กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม 2562 ขอให้ยังคงศรัทธาหลวงปู่เค็ม

• 14 replies
  • 4,116 views
*

CASE Forex

• 16,939
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม 2562 ขอให้ยังคงศรัทธาหลวงปู่เค็ม

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2230++ 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ในเวลานี้สำหรับ GBPUSD ถือว่าสมควร Buy มากๆเพราะว่าปัจจัยของแนวรับเก่าที่ต่ำที่สุดของ GBPUSD ในทุกปีที่ผ่านมา บวกกับ Week ปิดเขียวที่แนวรับนี้แล้วด้วยก็อาจจะเป็นสัญญาณกลับตัว จะระยะยาวหรือสั้นไม่รู้แต่รู้ว่าต้องมีปัจจัยทำให้ขึ้นเป็นแน่ พร้อมทั้งวันที่ผ่านมากราฟได้ปิด Day เขียวลักษณะของการดีดขึ้นด้วยทำให้คาดว่าเป็นสัญญาณบางอย่างของกราฟที่จะทำให้กราฟนั้น มีแรงซื้อต่อเนื่องขึ้นไปจนถึงแนวต้านก่อนหน้า ซึ่งเป็นแนวรับเก่าของอดีตที่เพิ่งผ่านมานั้นเอง ใครยังไม่ Buy ตกรถนะบอกให้ ลุยๆเลยกดออเดอร์ปิดไฟนอน SL ที่ Low day เมื่อวานหรือ Week ที่เขียวได้เลย
*** กราฟในวันที่ผ่านๆมา ได้ทำการเหมือนจะสวิงลงไปแล้วพุ่งขึ้นหลายๆต่อหลายครั้ง แต่ช่วงนี้ก็ยังไม่สามารถทะลุผ่าน EMA 200 h4 ได้ และล่าสุดก็ดิ่งลงมุดหัวไปหาแนวดีดขึ้นสำคัญ อย่างครึ่งแท่ง Week ซ้ำอีกรอบ และก็ดีดกลับขึ้นมาเกาะที่เดิมที่เส้นแนวต้านของขาขึ้นมาดูกันว่าพรุ่งนี้จะขึ้นได้หรือไม่ เพราะถ้ากราฟจะลง ผมว่ามันคงลงวันนี้อย่างต่อเนื่องไปแล้วละ ไม่ดีดขึ้นมาแบบนี้แสดงว่าอาจจะเป็นการหลอกเม่าให้ ปิดออเดอร์หนีแล้ว ขาใหญ่กำลังสะสมกำลังซื้อแบบหลายๆครั้งนั้นเองเหวี่ยงก่อนขึ้นจริง ยังไงก็ยังมอง Buy อยู่ดีนะ*** ในขณะนี้ยังมองขึ้นด้วยการที่เอาเทรนไลน์รอบเด้งๆครั้งเก่ามาอ้างอิง วันสุดท้ายเนี่ยละ พุ่งวันเดียวปิด Week เขียวจบสวยๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

หลวงปูเค็ม  ช่วยเข้าฝันหน่อยครับ

GU มัน แพทเทิ่นนี้มา หลายวันแล้ว พุ่งขึ้น แล้วก็ลง  สงสัยว่าจะไม่เบร้กขึ้นอีกแล้วหรือเปล่าครับ  ท่าน

พอจะมีคนไทยใน UK ติดต่อได้ใหมครับ น่าจะไกล้ชิดข่าวสาร UK มากกว่า เอาไว้ติดต่อ อัพเดทข่าววงในของ UK น่าจะได้เปรียบกว่าฟังจากสื่อนะ

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, สิงหาคม  2019, 09:56:25 PM

หลวงปูเค็ม  ช่วยเข้าฝันหน่อยครับ

GU มัน แพทเทิ่นนี้มา หลายวันแล้ว พุ่งขึ้น แล้วก็ลง  สงสัยว่าจะไม่เบร้กขึ้นอีกแล้วหรือเปล่าครับ  ท่าน

พอจะมีคนไทยใน UK ติดต่อได้ใหมครับ น่าจะไกล้ชิดข่าวสาร UK มากกว่า เอาไว้ติดต่อ อัพเดทข่าววงในของ UK น่าจะได้เปรียบกว่าฟังจากสื่อนะ

