กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

kusitnas แนะนำตัวบ้างครับ

• 7 replies
  • 4,067 views
kusitnas แนะนำตัวบ้างครับ
« เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2013, 11:08:23 PM »
สวัสดีครับ

ตอนนี้ ผมเองรู้จัก และเทรด Forex มาได้ประมาณ 1 ปี 6 เดือนได้ครับ ครั้งแรกที่ได้รู้จัก ประมาณ เดือน พฤศจิกายน 2554
มันเป็นเหตุบังเอิญ เพราะว่า คุณพ่อดูราคาทอง และเห็นแบนเนอร์ Etoro จึงถามผมว่า มันคืออะไร ผมจึงศึกษา และได้ลองเล่นกันดู

ซึ่งบอกตามตรง ว่าไม่รู้เรื่องกันเลย แต่ก็มีกำไรบ้าง และเนื่องจากไม่แน่ใจว่า จะได้เงินจริงหรือไม่ จึงได้ลองถอนกันดู และเริ่มเห็นว่า เออ มันทำเงินได้นี่หว่า (น่าสนใจ)
จึงได้ลองเล่น Etoro ดู จนประมาณ เดือน กุมภาพันธ์ จากเงินที่ลงไป 2,000 ทำจนได้ประมาณ 33,000 เหรียญ
เราก็เริ่มหน้ามืดเห็นว่า ทำเงินได้ง่าย ลงหนัก มั่นใจเกิน ยังไม่ยอมถอน สุดท้าย สิ้นเดือน หมดตูด

จึงต้องมา เริ่มกันใหม่ และเริ่ม เข้าเว็บต่างๆ เช่น thaiforexschool, thailandinvestorclub, mangmaoclub และเว็บเมืองนอก หาข้อมูล เรียนรู้ และพบว่า โบรกอื่นๆ เป็นอย่างไร
MT4 คืออะไร พอได้ลองแล้วเห็นว่า เฮ้ย มันเขียนโปรแกรมได้ เราไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าจอ ก็ค่อยๆ ลองกันไป โดยใช้โบรกต่างๆ ที่แจกเงินเทรดฟรีกันก่อน (หมดตูด เข้าใจไหม)
จนมาเจอ Exness ประมาณ ต้นเดือนพฤษภาคม 2555 และชอบ 2 เรื่อง คือ ฝาก-ถอน (รวดเร็ว สะดวก ถ้าหาเงินได้มากพอ ค่าธรรมเนียมเล็กน้อยช่างมัน) กับเรื่อง เลเวอเอจ 1:2000 ทำให้เงินเรามีค่ามากขึ้น แค่นี้เอง จึงเริ่มเอาเงินมาลงกันอีก และเช่นเคย งวดนี้ ขึ้นๆ ลงๆ หมดไป แสนกว่าบาท (ล่าสุดตอนนี้ เหลือประมาณ 90,000 บาท) จนถึงวันนี้ บอกตามตรง ผมยังวิเคราะห์กราฟ ไม่เป็นเลย เห็น Admin วิเคราะห์

แต่ผมใช้เรื่องเดียวนำหน้า คือ การบริหารเงิน เพราะเราคิดว่า ตลาดเงิน บริหารเงินทุนให้เป็น เงินจะทำงานให้เราเอง เราต้องรู้ก่อนว่ามีเท่าไร ลงเท่าไร ถ้าเสียได้สูงสุดกี่ครั้ง ได้ครั้งละเท่าไร อะไรประมาณนี้

และจังหวะดีว่า ผมเชื่อว่า ถ้าเราวางแผนให้ดี เชื่อในระบบ เอามาสร้าง EA ย่อมต้องดีแน่นอน จึงเขียนเอง และสรรหา EA ต่างๆ (ฟรี ล้วนๆ ครับ) มาทดลอง ศึกษาการทำงาน และรูปแบบ จนได้อย่างทุกวันนี้

ตอนนี้ ผมกำลังถอนค่าเล่าเรียนคืนอยู่ครับ (สรุป เฉพาะที่ลงทุนไป ก้อหลายแสน ถ้านับกำไร ก็เป็นล้าน)
ทุกวันนี้ ยังทำงานประจำ เป็นเจ้าหน้าที่งานประมูลครับ (อีกไม่นาน จะเป็นอิสระแล้ว)

*

iamsorn

Re: kusitnas แนะนำตัวบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2013, 11:13:11 PM »
สวัสดีครับ ไม่เห็นบอกชื่อเลย อิๆๆ

ปล. โบรกอะไรที่ให้เงินฟรีตอนสมัครบ้างครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2013, 11:19:17 PM »
เยอะครับ

AGEA
FBS
Tradfort
Roboforex
...

อ้างจาก: iamsorn ที่ 22, พฤษภาคม  2013, 11:13:11 PM
สวัสดีครับ ไม่เห็นบอกชื่อเลย อิๆๆ

ปล. โบรกอะไรที่ให้เงินฟรีตอนสมัครบ้างครับ

*

myforexCenter

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2013, 11:54:40 PM »
เราเล่นโบคเดียวกันครับ   เก่งมากครับหากควบคุมอารมณ์   และ MM เงินทุนให้ถูกต้อง อีกไม่นานกำไรที่หายไปคงจะได้คืนครับ  ขอให้โชคดีครับ

*

admin

• 80,417
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2013, 06:12:57 AM »
สุดยอดมากเลย ครับ ท่าน ที่เคยสัมผัสพอร์ตเงินล้านแล้ว ผมยังไม่เคยถึงเลย
เดี๋ยวตามไป อย่างยั่งยืนครับ ;)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,417
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2013, 06:13:50 AM »
อ้างจาก: iamsorn ที่ 22, พฤษภาคม  2013, 11:13:11 PM

http://www.100forexbrokers.com/no-deposit-bonus

เลือกเอาเลยครับ จะเอาโบรกไหน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2013, 12:13:40 PM »
มันได้อารมณ์มาก ท่าน สัมผัส แต่ยังไม่ได้ใช้อะ มันอืมมมม เซงสุด
จิงๆ จะถอนมาซื้อรถให้แม่แล้ว โลภเกิน อดได้รถเลย
ตอนนี้ ตั้งเป้า จะพาไปเที่ยวต่างประเทศสิ้นปีครับ
เห็นไหมครับ พลาดครั้งเดียว จบเห่

อ้างจาก: admin ที่ 23, พฤษภาคม  2013, 06:12:57 AM
สุดยอดมากเลย ครับ ท่าน ที่เคยสัมผัสพอร์ตเงินล้านแล้ว ผมยังไม่เคยถึงเลย
เดี๋ยวตามไป อย่างยั่งยืนครับ ;)

*

apple

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2013, 12:59:56 PM »
อ้างจาก: kusitnas ที่ 23, พฤษภาคม  2013, 12:13:40 PM
มันได้อารมณ์มาก ท่าน สัมผัส แต่ยังไม่ได้ใช้อะ มันอืมมมม เซงสุด
จิงๆ จะถอนมาซื้อรถให้แม่แล้ว โลภเกิน อดได้รถเลย
ตอนนี้ ตั้งเป้า จะพาไปเที่ยวต่างประเทศสิ้นปีครับ
เห็นไหมครับ พลาดครั้งเดียว จบเห่

อ้างจาก: admin ที่ 23, พฤษภาคม  2013, 06:12:57 AM

สุดยอดเลยค่ะท่าน เหมือน ทำรถหายใน พริบตา :'(