กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 27 สิงหาคม 2562 ย่อมาพอแล้วก็บินต่อไปได้เลยนะ^^

• 60 replies
  • 12,170 views
*

admin

• 80,401
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 27 สิงหาคม 2562 ย่อมาพอแล้วก็บินต่อไปได้เลยนะ^^

รูปแบบ Breakout ขาลงที่อาจจะเกิดขึ้นได้

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1103
Daily Pivot=11119
Fibo 50 Daily=1.1123

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1130 S1 = 1.1090
R2 = 1.1155 S2 = 1.1053
R3 = 1.1190 S3 = 1.1020
R4 = 1.1225 S4 = 1.0980
R5 = 1.1260 S5 = 1.0950

สวัสดีตอนเช้าวันอังคารครับผม เช้านี้กราฟถือว่าย่อลงมาได้ตามแผนการเทรดที่เป็นจุดเข้าของเมื่อวานนะครับตอนนี้ก็ได้ Buy ออเดอร์อยู่ แนวโน้มกราฟตอนนียังอยู่ในแนวทางที่วิเคราะห์ไว้ นะครับ จากข่าวเมื่อวาน และต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วทั้ง จีน และ อเมริกาที่มี ปธน Trump ที่ ตอนนี้ ฟาดงวง ฟาดงาไปทั่ว สร้างความปั่นป่วนให้ตลาด้วย Twitter ล่าสุด ก็ได้ออกมาบอกว่า จีนเองก็อยากจะเจรจาการค้าด้วย หลังจาก ที่ ประกาศ ขึ้นภาษีนำเข้า ใส่กันแบบไม่หยุดทำให้ ทั้งราคาทองคำ ทำ New high ได้สูงขึ้นเป็นประวัติการณ์ก่อนที่จะปรับตัวลงมาล่าสุดพร้อมกัน EU หลังจาก ข่าวบอกว่าจะมีการเจรจาการค้า และตอนนี้ ที่ต้องระมัดระวังเพิ่มคือการประชุม G7 ของกลุ่มผู้นำ จากประเทศผู้นำทางเศรษกิจ 7 ประเทศ ก็ยิ่งต้องระวังเรื่องแถลงการณ์หรือ ข้อตกลงเรื่องการค้าที่อาจจะออกมาว่ามีอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง สำหรับแนวโน้มในวันนี้ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรนะครับ

ว่ากันด้วยเทคนิคแม้ว่ากราฟจะย่อมาพอสมควรนะครับ แต่กราฟก็ยังไม่สามารถทำลาย แรงซื้อทั้งหมดที่ขึ้นมาได้สำเร็จดังนั้นแล้วแนวโน้มที่กราฟจะไปต่อ ได้ก็ยังมี เนื่องจากกราฟได้ ทำ Swing high ที่สูงกว่า Swing ก่อนหน้า เล็กน้อย ดังนั้น การย่อมาแบบนี้ก็ยังมีโอกาศที่กราฟจะไปได้ต่อ แต่สิ่งที่ต้องระวังอีกอย่างหนึ่งก็คือ การที่กราฟจากล่าสุดลงมาจากเส้นแนวโน้ม EMA200 h4 ได้ และตอนนี้กราฟก็อยู่ต่ำกว่า เส้น EMA 200 H1 เช่นกันทำให้ ตอนนี้ มีโอกาศที่จะลงได้เช่นกัน แต่หากสัญญานยังไม่ชัดเจนเท่าที่น่าจะเป็นเท่านั้น เอง แต่ถ้าหากว่า กราฟสามารถลงไปต่ำกว่า 1.1050 ได้ หรือ เป็น Stop loss ของ Signal Buy 1 กราฟก็ มีโอกาศที่จะ Breakout ลงไปได้แรงๆ เช่นกัน ดังนั้น วันนี้ Safe เผื่อว่ากราฟ จะลงไป ทำ New Low ได้ตาม Signal 2 ไว้ด้วย ครับ จะได้ไม่พลาด โดย ถ้าหากกราฟทำ New Low ได้ เหตุผลที่ลงแรงเพราะเทรนหลักยังเป็นเทรนขาลงนั่นเอง
              สำหรับ Signal วันนี้ มีทั้ง Buy และ Sell Stop นะครับ เนื่องจาก ช่วงนี้ตลาด ผันผวนมาก ดังนั้น มี ออเดอร์ Safe ไว้ จะได้ไม่พลาด ครับ อาจจะใช้การ MM ที่เหมาะสมกับพอร์ต ร่วมด้วยก็ได้เช่นกันครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1090-1.1100 1.1053 1.1170 1.1220
Signal 2 Sell Stop 1.1050 1.1100 1.1000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีครับแอดมิน และทุกท่าน ช่วยนี้ กราฟ ดิ่ง พุ่ง อย่างมาก เทรดกันระวังด้วยเน้อ (รอลุ้นให้ NJ กลับมา)

