี้ เซลไว้โดนลากฮานครับ
xz55** **spidey** xz55**

*

PoNgPk

• 6,100
PIMCO คาดการณ์เฟดปรับลดดอกเบี้ยมากกว่า 1 ครั้งในปีนี้
: นาง Tiffany Wilding, นักเศรษฐศาสตร์จากบริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน PIMCO คาดว่าธนาคารกลางสหรัฐฯ จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบายอีกมากกว่า 1 ครั้งในปีนี้ เนื่องจาก
1) momentum ในตลาดแรงงานส่งสัญญาณชะลอตัว โดยอัตราการว่างงานปรับลดลงด้วย diminishing rate,

2) การเจรจาการค้าระหว่างสหรัฐฯ กับจีนยังไม่มีความคืบหน้า และ

3) ผลกระทบจากการปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบายต่อความเสี่ยงด้านเสถียรภาพระบบการเงินปรับลดลง เนื่องจากสถาบันการเงินมี เงินทุน (capital) เพียงพอและหนี้ภาคครัวเรือนยังคงอยู่ในระดับต่ำ

อย่างไรก็ดี PIMCO ปรับลดสัดส่วนการถือครองพันธบัตรรัฐบาลในช่วงที่ผ่านมา โดยนาย Dan Ivascyn, PIMCO Chief Investment Officer กล่าวว่า ข่าวเชิงบวกเพียงเล็กน้อยในเรื่องการเจรจาการค้าระหว่างสหรัฐฯ กับจีน อาจทำให้อัตราผลตอบแทนพันธบัตรปรับเพิ่มขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ

นอกจากนี้ ตัวเลขอัตราเงินเฟ้อที่มีแนวโน้มประกาศสูงกว่าคาดการณ์ อาจส่งผลให้คณะกรรมการ FOMC ตัดสินใจคงอัตราดอกเบี้ยนโยบาย

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,664

สัญญาน Sell GU เริ่มมาครับ เทรนหลักขาลงจะพาลงไปได้ใหม ถ้าหลดลงไปได้น่าจะยาวเลย ครับแบบนี้
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

toptop

• 267
ขอกำไรเต็มเข่งกับวันศุกร์สุดสัปดาห์เลยนะแอด  g*/-
ยอมขายหมูดีกว่าไม่มีหมูให้ขาย

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: toptop ที่ 30, สิงหาคม  2019, 12:42:58 PM
ขอกำไรเต็มเข่งกับวันศุกร์สุดสัปดาห์เลยนะแอด  g*/-

ขอให้ได้ขอให้ โดนกำไร หนักๆครับ วันนี้เอื่อยมาหลาย วันเกิน
%%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

teeneetrader

*

admin

• 80,664
Sell Stop EU ทำงานสวยๆแล้ว ครับ
spy/*/ spy/*/ spy/*/

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: charine ที่ 30, สิงหาคม  2019, 11:39:02 AM
(TH)** **spidey** (TH)**
สวัสดีครับแอดตะกี้ก็โพสต์ทีแต่มันไม่ขึ้นวันี้วันศุกร์ผมเห็นด้วยกับแอดนะครับว่ากราฟจะลงไปใกล้ tp1 หรือไม่ก็เลยไปนิดหนึ่ง แต่...ผมรู้สึกสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ว่าถ้าใกล้ๆ tp หรือเลยไปนิดหนึ่งกราฟมันจะเด้งกลับนะครับ มันคุ้นๆว่าเคยเจอแบบนี้ เซลไว้โดนลากฮานครับ
xz55** **spidey** xz55**

ทุกอย่าง 50/50 นะครับเหมือนโยนเหรียญเทรด มันจะไม่ทุกครั้งเสมอ ไปครับ
แต่ MM มันช่วยเราให้รอดได้
Tho*/ Tho*/

*

PoNgPk

• 6,100
Kathy Lien กรรมการผู้จัดการด้านกลยุทธ์ฟอเร็กซ์จาก BK Asset Management ภาพรวมตลาดฟอเร็กซ์ประจำวันที่ 29 สิงหาคม 2019

เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา ดอลลาร์สหรัฐ ยังมีการซื้อขายกันสูงขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักอื่นๆ ยกเว้น ดอลลาร์แคนาดา การเคลื่อนไหวดังกล่าวเกิดจากการคำพูดที่ดูประนีประนอมของจีน ประกอบกับข้อมูลตัวเลขทางเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ที่ดีกว่าที่คาดไว้ และการปรับขึ้นของดอกเบี้ยพันธบัตรได้เป็นครั้งแรกในรอบสัปดาห์ ตัวเลขการเติบโตของ จีดีพีของสหรัฐฯ ในไตรมาสที่สองซึ่งไม่ได้มีการปรับแก้ แต่ การบริโภคส่วนบุคคล ก็ยังสูงขึ้นกว่าที่คาดไว้ โดยเพิ่มขึ้น 4.7% เมื่อเทียบกับที่คาดการณ์ไว้ที่ 4.3% ความสัมพันธ์ทางการค้าระหว่างสหรัฐฯ กับจีนก็ร้อนแรงถึงจุดแตกหักเมื่อ 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา แต่ในช่วงสัปดาห์ที่แล้วก็เริ่มมีการใช้คำพูดที่ดูประนีประนอมมากขึ้นออกมาจากทั้งสองฝ่าย ประธานาธิบดีทรัมป์เคยออกมาพูดว่าได้มีการ "โทรศัพท์" เพื่อเจรจาต่อรองกันกับจีนแล้ว และจีนก็ได้กล่าวว่าไม่ต้องการทำให้ความตึงเครียดในการเจรจาครั้งนี้สูงขึ้น และพร้อมที่จะเข้าเจรจาร่วมกันอีกครั้งในเดือนนี้ นายบอริส ชลอสเบิร์ก เพื่อนร่วมงานของเรา ชี้ว่า "ความขัดแย้งระหว่างจีนกับสหรัฐฯ นั้นยังคงเปราะบางและคาดเดาได้ยาก เมื่อพิจารณาข้อความที่มีการสื่อสารถึงกันหลายๆ ครั้งในช่วงฤดูร้อนที่ผ่านมา แต่น้ำเสียงที่ดูจะเป็นมิตรมากขึ้นจากฝั่งของจีนแสดงให้เห็นว่าน่าจะเริ่มมีแรงกดดันจากภายในเพิ่มมากขึ้นที่ทำให้จำเป็นต้องลดความขัดแย้งลงเนื่องจากเริ่มได้รับผลเสียหายทางเศรษฐกิจมากขึ้น ในขณะที่ตลาดก็ยังหวังว่าทั้งจีนและสหรัฐฯ จะสามารถเจรจาเพื่อหาทางออกร่วมกันได้อย่างประนีประนอมมากกว่านี้" เราจึงแนะนำให้นักลงทุนคอยดูสถานการณ์ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งระงับการใช้มาตรการทางภาษีหรือมีการลงนามในข้อตกลงการค้าร่วมกันให้เรียบร้อยก่อน

