กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 29 สิงหาคม 2562 เหวียงลงหลอกรีบซื้อ อย่าช้า!!

• 13 replies
  • 3,698 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 29 สิงหาคม 2562 เหวียงลงหลอกรีบซื้อ อย่าช้า!!

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2230++ 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ในเวลานี้สำหรับ GBPUSD ถือว่าสมควร Buy มากๆเพราะว่าปัจจัยของแนวรับเก่าที่ต่ำที่สุดของ GBPUSD ในทุกปีที่ผ่านมา บวกกับ Week ปิดเขียวที่แนวรับนี้แล้วด้วยก็อาจจะเป็นสัญญาณกลับตัว จะระยะยาวหรือสั้นไม่รู้แต่รู้ว่าต้องมีปัจจัยทำให้ขึ้นเป็นแน่ พร้อมทั้งวันที่ผ่านมากราฟได้ปิด Day เขียวลักษณะของการดีดขึ้นด้วยทำให้คาดว่าเป็นสัญญาณบางอย่างของกราฟที่จะทำให้กราฟนั้น มีแรงซื้อต่อเนื่องขึ้นไปจนถึงแนวต้านก่อนหน้า ซึ่งเป็นแนวรับเก่าของอดีตที่เพิ่งผ่านมานั้นเอง ใครยังไม่ Buy ตกรถนะบอกให้ ลุยๆเลยกดออเดอร์ปิดไฟนอน SL ที่ Low day เมื่อวานหรือ Week ที่เขียวได้เลย
*** กราฟในวันที่ผ่านๆมา ได้ทำการเหมือนจะสวิงลงไปแล้วพุ่งขึ้นหลายๆต่อหลายครั้ง แต่ช่วงนี้ก็ยังไม่สามารถทะลุผ่าน EMA 200 h4 ได้ และล่าสุดก็ดิ่งลงมุดหัวไปหาแนวดีดขึ้นสำคัญ อย่างครึ่งแท่ง Week ซ้ำอีกรอบ และก็ดีดกลับขึ้นมาเกาะที่เดิมที่เส้นแนวต้านของขาขึ้นมาดูกันว่าพรุ่งนี้จะขึ้นได้หรือไม่ เพราะถ้ากราฟจะลง ผมว่ามันคงลงวันนี้อย่างต่อเนื่องไปแล้วละ ไม่ดีดขึ้นมาแบบนี้แสดงว่าอาจจะเป็นการหลอกเม่าให้ ปิดออเดอร์หนีแล้ว ขาใหญ่กำลังสะสมกำลังซื้อแบบหลายๆครั้งนั้นเองเหวี่ยงก่อนขึ้นจริง ยังไงก็ยังมอง Buy อยู่ดีนะ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ยังไงก็ถือ buy บุกป่าฝ่าดง swap 3 เท่า มาแล้วหละ.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, สิงหาคม  2019, 04:09:13 AM
ยังไงก็ถือ buy บุกป่าฝ่าดง swap 3 เท่า มาแล้วหละ.. xc8* xc8* xc8*

เพิ่งกดบายเมื่อกี้ ถือด้วยคน อิอิ

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 29, สิงหาคม  2019, 08:08:22 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, สิงหาคม  2019, 04:09:13 AM

เพิ่งกดบายเมื่อกี้ ถือด้วยคน อิอิ
ต้องแบบนี้หลวงปู่เค็มถึงจะให้ พร

ไม้แรกไม่เป็นไร ไม้ต่อไปล้างพอร์ต 5555555

ท่องไว้ พุทธัง อารัทธาณัง ธรรมมัง อารัทธาณัง สังคัง อารัทธาณัง ก่อนกดออเดอร์   555++ 555++
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

หลวงปู่เค็ม ช่วยกดบายอียู ได้ไหมคะ  cheetah*

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 29, สิงหาคม  2019, 08:53:59 AM
หลวงปู่เค็ม ช่วยกดบายอียู ได้ไหมคะ  cheetah*
หลวงปู่เค็มบอกว่า EU วิ่งเบาไม่ท้าทาย

เล็กๆ ไม่ ใหญ่ๆ หลวงปู่ชอบบ  g*/- g*/- g*/-

*

sanwat

• 412
GBP อันอื่น บินไปหมดแล้ว GA GN เพียงแค่ usd ยังแข็งเฉยๆ ยังไงก็ขึ้นแน่นอน 555+ สาธุ หลวงปู่เค็มทำนายไว้

ขอ หลวงพี่เท่ง ได้มะ...หลวงพี่เท่ง อ่ะ จีวรบิน....แต่ หลวงปู่เค็ม  จีวรไหม้ นะ... 555+ 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, สิงหาคม  2019, 11:07:05 AM

ขอ หลวงพี่เท่ง ได้มะ...หลวงพี่เท่ง อ่ะ จีวรบิน....แต่ หลวงปู่เค็ม  จีวรไหม้ นะ... 555+ 555+ 555+

555 เรียกถูกแล้วครับ เพราะหลวงปู่เค็มเดินเข้ากองไฟ

ศิตย์เม่าก็วิ่งเข้ากองไฟ เหมือนกันเลย

อภินิหารบางคนรอด(ก็รวย)  บางคนไม่รอด เข้าผิดทาง

*

sanwat

• 412
เริ่มขึ้นแล้วน้า นิดหน่อย ))/*

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: sanwat ที่ 29, สิงหาคม  2019, 09:36:33 AM
GBP อันอื่น บินไปหมดแล้ว GA GN เพียงแค่ usd ยังแข็งเฉยๆ ยังไงก็ขึ้นแน่นอน 555+ สาธุ หลวงปู่เค็มทำนายไว้
พุทธัง อารัธณานัง ธรรมมัง อารัธณานัง สังคังอารัธณานัง โอมมมมม เพี้ยงงงง 555++

*

CASE Forex

• 16,932
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 29, สิงหาคม  2019, 12:07:07 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, สิงหาคม  2019, 11:07:05 AM

555 เรียกถูกแล้วครับ เพราะหลวงปู่เค็มเดินเข้ากองไฟ

ศิตย์เม่าก็วิ่งเข้ากองไฟ เหมือนกันเลย

อภินิหารบางคนรอด(ก็รวย)  บางคนไม่รอด เข้าผิดทาง

ไม้แรกไม่เป็นอะไร ไม้ต่อไปใจเริ่มสั่น ไม้สามหลวงปู่เค็มก็ขอสวดมนต์เจริญภาวนา แล้วล่ะ 5555

อ้าวพี่ GU ลงซะงั้น T^T  cheetah*

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 29, สิงหาคม  2019, 02:04:01 PM
อ้าวพี่ GU ลงซะงั้น T^T  cheetah*
ถ้าลงหลังจากนี้ ลงยาวเลยน้าาา  xz55**