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

อยู่ไกลถึงสิงคโปร์แต่ sig เดินทางมาถึงเร็วกว่าอยู่ไทยอีกแฮะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

karaket

ขอบคุณครับแอด **hulk3** **hulk3** Pigig

*

sanwat

• 412
จัด buy ไป แล้วครับความเสี่ยง 1% ตามหลักกลศาสตร์ของ master candle

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, สิงหาคม  2019, 08:45:15 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

อยู่ไกลถึงสิงคโปร์แต่ sig เดินทางมาถึงเร็วกว่าอยู่ไทยอีกแฮะ... xc8* xc8* xc8*

ที่นี่ เวลา ไวกว่า ไทย 1 ชั่วโมง ครับ
)2:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขุนคลังญี่ปุ่นประกาศจับตาเงินเยนใกล้ชิด หลังแข็งค่ามากสุดในรอบ 7 เดือน

นายทาโร่ อาโสะ รัฐมนตรีคลังญี่ปุ่นเปิดเผยในวันนี้ว่า เขากำลังจับตาความเคลื่อนไหวของค่าเงินเยน โดยมองว่าเป็นสถานการณ์เร่งด่วน หลังจากเงินเยนแข็งค่าขึ้นอย่างมากในระยะนี้

อย่างไรก็ดี รัฐมนตรีคลังญี่ปุ่นได้ปฏิเสธที่จะแสดงความเห็นเกี่ยวกับระดับของเงินเยนอย่างแจาะจง
นายอาโสะได้แสดงความเห็นในระหว่างการแถลงข่าวต่อสื่อมวลชนในวันนี้ เมื่อผู้สื่อข่าวได้ซักถามเกี่ยวกับเงินเยนที่แข็งค่าขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 7 เดือนเมื่อเทียบกับดอลลาร์วานนี้ เนื่องจากความกังวลเกี่ยวกับข้อพิพาทการค้าระหว่างจีนและสหรัฐได้ทำให้นักลงทุนแห่ซื้อเงินเยนซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย

อ่านต่อได้ที่ : https://www.ryt9.com/s/iq29/3033353

*

sanwat

• 412
ผมทุบ NJ ล่วงหน้าละ  Tho*/

*

hameto

ขอบคุณครับแอด ผมขอ sig  SL,TP  ของ GU หน่อยครับ

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: hameto ที่ 27, สิงหาคม  2019, 11:04:30 AM
ขอบคุณครับแอด ผมขอ sig  SL,TP  ของ GU หน่อยครับ

รอบาย สัก 1.2190 ครับ
xc7*

EJ GJ NJ  sell
EU GU gold buy

ลุยยยยยย

*

sorana

ลุย ลุย ครับ   Ha)** Ha)**

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 27, สิงหาคม  2019, 11:07:02 AM
อ้างจาก: hameto ที่ 27, สิงหาคม  2019, 11:04:30 AM

รอบาย สัก 1.2190 ครับ
xc7*

ถ้าเด้งจะบินไกลไหมครับ น่าจะไปได้ถึงเท่าไรครับแอด ขอบคุณครับ

*

teeneetrader