ผมจะ sell หลังจากหลุดกรอบฟ้าล่างครับ คาดว่า ถ้าขึ้นไม่ไหว ก็ต้องลงเป็นแน่แท้  ช่วงนี้ใช้การเทรดแบบ swing ในกรอบไปก่อนนะครับ เพราะอยู่แนวรับถ้าไม่มี สัญญาณลับตัวแต่ break ลงล่างก็คงต้องลงแนวต่อไป

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: sanwat ที่ 30, สิงหาคม  2019, 11:27:16 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, สิงหาคม  2019, 09:56:25 PM

ผมจะ sell หลังจากหลุดกรอบฟ้าล่างครับ คาดว่า ถ้าขึ้นไม่ไหว ก็ต้องลงเป็นแน่แท้  ช่วงนี้ใช้การเทรดแบบ swing ในกรอบไปก่อนนะครับ เพราะอยู่แนวรับถ้าไม่มี สัญญาณลับตัวแต่ break ลงล่างก็คงต้องลงแนวต่อไป

แผนของหลวงปู่มีประมาณ ส่วนออเดอร์เก่า SL ตามแผนไปแล้วจ้าลูกเอ๋ย  **11 **11

สรุปคือ GBPUSD ตอนนี้ติดอยู่ตรงแนวรับสำคัญ ถ้าเบรคได้คือจบแท่ง 4 ชม เขียวใหญ่ จะเข้า buy ตามเก็บสั้น 30-50 pip เพราะราคาดูเหมือนว่ากำลังเบรคขาขึ้นระยะสั้นในเทรนใหญ่ขาลง มุมมองในรูปคือ tf 4ชม แต่ถ้าราคาหลุดลงจบแดงใหญ่ จะเข้า sell ตาม เก็บสั้น 30-50 pip เช่นกัน ตลาดตอนนี้ยังไม่มีเทรนชัดเจนเลยมองว่าจะเก็บสั้นไปก่อน
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 02, กันยายน  2019, 02:04:08 AM
อ้างจาก: sanwat ที่ 30, สิงหาคม  2019, 11:27:16 PM

แผนของหลวงปู่มีประมาณ ส่วนออเดอร์เก่า SL ตามแผนไปแล้วจ้าลูกเอ๋ย  **11 **11

สรุปคือ GBPUSD ตอนนี้ติดอยู่ตรงแนวรับสำคัญ ถ้าเบรคได้คือจบแท่ง 4 ชม เขียวใหญ่ จะเข้า buy ตามเก็บสั้น 30-50 pip เพราะราคาดูเหมือนว่ากำลังเบรคขาขึ้นระยะสั้นในเทรนใหญ่ขาลง มุมมองในรูปคือ tf 4ชม แต่ถ้าราคาหลุดลงจบแดงใหญ่ จะเข้า sell ตาม เก็บสั้น 30-50 pip เช่นกัน ตลาดตอนนี้ยังไม่มีเทรนชัดเจนเลยมองว่าจะเก็บสั้นไปก่อน

ข่าวประท้วงน่าจะทำให้ดีดขึ้นมาบ้าง

อ้างจาก: sanwat ที่ 02, กันยายน  2019, 03:48:03 AM
ข่าวประท้วงน่าจะทำให้ดีดขึ้นมาบ้าง

ความเห็นเราเอง คิดแบบไม่ซับซ้อน ตรงๆ ว่า ถ้ายิ่งรุนแรง ยิ่งน่าจะทำให้ ปอนด์อ่อน เพราะความเชื่อมั่นลดลง  GU จึงน่าจะลงไปอีก..
ทั้งนี้ ผิดถูกอย่างไร แล้วแต่จะพิจารณานะคะ... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
ถ้า สมาชิกสภาประท้วงนะ เด้งแน่นอน แต่นี่ประชาชนมาประท้วง GU ดิ่งไปแต่เช้าเลย xz55**

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: sanwat ที่ 02, กันยายน  2019, 04:37:40 AM
ถ้า สมาชิกสภาประท้วงนะ เด้งแน่นอน แต่นี่ประชาชนมาประท้วง GU ดิ่งไปแต่เช้าเลย xz55**
ต้องเป็นไปตามนี้แน่นอน  Pigig Pigig Pigig หลวงปู่ติดกิจนิมนต์ เราก็ต้องช่วยเหลือตัวเอง  **11 **11

