กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 19 สิงหาคม 2562 บินมาให้ทุบทีจะพาไป TP ที่ดาวโลก^^

• 60 replies
  • 11,980 views
*

admin

• 80,398
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 19 สิงหาคม 2562 บินมาให้ทุบทีจะพาไป TP ที่ดาวโลก^^

วันนี้ไม่มีข่าวแดง forexfactory ให้ต้องติดตาม

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1091
Daily Pivot=1.1088
Fibo 50 Daily=1.1088

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1120 S1 = 1.1070
R2 = 1.1145 S2 = 1.1050
R3 = 1.1161 S3 = 1.1020
R4 = 1.1190 S4 = 1.0990
R5 = 1.1225 S5 = 1.0950

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม จากแนวโน้มวันศุกร์ ที่กราฟ กลายเป็นวันศุกร์ ปลอมของ EU เนื่องจาก กราฟได้วิ่งแบบเต่างอยอย่างแรง ไม่ไปไหนเลยจากที่ไม่มีทั้งข่าวและปัจจัยอื่นใดที่จะทำให้กราฟวิ่งได้แรงแม้กราฟเองจะพยายามทำ New Low ของ Daily เรื่อยๆ แต่ยังไม่สามารถที่จะลงไป ต่ำกว่า New Low 1.1050 Low ต่ำสุดของปีนี้ได้ สำหรับวันนี้คงต้องลุ้นกันอย่างต่อเนื่องนะครับ คิดว่าสัปดาห์นี้ น่าจะ เกิด New Low ได้ ต่ำกว่าตามคาดการณ์ ครับผม แนวโน้มกราฟวันนี้ยังไม่เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมที่ได้วิเคราะห์ไว้ต่อเนื่องเมื่อวันศุกร์ นะครับ

แนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้ เทรนหลังได้เปลี่ยนเป็นเทรนขาลงทั้งหมดแล้ว เป้าหมายกราฟตอนนี้มุ่งหน้าที่จะไปทำ New Low ที่ต่ำกว่า Low ล่าสุด ของปีนี้ที่ประมาณราคา 1.1050 แม้ว่าตอนนี้ราคาจะอยู่ที่ ประมาณ 1.11000 ก็ตามแต่ ก็ถือว่าไม่ห่างไกลกันมาก นะครับ และมีโอกาศมากจากแนวโน้มทางเทคนิคในตอนนี้ในส่วนของเทรนไลน์นั้น เป็นเทรนขาลงใน ทุก Time Frame ไม่มีสัญญาน Divergence สำหรับการกลับตัว MACD RSI ตอนนี้อยู่ในเทรนขาลงทั้งหมดขึ้นกับว่าจะลงตอนไหนเท่านั้น เอง สำหรับ ช่วงเวลานี้นะครับ โดย จากเมื่อวานที่ กราฟสามารถปิดแท่ง Day สีแดง ได้นั้นก็เป็นการปิดแท่ง Day แดงเป็นวันที่ 4 ติดต่อกัน และจากจุดที่แอดมินได้วิเคราะห์ไว้ว่าหากหลุด 1.1100 ไปแล้วกราฟจะกลับตัวเป็นขาลงอย่างเต็มตัวตอนนี้กราฟก็ได้เริ่มทำ New Low ที่ต่ำกว่าราคานี้ไปเรียบร้อยแล้วดังน้้นวันนีจึงไม่มีเหตุผลใดที่จะ Buy และ ไม่มีเหตุผลใดที่จะไม่ Sell ขนาดนั้นเลย ก็ว่ากันไปตามเทคนิคนะครับ วันนี้จึงเน้น Sell อย่างเดียวต่อเนื่องจากเมื่อวันศุกร์นะครับ

