กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 23 สิงหาคม 2562 ศุกร์นี้ทุบอีกที ให้ทะลุ TP ไปถึงแกนโลก^^

• 169 replies
  • 28,550 views

ในวิกฎติ มีโอกาส เสมอ

มาช่วยกาวิเราะห์ว่า เราจะมีโอกาสอะไรบ้าง

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, สิงหาคม  2019, 03:00:14 PM

มาช่วยกาวิเราะห์ว่า เราจะมีโอกาสอะไรบ้าง

รอวันจันทร์จะมี Gap Surprise มั้ย

็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 24, สิงหาคม  2019, 03:08:16 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 24, สิงหาคม  2019, 03:00:14 PM
รอวันจันทร์จะมี Gap Surprise มั้ย
็Hea**

แบบนี้ จะเปิด gap ลักษณะไหนคะ  แกล้งลง แล้วมาบินไปปิดทีหลัง หรือว่า บินไปเลย  หรือว่าจะ ลงไปเลย คะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, สิงหาคม  2019, 05:09:38 PM
อ้างจาก: admin ที่ 24, สิงหาคม  2019, 03:08:16 PM
็Hea**
แบบนี้ จะเปิด gap ลักษณะไหนคะ  แกล้งลง แล้วมาบินไปปิดทีหลัง หรือว่า บินไปเลย  หรือว่าจะ ลงไปเลย คะ.. (TH)** (TH)**
สงสัยจะถามลึกไปนิด.. xc8* xc8*
เอาเป็นว่า แค่คาดการณ์อ่ะจ้าาาาาา..คิดว่าน่าจะเปิด gap ออกแนวไหนคะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,100
ปูตินสั่งเตรียม 'ตอบโต้ให้เท่ากัน' กรณีสหรัฐฯ ทดสอบขีปนาวุธระยะยิงกว่า 500 กม.
.
วลาดิเมียร์ ปูติน ประธานาธิบดีรัสเซีย มีคำสั่งไปยังรัฐบาลให้วางแผนมาตรการต่างๆ อย่างละเอียดเพื่อตอบโต้กรณีที่สหรัฐฯ ทดสอบขีปนาวุธซึ่งเคยถูกห้ามตามสนธิสัญญากำลังนิวเคลียร์พิสัยกลาง (INF Treaty)
.
"ผมมีคำสั่งไปยังกระทรวงกลาโหมและกระทรวงการต่างประเทศ รวมทั้งหน่วยงานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง ให้วิเคราะห์ระดับของภัยคุกคามจากการกระทำของสหรัฐฯ ซึ่งอาจเกิดต่อประเทศของเรา และให้มีมาตรการรอบด้านเพื่อเตรียมพร้อมตอบโต้ในระดับที่เท่าเทียมกัน" ปูตินกล่าวในที่ประชุมสภาความมั่นคงแห่งสหพันธรัฐรัสเซีย
.
"ในขณะเดียวกัน รัสเซียก็ยังเปิดกว้างต่อการเจรจากับสหรัฐฯ อย่างเท่าเทียมและสร้างสรรค์เพื่อฟื้นฟูความเชื่อมั่นและเสริมสร้างความความมั่นคงนานาชาติ" ปูตินกล่าวเสริม
.
ทั้งนี้ สหรัฐอเมริกาดำเนินการทดสอบขีปนาวุธร่อนจากภาคพื้นดิน ซึ่งพุ่งเข้าเป้าที่ระยะไกลมากกว่า 500 กิโลเมตร
.
เหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นหลังจากสนธิสัญญากำลังนิวเคลียร์พิสัยกลางถูกล้มเลิกไปเมื่อวันที่ 2 ส.ค. สืบเนื่องจากสหรัฐฯ และรัสเซียถอนตัวจากข้อตกลงการควบคุมอาวุธดังกล่าว หลังกล่าวหาซึ่งกันและกันว่ามีการละเมิดข้อตกลง
.
สนธิสัญญากำลังนิวเคลียร์พิสัยกลางได้รับการลงนามร่วมกันระหว่างรัฐบาลสหรัฐฯ และรัฐบาลรัสเซียเมื่อปี 1987 โดยกำหนดว่าห้ามสหรัฐฯ และรัสเซียครอบครองหรือพัฒนาขีปนาวุธภาคพื้นดินที่มีระยะยิงตั้งแต่ 500-5,500 กิโลเมตร
.
ปูตินระบุว่าการทดสอบของสหรัฐฯ เกิดขึ้นเพียง 16 วันหลังจากรัฐบาลสหรัฐฯ เป็นฝ่ายยุติสัญญา ซึ่งเป็นข้อพิสูจน์ได้ว่า "สหรัฐฯ ข้องแวะกับการสร้างอาวุธที่สนธิสัญญาฯ ห้ามไว้มาเป็นเวลานานแล้ว"
.
ปูตินยังกล่าวย้อนไปว่าก่อนหน้านี้สหรัฐฯ เคยโฆษณาชวนเชื่อว่ารัสเซียไม่ปฏิบัติตามเงื่อนไขของสนธิสัญญาฯ "วัตถุประสงค์เดียวของการกระทำนั้นก็คือเพื่อปกปิดสิ่งที่วอชิงตันละเมิดสนธิสัญญาฯ และเจตนาของสหรัฐฯ ที่ต้องการจะถอนตัวจากสนธิสัญญาฯ"
.
"แผนการที่แท้จริงของวอชิงตันคือต้องการจะส่งขีปนาวุธที่ก่อนหน้านี้เคยถูกห้ามไว้ไปติดตั้งตามสถานที่ต่างๆ ทั่วโลก รวมถึงภูมิภาคเอเชียแปซิฟิก ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อผลประโยชน์พื้นฐานของรัสเซีย" ปูตินกล่าว
.
ปูตินระบุว่า รัสเซียไม่เคยต้องการ ไม่ต้องการ และจะไม่ต้องการเข้าไปมีส่วนร่วมกับการแข่งขันทางอาวุธกับสหรัฐฯ ซึ่งเป็นความฟุ่มเฟือยและเป็นภยันตราย พร้อมเสริมว่าอย่างไรก็ดี รัสเซียถูกบีบและถูกบังคับให้ต้องสร้างความเชื่อมั่นด้านความมั่นคงของประเทศชาติและความปลอดภัยของประชาชน
.
Cr:xinhuathai
TRADE RIDER

