กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 23 สิงหาคม 2562 ศุกร์นี้ทุบอีกที ให้ทะลุ TP ไปถึงแกนโลก^^

• 169 replies
  • 28,445 views
อ้างจาก: admin ที่ 23, สิงหาคม  2019, 07:08:28 PM
https://www.forexfactory.com/news/943167-china-to-levy-retaliatory-tariffs-on-another-75bln

มาแล้วครับ ข่าวแดงนอกตารางข่าว แรก จีนเรียกเก็บภาษี สหรัฐ
7.5 พันล้าน ดอลล่าห์ ทำให้ usd อ่อนค่าชั่วขณะ

แบบนี้คิดว่าจะอ่อนค่าแค่ชั่วคราวหรือจะทำให้กราฟวิ่งเปลี่ยนทิศเลยมั้ยครับ
Money Management is the key

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 23, สิงหาคม  2019, 08:16:04 PM
อ้างจาก: admin ที่ 23, สิงหาคม  2019, 07:08:28 PM
https://www.forexfactory.com/news/943167-china-to-levy-retaliatory-tariffs-on-another-75bln

มาแล้วครับ ข่าวแดงนอกตารางข่าว แรก จีนเรียกเก็บภาษี สหรัฐ
7.5 พันล้าน ดอลล่าห์ ทำให้ usd อ่อนค่าชั่วขณะ

แบบนี้คิดว่าจะอ่อนค่าแค่ชั่วคราวหรือจะทำให้กราฟวิ่งเปลี่ยนทิศเลยมั้ยครับ

ประจอบเหมาะที่ทองเข้าสามเหลี่ยมพอดี ผมว่าขึ้นต่อ ไปถึง 1530 อีกครั้งได้ ถ้าขึ้นแบบชั่วคราวนะ

*

PoNgPk

• 6,097
(Aug 23) จีนตอบโต้สหรัฐ ประกาศเก็บภาษีสินค้า 7.5 หมื่นล้านดอลลาร์ รวมทั้งรถยนต์สหรัฐ: จีนประกาศเก็บภาษีต่อสินค้านำเข้าจากสหรัฐวงเงิน 7.5 หมื่นล้านดอลลาร์ รวมทั้งเดินหน้าเก็บภาษีต่อรถยนต์สหรัฐ

ทั้งนี้ สภาแห่งรัฐของจีน ซึ่งเป็นคณะรัฐมนตรีจีน แถลงว่า จีนจะเรียกเก็บภาษี 5-10% ต่อสินค้านำเข้าจากสหรัฐวงเงิน 7.5 หมื่นล้านดอลลาร์ ในการเก็บภาษี 2 รอบ โดยจะมีผลบังคับใช้ในวันที่ 1 ก.ย. และ 15 ธ.ค.

นอกจากนี้ จีนจะเรียกเก็บภาษี 25% ต่อรถยนต์นำเข้าจากสหรัฐ และเก็บภาษี 5% ต่อชิ้นส่วนรถยนต์สหรัฐ โดยจะมีผลบังคับใช้ในวันที่ 15 ธ.ค.

มาตรการตอบโต้ดังกล่าว มีขึ้นหลังจากที่ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ขู่ที่จะเรียกเก็บภาษี 10% ต่อสินค้านำเข้าจากจีน วงเงิน 3 แสนล้านดอลลาร์ โดยมีผลในวันที่ 1 ก.ย. แม้ว่าต่อมาปธน.ทรัมป์ตัดสินใจชะลอการขึ้นภาษีสินค้าจีนบางส่วนออกไปเป็นวันที่ 15 ธ.ค. เนื่องจากไม่ต้องการให้เกิดผลกระทบต่อการจับจ่ายใช้สอยของชาวสหรัฐในช่วงเทศกาลคริสต์มาส

Source -อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Stopmode ที่ 23, สิงหาคม  2019, 07:49:25 PM
FED จะลดดอกเบี้ยไหมน้าาา เพื่อนๆว่าไงกันครับ  ็Hea**

น่าจะลดต่อเนืองนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 23, สิงหาคม  2019, 08:16:04 PM

ต้องดูกราฟอีกทีครับ และข่าวว่า usa จะมีอะไรตอบโต้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Maciyyon

อ้างจาก: Maciyyon ที่ 23, สิงหาคม  2019, 08:39:39 PM
ลอยเลยแหะทอง xz55**

สงครามการค้าเริ่มอีกระลอก ไงคะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
POWELL SAYS INFLATION SEEMS TO BE MOVING CLOSER TO 2% GOAL

*

PoNgPk

• 6,097
POWELL: `WE WILL ACT AS APPROPRIATE TO SUSTAIN THE EXPANSION'

เราจะใช้ขั้นตอนที่เหมาะสมเพื่อรักษาการขยายตัว
......................................................................

POWELL: ECONOMY IN FAVORABLE PLACE, FACES `SIGNIFICANT RISKS'

POWELL: เศรษฐกิจในสถานที่ที่ดี FACES `ความเสี่ยงที่สำคัญ'

......................................................................

POWELL SAYS INFLATION SEEMS TO BE MOVING CLOSER TO 2% GOAL
พาวเวลล์กล่าวว่าอัตราเงินเฟ้อที่ดูเหมือนจะใกล้เป้าหมายของ 2 -เปอร์เซ็นต์

.......................................................................

POWELL SAYS EVENTS SINCE THE JULY FOMC HAVE BEEN `EVENTFUL'
POWELL SAYS กิจกรรมตั้งแต่เดือนกรกฎาคม FOMC HAVE BEEN `เหตุการณ์สำคัญ'

.......................................................................

TRADE RIDER

็Hea** ็Hea** ็Hea** ใครเล่นสวนบ้างครับ

*

bigbank55

อ้างจาก: Stopmode ที่ 23, สิงหาคม  2019, 09:40:26 PM
็Hea** ็Hea** ็Hea** ใครเล่นสวนบ้างครับ

เล่นอะไรถึงเรียกสวนเหรอคับ  **6105**

*

CASE Forex

• 17,135
ใครตกลงเพราะไม่เชื่อหลวงปู่เค็มเสียใจด้วยนะ เครื่องบินตั๋วหมดแล้ว ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

sanwat

• 412

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 23, สิงหาคม  2019, 09:55:33 PM
ใครตกลงเพราะไม่เชื่อหลวงปู่เค็มเสียใจด้วยนะ เครื่องบินตั๋วหมดแล้ว ))/*

GJ ไม่ยอมบินคู่เดียว สงสัย คนย้ายไปถือ ทองกับ j เพิ่ม
แต่แค่ gu gold ก๋อิ่มแล้ว  x*/2

*

hameto

แอดครับ ตอนนี้รอทุบ EU ได้ไหมครับ
(TH)** (TH)** (TH)**