ในขณะทีในสัปดาห์นี้นักลงทุนทะยอยขายยูโรออกมาทุกวันจนทำให้ปัจจุบัน EUR/USD กำลังไปทดสอบที่ระดับ 1.10 จากตัวเลขในรายงานทางเศรษฐกิจล่าสุด ความเชื่อมั่นในภาคธุรกิจ และ อัตราเงินเฟ้อ ยังคงต่ำลง จำนวนผู้ว่างงาน ก็ยังมีรายงานออกมาติดต่อกันเป็นเดือนที่สี่ ในเดือนที่ผ่านมา ธนาคารกลางเยอรมนีกล่าวว่าเมื่อพิจารณาข้อมูลทางเทคนิคแล้ว เศรษฐกิจของเยอรมนีน่ากำลังใกล้จะเข้าสู่ภาวะถดถอยในไตรมาสที่ 3 และมีโอกาสสูงมากขึ้นเรื่อยๆ และน่าจะไม่มีอะไรมาหยุดยั้งการปรับตัวไปทดสอบที่ระดับ 1.10 ได้ เพราะเงินยูโรมีการเทขายกันออกมาในระดับที่ต่ำกว่ามูลค่าจริงไปพอสมควรแล้ว และข่าวดีเพียงข่าวเดียวที่ได้รับจากประชุม G7 ก็คือทรัมป์ยังไม่น่าจะเรียกเก็บภาษีรถยนต์จากยุโรปในตอนนี้ ด้านสถานการณ์การเมืองในอิตาลีก็เริ่มส่อแววว่าจะดีขึ้นเช่นกัน เมื่อสองสัปดาห์ที่ผ่านมา นายกรัฐมนตรีของอิตาลีได้ประกาศลาออกทำให้ต้องมีการเลือกตั้งครั้งใหม่เร็วกว่ากำหนด เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมาเขาก็ได้รับชัยชนะด้วยการรับเลือกให้เข้าไปเป็นผู้นำในรัฐบาลผสม ในรัฐบาลชุดก่อน นายคอนเตยังมีนายมัตเตโอ ซาลวินีมาเป็นผู้คอยควบคุมและกดดันอยู่ เมื่อถึงช่วงขาลงของนายซาลวินี จึงมีความหวังว่านายคอนเตจะสามารถขึ้นเป็นผู้นำที่ช่วยให้อิตาลี "เป็นปึกแผ่นและสามัคคี" กันยิ่งกว่าเดิมได้

สกุลเงินที่ทำผลงานได้แย่ที่สุดคือ ดอลลาร์นิวซีแลนด์ ซึ่งปรับตัวลงหลังจากที่มีการประกาศดัชนีความเชื่อมั่นในภาคธุรกิจออกมา เนื่องจากดัชนี ความเชื่อมั่นในภาคธุรกิจ จาก ANZ ในครั้งนี้ได้ปรับตัวลดลงไปอยู่ในจุดต่ำสุดในรอบ 11 ปีเลยทีเดียว AUD/NZD จึงได้รับประโยชน์อย่างมากจากช่องว่างระหว่างผลงานทางเศรษฐกิจของนิวซีแลนด์กับออสเตรเลียที่กว้างขึ้นเช่นนี้นี่เอง ทำให้สกุลเงินคู่นี้ปรับตัวสูงขึ้นไปสูงสุดในรอบ 3 เดือน ในสัปดาห์หน้านี้หาก ธนาคารกลางออสเตรเลีย ยังคงนิ่งเฉย AUD/NZD ก็อาจจะปรับตัวสูงขึ้นไปได้อีก
TRADE RIDER

*

admin

• 80,664

หลายท่านอาจจะเห็น แอด Sell EURGBP ก่อนหน้านี้นะครับ ปัจจุบันก็ยังลงอย่างต่อเนื่อง
**6105** **6105**

*

admin

• 80,664

แอดครับ EU GU นี่ถ้า brexit อังกฤษออกแบบไม่มีเงื่อนไข สิ้นตุลาคมนี่ มันจะร่วงลงอย่างแรงทั้งคู่ใหมครับ

กำลังวางแผนทดสอบแอคเค้าเล็กๆ SELL ไว้แล้วไม่ปิด ถือยาวแล้วรอไปปิดโน้นเลยจะ work ใหม

ยางงงง ทัน ไหมมมมมมมมมมมมม 5555555

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, สิงหาคม  2019, 04:21:01 PM

แอดครับ EU GU นี่ถ้า brexit อังกฤษออกแบบไม่มีเงื่อนไข สิ้นตุลาคมนี่ มันจะร่วงลงอย่างแรงทั้งคู่ใหมครับ

กำลังวางแผนทดสอบแอคเค้าเล็กๆ SELL ไว้แล้วไม่ปิด ถือยาวแล้วรอไปปิดโน้นเลยจะ work ใหม

รอคำตอบด้วยคนครับ (TH)**