traderider forex ไทย

วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันพุธที่ 21 สิงหาคม 2562 บินต่อไม่รอแล้วนะ 1600 เจอ

• 5 replies
  • 466 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 6,226
  • 148
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันพุธที่ 21 สิงหาคม 2562 บินต่อไม่รอแล้วนะ 1600 เจอกัน 2

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1500+ 1480 1550-1600

Signal Buy ในช่วงเวลานี้ Say no ไม่ได้เลยว่าทองอยู่ในขาขึ้นครั้งสำคัญของโลกเลยทีเดียว หลายๆคนก็พยายามหาจุดทุบที่แม่นยำ แต่ถ้าเรามองแนวรับแนวต้าน Fibo แล้วเราจะเห็นว่าทองมีสิทธิสูงที่จะไปต่ออีกเหมือนกับการสวิงเก็บดอกครั้งสุดท้าย ซึ่งผมก็ให้ราคามันอยู่ที่ 1600 นั้นเอง เพราะฉะนั้นจากเทรนไลน์ทั้งเฉียงและนอนก็เห็นสมควรว่าราคาน่าจะขึ้นไปอีกแต่จะดีดช่วงไหนเท่านั้นเอง และตอนนี้เหมือนกราฟจะปิดแดง ก่อนหน้านี้ 2 วันแต่วันล่าสุดกลับมาปิดเขียวตามใจสั่งก็ขอให้สัญญาณปิดเขียวนี้เป็นจุดเริ่มต้นของการ Buy ที่ดีด้วยเถอะ (มีเทรนเป็นเพื่อน)

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 6,226
  • 148
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

สำหรับทองหลุดไหนตามนั้นได้เลยจร้า  xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 5,856
  • 21
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
..  ยินดีด้วยจ้าาาาา.. ็Hip** ็Hip**

เสียดายที่เราพอร์ตน้อยเงินน้อย รับแรงกระแทกไม่ไหว ไม่งั้นนะ คงถือ buy อย่างเดียว มานานแล้ว.. xc8* xc8* xc8*

*

• *
  • 6,226
  • 148
..  ยินดีด้วยจ้าาาาา.. ็Hip** ็Hip**

เสียดายที่เราพอร์ตน้อยเงินน้อย รับแรงกระแทกไม่ไหว ไม่งั้นนะ คงถือ buy อย่างเดียว มานานแล้ว.. xc8* xc8* xc8*
กำ ไหนตอนนั้นบอกจะถือ ไปด้วยกัน มุ่งสู่ 1600  /**33 /**33

*

• 5,856
  • 21
กำ ไหนตอนนั้นบอกจะถือ ไปด้วยกัน มุ่งสู่ 1600  /**33 /**33

ออกไปเติมพลัง  เข้ามาใหม่ ใหญ่กว่าเดิม...ฮึบ ๆ ๆ ๆ สู้ ๆ ๆ ๆ.... ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

• 5,856
  • 21
 xc8* xc8* xc8*...ปิด gap ม่ะเช้า อย่างเร็ว...ปิดแล้วก็ บินๆๆๆ สิ เนาะ...

Tags:

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com