มีระบบเทรดอะไรที่กำไรมากช่วงปี 2014-2015-2016 บ้างครับ ผมจะลองเอามาใช้ดู

ผมว่ากราฟมันน่าจะ sideway นะ โดนกระแสข่าว + ทรัมปทวีต + จีน  ดึงกันไปดึงกันมาไม่เป็นเทร็นเลย

*

PoNgPk

• 6,100
สำนักข่าวกลางเกาหลี (KCNA) รายงานว่า นายคิม จอง อึน ผู้นำเกาหลีเหนือได้นำการทดสอบยิงขีปนาวุธลูกใหม่เมื่อวานนี้

รายงานดังกล่าวสอดคล้องกับที่กองทัพเกาหลีใต้ออกมาเปิดเผยว่า เกาหลีเหนือได้ทำการยิงขีปนาวุธข้ามทวีปพิสัยใกล้ 2 ลูกลงสู่ทะเลทางชายฝั่งตะวันออกของประเทศในวันเสาร์ ซึ่งเป็นการยิงครั้งล่าสุดในรอบหลายครั้งในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมา

การยิงขีปนาวุธครั้งล่าสุดนี้นับเป็นครั้งที่ 7 แล้วนับตั้งแต่ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ แห่งสหรัฐ และนายคิม จอง อึน ผู้นำเกาหลีเหนือ ได้พบปะกันที่ชายแดนระหว่างเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ และจะสร้างความยากลำบากในการรื้อฟื้นการเจรจากับสหรัฐเกี่ยวกับโครงการอาวุธนิวเคลียร์และขีปนาวุธข้ามทวีปของเกาหลีเหนือ

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

ข่าวประโคม..โหมเข้าไป...ทอง จะไปไหนล่ะ แบบนี้...ปล่อยข่าวให้ขึ้นเป็นระยะ แล้วตบลงมากินเหรอ... xc8* xc8* xc8*

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, สิงหาคม  2019, 12:19:51 PM
ข่าวประโคม..โหมเข้าไป...ทอง จะไปไหนล่ะ แบบนี้...ปล่อยข่าวให้ขึ้นเป็นระยะ แล้วตบลงมากินเหรอ... xc8* xc8* xc8*

ปล่อยยาวๆเลยครับ ตบลงไม่กี่จุดหรอก อิอิ

*

hameto

ผมขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ คิดว่าหลังจากทรัมทวิตออกมาแล้ว กราฟน่าจะไปในทิศทางไหนครับ EU,GU,น้ำมัน ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

Plaman7

• 1,928
ยูเอสแข็งเยนแข็งทองขึ้นค่ำๆลงถ้าเริ่มเจรจา
แนวต้านทอง1562
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: hameto ที่ 25, สิงหาคม  2019, 05:25:44 PM
ผมขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ คิดว่าหลังจากทรัมทวิตออกมาแล้ว กราฟน่าจะไปในทิศทางไหนครับ EU,GU,น้ำมัน ครับ

*** ส่วนตัวมองว่า ณ เวลานี้ ดูสถานการณ์จาก ทองคำ,และหุ้นดาวน์โจนส์ มองว่า ณ เวลานี้ไม่ว่าฝ่ายไหนออกมาทวีตอะไร หรือ พูดอะๆไร มองว่าเป็นการเติมเชื้อไฟให้กับสงครามการค้าทั้งสิ้น เพราะจีนงานนี้ก็บอกแล้วว่ายังไงก็ไม่ยอมอ่อนข้อ และมาไกลถึงขนาดนี้แล้ว ต่างคนคงถอยยาก และไม่คิดจะถอย ยิ่งทรัมป์แกไปกดดันให้บริษัทสหรัฐที่ไปลงทุนในจีนถอนตัวด้วยแล้ว ผมมองว่าอันนี้ภาพใหญ่ บอกได้คำเดียวว่าเละเทะ  งานนี้ค่าเงินที่จะได้เปรียบระหว่าง usd และ cnh แล้ว คือ GBP เงินจะไหลไปอังกฤษแทนครับ  ***

*

hameto

อ้างจาก: sornballa ที่ 25, สิงหาคม  2019, 06:41:08 PM
อ้างจาก: hameto ที่ 25, สิงหาคม  2019, 05:25:44 PM

*** ส่วนตัวมองว่า ณ เวลานี้ ดูสถานการณ์จาก ทองคำ,และหุ้นดาวน์โจนส์ มองว่า ณ เวลานี้ไม่ว่าฝ่ายไหนออกมาทวีตอะไร หรือ พูดอะๆไร มองว่าเป็นการเติมเชื้อไฟให้กับสงครามการค้าทั้งสิ้น เพราะจีนงานนี้ก็บอกแล้วว่ายังไงก็ไม่ยอมอ่อนข้อ และมาไกลถึงขนาดนี้แล้ว ต่างคนคงถอยยาก และไม่คิดจะถอย ยิ่งทรัมป์แกไปกดดันให้บริษัทสหรัฐที่ไปลงทุนในจีนถอนตัวด้วยแล้ว ผมมองว่าอันนี้ภาพใหญ่ บอกได้คำเดียวว่าเละเทะ  งานนี้ค่าเงินที่จะได้เปรียบระหว่าง usd และ cnh แล้ว คือ GBP เงินจะไหลไปอังกฤษแทนครับ  ***

ชอบท่านวิเคราะห์มากครับ ขอบคุณครับ

*

hameto

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 25, สิงหาคม  2019, 06:30:37 PM
ยูเอสแข็งเยนแข็งทองขึ้นค่ำๆลงถ้าเริ่มเจรจา
แนวต้านทอง1562

ขอบคุณครับท่าน

*

admin

• 80,665

สำหรับผม คิดว่า ตอนนี้ ทองยังไงก็ขึ้นต่อ ล่ะ จะช้าจะเร็ว ภาวะแบบนี้ ขึ้นต่อ แน่ ครับ คนต้องเข้าไปหา Safe Heaven แล้ว
EU ต้องดูอีกทีนึง ครับ สัญญาน ยังไม่ชัดเจน GU น่าจะเริ่มปรับตัวขึ้นต่อทางเทคนิค
ส่วนน้ำมัน คิดว่าน่าจะลงต่อ เพราะ ภาวะแบบนี้ความต้องการใช้น้ำมันในการทำธุรกิจ อุตสาหกรรม น่าจะลดลง
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"