กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สวัสดีครับ พี่ Admin และ พี่ๆ Trader ทุกคนครับ

• 2 replies
  • 1,625 views
*

nontapat01

ตอนนี้ปิดเทอมรอมหาลัยเปิดอยู่ครับ อีก 3 เดือน มีพี่คนนึงแนะนำเล่นสนใจครับ

ผมอ่านกระทู้มาสักพักใหญ่ๆแล้วครับ

ตอนนี้เล่นแต่ Demo ครับ อาทิตนี้ผมจะเล่นจริงๆ แล้ว แต่ไม่รู้ว่าต้องสมัครยังไงอะครับ

ต้องเริ่มยังไงหรอครับ รบกวนพี่ Admin ด้วยครับ ขอบคุณครับผม

*

admin

• 80,626
Re: สวัสดีครับ พี่ Admin และ พี่ๆ Trader ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2015, 02:38:41 PM »

สวัสดีครับผม ยินดี ต้อนรับ สู่โลกของ Forex Trader นะครับ

อ่านบทเรียน พื้นฐานเหล่านี้ ครับหาก ไม่เข้าใจตรงไหนถาม

http://traderider.com/index.php/board,23.0.html

รูปภาพ บาง ส่วนหาย ไปนะครับเพราะ เวป Ohozaa โดนปิด เดี๋ยวกำลังหากู้คืนอยู่ครับ
ยังไงหากมีอะไรสงสัยสอบถามได้ตลอดครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: สวัสดีครับ พี่ Admin และ พี่ๆ Trader ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2015, 03:28:19 PM »
ระวังนะครับ เล่น demo เหมือนล่อเม่า ส่วนใหญ่มักจะได้ตลอด พอมาเล่นจริงดันหืดขึ้นคอ บางทีล้างพอร์ตได้ง่ายๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน