กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

กว่าจะเก่ง

• 9 replies
  • 3,492 views
*

kitty

กว่าจะเก่ง
« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2015, 11:55:15 PM »
กว่าแอดมินจะเก่งขนาดนี้ใช้เวลากี่ปีคับ
ผมเริ่มศึกษาอย่างจิงจังมา 2 เดือนแร้ว
อยากทราบวิธีการทำยังไงแอดมินถึงวิเคราะได้ขนาดนี้.

ผมชอบการเทรดมาก อยู่กับมันแร้วมีความสุข

ผมอาจถามมากไป ขออภัยด้วยนะคับ ^^ Thor 2
ขอบคุณคับ

*

admin

• 80,404
Re: กว่าจะเก่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2015, 11:58:17 PM »

ตามนี้ เลย ครับ ถามว่า ปัจจุบัน นี้เก่ง ใหม่ ก็ไม่ได้ถือว่าเก่ง ครับ แค่ เทรด เอาตัวรอดได้ แบบ ไม่ต้องทำงานประจำ ครับ
เทรด ถูกบ้างผิด บ้าง แต่ ถ้า บริหารพอร์ตดีๆ ก็รอดครับ ทำกำไรได้สบายๆ
ตอนนี้นั่ง เทรดที่ บ้าน  ครับ ส่วนเทรดมากี่ปี ก็ตามนี้ครับ

http://traderider.com/index.php/topic,143.0.html

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kitty

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:17:06 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤษภาคม  2015, 11:58:17 PM

ตามนี้ เลย ครับ ถามว่า ปัจจุบัน นี้เก่ง ใหม่ ก็ไม่ได้ถือว่าเก่ง ครับ แค่ เทรด เอาตัวรอดได้ แบบ ไม่ต้องทำงานประจำ ครับ
เทรด ถูกบ้างผิด บ้าง แต่ ถ้า บริหารพอร์ตดีๆ ก็รอดครับ ทำกำไรได้สบายๆ
ตอนนี้นั่ง เทรดที่ บ้าน  ครับ ส่วนเทรดมากี่ปี ก็ตามนี้ครับ

http://traderider.com/index.php/topic,143.0.html

(TH)**

แอดมินเป็นต้นแบบผมเลยคับ เทรดแบบไม่ต้องทำงานประจำ
Trade rider เหมือนแหล่งความรู้ผมเลยคับ อยู่มหาลัยก้ไม่รู้จะถามใคร 5555 5 โชคดีมากได้เจอแอดมินขอบคุนคับ
มีอะไรผมจะมาถามบนะคับ อย่าลำคาญผมล่ะ
มีคนประสบความสำเร็จแร้วช่วยแน๊ะนำอาจจะทำให้ผมประสบความสำเร็จเร็วขึ้นก้ได้

ขอบคุณคับ  *PIg** *PIg**

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:26:40 AM »
 คือ จะบอกว่า ท่านเข้ามาที่ นี่ ไม่กี่ วันเอง ครับ ยังมีเวลาให้เรียนรู้ได้อีกเยอะ
การที่ผมวิเคราะห์กราฟมันก็มี ผิด มี ถูกบ้าง ใน บางวัน บางครั้ง ก็โดนลากอยู่บ่อยๆ
ดังนั้น สิ่งสำคัญของการ เทรดให้ได้กำไร นั้นไม่ได้อยู่ ว่า ท่านจะต้องเทรด แม่นใน ทุกๆ ไม้ ที่ ท่านได้กด ออเดอร์ไปครับ

แต่ มันอยู่ที่ การบริหารเงินทุนมากกว่า ครับ
ดังนั้นอยากเป็น เทรดเดอร์ 5 % ที่เหลือในตลาด ได้ ท่านต้อง ฝึกวินัย และวางแผนในการเทรดครับ

เหมือนที่เขา บอกว่า Plan your trade Trade your plan.
TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kitty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:40:06 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแน๊ะนำคับ

แต่ที่พี่วิเคราะผมดูย้อนหลังแร้ว แนวโน้มที่พี่วิเคราะมันสุดยอดมากคับ
กราฟที่พี่วิเคราะส่วนมากจะใกล้เคียงผมทึ่งไปเลยคับเหมือนพี่รู้หมดว่าจะเกิดอะไร
อยากวิเคราะกราฟได้แบบพี่ ผมคิดว่ามันมหัศจรรมาก
สุดยอดเลยคับพี่

xc6* Thor 1

*

December

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:41:54 AM »
แอดมินสุดยอดเลยคับ
ผมกำลังเจริญรอยตามแอดมินเลย เฉพาะเรื่องที่ล้มเลว 555
ล้างพอตมาหลายๆรอบ ได้กำไรมาทีไร แต่ยังไม่เคยทันได้ถอนเลย เพราะชอบเพิ่มลอตตามพอตที่่โต แต่พอพอตลด ก็ไม่ลดลอตตามพอต
พอตนี้อยู่มา7เดือนแล้ว พอตค่อยข้างเสียหายมาก เพราะเหลือแค่40-50%
ระหว่างที่ล้มเหลวเริ่มเก็บมาเป็นบทเรียน เพราะเราเบิ้ลลอตมากเกิน

ขอบคุณน้ำใจแอดมินคับ

*

เหว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:49:43 AM »
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ตัวผมเองก็กำลังจะตามแอดมินไป แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นแม้แต่รอยเท้าเลย   xc6* xc6*

*

kitty

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:52:54 AM »
สวัดดี พีเหว พี่december คับ ผมน้องใหม่ประสบการน้อยมีไรช่วยให้คำแน๊ะนำด้วยนะคับประสบการดีพี่ช่วยแชร์ด้วย

ขแบคุณคับ  (TH)** (TH)**

*

เหว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:55:31 AM »
อ้างจาก: kitty ที่ 21, พฤษภาคม  2015, 12:52:54 AM
สวัดดี พีเหว พี่december คับ ผมน้องใหม่ประสบการน้อยมีไรช่วยให้คำแน๊ะนำด้วยนะคับประสบการดีพี่ช่วยแชร์ด้วย

ผมคงยังไม่มีไรจะแชร์หรอกครับ ผมพึ่งหัดเทรดเหมือนกันครับ  Ko*/- Ko*/-

*

kitty

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:58:51 AM »
อ้างจาก: เหว ที่ 21, พฤษภาคม  2015, 12:55:31 AM
อ้างจาก: kitty ที่ 21, พฤษภาคม  2015, 12:52:54 AM

ผมคงยังไม่มีไรจะแชร์หรอกครับ ผมพึ่งหัดเทรดเหมือนกันครับ  Ko*/- Ko*/-

เหมือนกันเลยคับสักวันเราก้เก่งเองพยายาม ผมเชื่อว่าไม่มีไรที่เราทำไม่ได้หรอก ถ้าเราคิดจะทำมันจิงๆ