กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ต้องการให้ราคา Bid หยุดนิ่งที่ int start() ขอคำแนะนำหน่อยครับ

• 3 replies
  • 1,734 views
เมื่อเปลี่ยน A เป็น true ในฟังค์ชั่น int OnInit()  ราคา  ฺBid ในคอมเมนต์ จะนิ่ง
แต่เมื่อเปลี่ยนเป็นใช้ใน  int start()  ราคา  Bid ในคอมเมนต์ จะเคลื่อนที่ตลอดตามราคาปัจจุบัน

ผมอยากให้ราคาฺBid มันนิ่งเมื่อเป็น true   ในฟังค์ชั่น int start()  เราจะต้องเขียนคำสั่งยังไงเหรอครับ 
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

extern bool A=true;

int OnInit()
  {

if(A==true)
       {

Comment( "Bid = ",Bid ,"\r\n" );

}
   return(0);
  }

*

iRuler

• 1,282
แทนที่จะใช้ int start() ให้เปลี่ยนเป็น void OnTick() แทนครับ start() มันสมัยเก่าแล้ว
extern ก็เปลี่ยนเป็น input

โค๊ด [Select]
input bool A=true;
void OnTick()
  {
   if(!A)
     {
      Comment("Bid = ",Bid,"\r\n");
     }
  }

(TH)**

อ้างจาก: iRuler ที่ 25, สิงหาคม  2019, 01:06:37 PM
แทนที่จะใช้ int start() ให้เปลี่ยนเป็น void OnTick() แทนครับ start() มันสมัยเก่าแล้ว
extern ก็เปลี่ยนเป็น input

{
   if(!A)
     {
     }
  }

(TH)**

ขอบคุณครับ    และถ้าผมอยากนำค่าBidที่นิ่งๆนี้ส่งค่านำไปใช้งานต่อ  เราต้องเขียนแบบไหนครับ รบกวนขอตัวอย่างคร่าวๆหน่อยครับ 

*

iRuler

• 1,282
double bid;
  {
   if(!A)
     {
      bid=Bid;
      FuncBlahBlah(bid);
     }
  }

void FuncBlahBlah(double d)
{
  Print("Bid = "+DoubleToString(d,Digits));
}