กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 20 สิงหาคม 2562 วันนี้ก็ทุบเถอะจ้าจะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน^^

• 56 replies
  • 12,485 views
*

admin

• 80,657
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ดูกราฟ 1 นาที    กราฟตกใจไป 87 pip ภายใน 2 นาที

โอ้มายก็อด

**6105**

*

admin

• 80,657
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,099
(Aug 20) คาด2ปีศก.สหรัฐถดถอย : นักเศรษฐศาสตร์อเมริกัน กังวลนโยบายเศรษฐกิจประธานาธิบดีทรัมป์ 34% คาดเศรษฐกิจถดถอยภายในสิ้นปี 2564  สมาคมเศรษฐศาสตร์ธุรกิจแห่งชาติสหรัฐ (เอ็นเอบีอี) เผยแพร่ผลสำรวจล่าสุด วานนี้ (19 ส.ค.) พบว่า นักเศรษฐศาสตร์ 34% เชื่อว่า เศรษฐกิจสหรัฐที่กำลังชะลอตัว จะเข้าสู่ภาวะถดถอยในปี 2564 เทียบกับ ผลการสำรวจเมื่อเดือน ก.พ.ตัวเลขอยู่ที่ 25% ส่วนคนที่เชื่อว่าเศรษฐกิจจะเริ่ม ถดถอยในปีนี้มีเพียง 2% อีก 38% เชื่อว่า จะเกิดขึ้นในปี 2563

ก่อนหน้านี้บรรดานักเศรษฐศาสตร์ก็เคย กังวลว่า การที่ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ เก็บภาษีคู่ค้าและขาดดุลงบประมาณเพิ่ม สุดท้ายแล้วจะทำลายเศรษฐกิจสหรัฐเอง ขณะนี้การค้าระหว่างสหรัฐกับจีน สองเขตเศรษฐกิจใหญ่สุดของโลกดิ่งลงมาก

เมื่อวันที่ 14 ส.ค. ประธานาธิบดีทรัมป์ ตัดสินใจเลื่อนเก็บภาษีสินค้าจีนรอบใหม่ ออกไปเป็นวันที่ 15 ธ.ค. ขณะที่ยังทำข้อตกลง เพื่อยุติสงครามการค้ากันไม่ได้

เรื่องการเจรจาระหว่างสหรัฐกับจีน นักเศรษฐศาสตร์ยังไม่ค่อยมั่นใจว่า จะประสบ ผลสำเร็จ มีเพียง 5% เท่านั้นที่เชื่อว่า ทั้งสองฝ่ายสามารถทำข้อตกลงการค้าแบบ ครอบคลุมได้ อีก 64% เชื่อว่าได้แค่ข้อตกลง พื้นๆ เกือบ 25% เชื่อว่า คว้าน้ำเหลว

ในภาพรวมนักเศรษฐศาสตร์ไม่ค่อย เห็นด้วยกับนโยบายเศรษฐกิจรัฐบาลทรัมป์ กระนั้นสัญญาณเศรษฐกิจส่วนใหญ่ ยังคงแข็งแกร่ง การจ้างงานเพิ่มขึ้นคงที่ อัตราว่างงานยังคงต่ำสุดในรอบเกือบ 50 ปีผู้บริโภคมีความเชื่อมั่น และยอดขาย ค้าปลีกประจำเดือน ก.ค.พุ่งขึ้นสูงสุด ในรอบ 4 เดือน

Source: กรุงเทพธุรกิจ
TRADE RIDER

สวัสดีครับผมเอา GJ มาฝาก
หลังจากที่กราฟวีคพากราฟดิ่งลงไปทะลุฟิโบ400

แล้วกลับมาไล่กราฟดูใหม่
ก็พึ่งเห็นแท่งใน H4 ตอนนี้ถ้ากลับขึ้นมาได้
GJ น่าจะไปที่ EMA200 ฟิโบ200ใน H4 ครับ
แนวทางบาย คือเข้าตอนนี้ แล้ว SLที่ Low ของแท่งซ้ายมือในH4ครับ
ถเ้าบวกแล้วก็เอา SLมากั้น แต่ถ้ามันSL อีกก็หาจังหวะเข้า จนกว่ามันจะบินครับ
GJ บริหารจัดการ SL ให้ดีน่ะครับ เพราะว่าถ้าได้กลับทางแล้วหนักเลย

ขอให้โชคดีมีชัยกันน่ะครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 20, สิงหาคม  2019, 11:51:58 PM
หลังจากที่กราฟวีคพากราฟดิ่งลงไปทะลุฟิโบ400

ก็พึ่งเห็นแท่งใน H4 ตอนนี้ถ้ากลับขึ้นมาได้
GJ น่าจะไปที่ EMA200 ฟิโบ200ใน H4 ครับ
แนวทางบาย คือเข้าตอนนี้ แล้ว SLที่ Low ของแท่งซ้ายมือในH4ครับ
ถเ้าบวกแล้วก็เอา SLมากั้น แต่ถ้ามันSL อีกก็หาจังหวะเข้า จนกว่ามันจะบินครับ
GJ บริหารจัดการ SL ให้ดีน่ะครับ เพราะว่าถ้าได้กลับทางแล้วหนักเลย

ขอบคุณครับ ตอนนี้ไม่ได้ถือ gj แต่ถือ gu แทน จะไปแนวทางเดียวกันใช่ไหมครับ

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: sanwat ที่ 21, สิงหาคม  2019, 07:05:49 AM
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 20, สิงหาคม  2019, 11:51:58 PM

ขอบคุณครับ ตอนนี้ไม่ได้ถือ gj แต่ถือ gu แทน จะไปแนวทางเดียวกันใช่ไหมครับ

ท่าน nongsamurai น่าจะหมายความว่าไปทิศทางเดียวกันด้วยนะครับ
เดี๋ยวรอท่านมาตอบอีกที
(TH)**

*

sanwat

• 412

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ขอให้ กราฟดิ่งทะลุนรก อเวจี เลยนะครับ 5555

*

admin

• 80,657
CLick เชิญนักเทรด Forex ทุกท่านพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวการเทรดทางกันได้เลย ครับ ===>

CLICK>>>วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 สิงหาคม 2562 ทุบ EU วันนี้ได้ Swap ฟรีฟรี 3 เท่า^^

(TH)** (TH)** (TH)**