*

sanwat

• 412
ปอนด์โดนทุบ แล้วครับ SL เรียบร้อย x*/2

แอดครับ GU ตีเทร็นแบบนี้ได้ใหมครับ

ชาวสวนครับ

เทร็นหลักมันขึ้นหรือลงครับตอนนี้

หรือว่ารอมันเ้งแล้วค่อย SELL

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: sanwat ที่ 02, กันยายน  2019, 03:08:08 PM
ปอนด์โดนทุบ แล้วครับ SL เรียบร้อย x*/2
ไม้ Buy ผมยอมไปตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ หายไปทีละกลุ่มออเดอร์ 1.2700 ที่นึง อีกที่ 1.2650

ทีแรกผมว่าจะ BUY ตอนมันกำลังจะย่อนี่แหละเก็บผลไม้จากสวน

ดูเหมือนว่าจะไปต่อ แบบนี้ต้องยกเลิกการทำสวน น้ำไหลหลาก ต้องตามน้ำไปก่อน

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, กันยายน  2019, 03:48:36 PM

แอดครับ GU ตีเทร็นแบบนี้ได้ใหมครับ

ชาวสวนครับ

เทร็นหลักมันขึ้นหรือลงครับตอนนี้

อันนี้คือภาพเมื่อคืนที่ทำไว้ครับ ส่วน ณ เวลานี้ใครที่ไม่ได้เข้าตามมาน่าจะควรรอจังหวะใหม่ครับ ถ้าผมไม่ได้เข้าจากจุดที่ทุบนะ เราจะเห็น h1 แท่งนี้ที่ผมเข้าตามลงมา ส่วนตอนนี้ยังคงไม่มองขา BUY เท่าไหร่ ที่คุณตีเทรนมาก็ถูกและสวยเลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า TF ที่ตีนั้นจะหยุดกราฟได้หรือ เปล่าตอนนี้ไม่อยากวิเคราะห์มั่วๆออกมาเด่วจะผิดกันเยอะ ช่วงนี้เล่นเป็นโซนๆแล้ว เอาTF ใหญ่คุมก่อน ผมมองเห็นว่าผลที่มันลงมาอาจจะเป็นการลงมาเทส กราฟเดือนหรือเปล่าคุณดูดิ มันเป็น pinbar แบบโดจิเลย อยากจะ BUY ผมคงรอ H4 ปิดสวยๆขั้นต่ำเลยครับแล้วก็รอดู day ดันตัว SL ตอนนี้สำหรับขา buy คงจะเป็น LOW ต่ำสุดนั้นเลยครับ ส่วนออเดอร์ sell ของผมปล่อยยาว H4 ปิดเขียวตอนไหนออกตอนนั้น

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 02, กันยายน  2019, 04:04:22 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, กันยายน  2019, 03:48:36 PM

ชาวสวนครับ

อันนี้คือภาพเมื่อคืนที่ทำไว้ครับ ส่วน ณ เวลานี้ใครที่ไม่ได้เข้าตามมาน่าจะควรรอจังหวะใหม่ครับ ถ้าผมไม่ได้เข้าจากจุดที่ทุบนะ เราจะเห็น h1 แท่งนี้ที่ผมเข้าตามลงมา ส่วนตอนนี้ยังคงไม่มองขา BUY เท่าไหร่ ที่คุณตีเทรนมาก็ถูกและสวยเลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า TF ที่ตีนั้นจะหยุดกราฟได้หรือ เปล่าตอนนี้ไม่อยากวิเคราะห์มั่วๆออกมาเด่วจะผิดกันเยอะ ช่วงนี้เล่นเป็นโซนๆแล้ว เอาTF ใหญ่คุมก่อน ผมมองเห็นว่าผลที่มันลงมาอาจจะเป็นการลงมาเทส กราฟเดือนหรือเปล่าคุณดูดิ มันเป็น pinbar แบบโดจิเลย อยากจะ BUY ผมคงรอ H4 ปิดสวยๆขั้นต่ำเลยครับแล้วก็รอดู day ดันตัว SL ตอนนี้สำหรับขา buy คงจะเป็น LOW ต่ำสุดนั้นเลยครับ ส่วนออเดอร์ sell ของผมปล่อยยาว H4 ปิดเขียวตอนไหนออกตอนนั้น

ขอบคุณมากครับท่าน