จากรูปที่ 1 แอดมินใช้ Aligator ใช้วิเคราะห์กราฟสำหรับ H4 จะเห็นว่า กราฟลงมาอย่างต่อเนื่องตั้งแต่ เส้น Aligator ตัดกัน ในช่วงแรกตอนนี้ก็ยังอยู่ในแนวโน้มขาลงอย่างต่อเนื่อง แม้ว่าหาก กราฟวันนี้ไปถึง Signal จุด Sell ก็ตามกราฟก็ยังอยู๋ในแนวโน้มขาลงอยู่เช่นเดิม ดังนั้น จึงไม่มีเหตุผลใดที่จะหาจังหวะ Buy นะครับให้หาจังหวะ Sell อย่างเดียว
                  จากรูปที่ 2 TFDay จะเห็นว่ากราฟตอนนี้ แท่ง Day จำนวน 4 แท่งที่ปิดแดงต่อเนื่องจากวันอังคาร-วันศุกร์ที่แล้วได้ทำลายแท่ง Master Candle ขาขึ้น ไปเรียบร้อยแล้วบ่งบอกว่าแรงของขาลงนั้นมากกว่าดังนั้น หลังจากนี้ทั้งสัปดาห์กราฟน่าจะเทลงไปต่อเนื่องนะครับเพราะแรงซื้อทั้งหมด ได้ถูกแรงเทขายทำลายลงไปแล้ว

วันนี้จึง Sell อย่างต่อเนื่องนะครับ วิเคราะห์กราฟจากระยะ Swing จุดเข้า  อยู่ในเทรนขาลงใต้ เส้น aligator และคิดว่า วันจันทร์กราฟส่วนมากจะเป็น Sideway นะครับ ดังนั้น รอจังหวะ เหมาะค่อย Sell น่าจะบวกง่ายกว่า

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1130 1.1190 1.1050 1.1000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398

GJ แนะนำ หาจังหวะ Buy ตรงเส้นเทรนไลน์นะครับเทรนขาขึ้นใน H4 ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398

GU ก็เหมือนกันครับแนวโน้มปรับตัวขึ้นใน H4 หาจังหวะ Buy เหมือนกันครับ
(TH)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

pawin1

• 213

*

Plaman7

• 1,928
ไขอบคุณครับแอ๊ด วันนี้ทุบต่อ แต่
1 วันนี้วันจันทร์ปรกติจะเป็นวัน เด้งแห่งชาติทุกตัวที่ชนกับดอลล่าร์
2 brexit กำลังมีความพยายามที่จะขอแบบมี ดีลไม่ใช่โนดีล อันนี้มันยาแรง
3กองทุน ETF เริ่มกระจายความเสี่ยงแต่จะเข้าถืออะไรบ้างตอบยาก ดันพูดถึงทองด้วยบิทคอยด้วย อันนี้ระแวง
  อย่างไรก้อดีเดินตามกราฟไปก่อนแต่อย่าลงหมดหน้าตักเพราะวันนี้วันจันทร์
    วันเด้งแห่งชาติ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:17:33 AM
ไขอบคุณครับแอ๊ด วันนี้ทุบต่อ แต่
1 วันนี้วันจันทร์ปรกติจะเป็นวัน เด้งแห่งชาติทุกตัวที่ชนกับดอลล่าร์
2 brexit กำลังมีความพยายามที่จะขอแบบมี ดีลไม่ใช่โนดีล อันนี้มันยาแรง
3กองทุน ETF เริ่มกระจายความเสี่ยงแต่จะเข้าถืออะไรบ้างตอบยาก ดันพูดถึงทองด้วยบิทคอยด้วย อันนี้ระแวง
  อย่างไรก้อดีเดินตามกราฟไปก่อนแต่อย่าลงหมดหน้าตักเพราะวันนี้วันจันทร์

brexit นี่ฝั่ง Pound uk น่าจะมีภาษีได้เปรียบมากกว่าใช่ใหมครับ เพราะไม่กลัวที่จะ no deal  ส่วน euro นี่ผมว่าน่าจะมีปัญหา เพราะมันมีหลายประเทศที่มีปัญหาอยู่ อาจจะทำให้ euro อ่อนกว่า pound ได้  ผมคิดไปเองเอานะครับ

Pound มีแนวโน้มอ่อนไปเป็น 33 บาท (ตอนนี้ 37 บาท) กราฟก็น่าจะลงไปอีกเยอกว่านี้  ใช่ใหมครับ

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:38:00 AM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:17:33 AM

brexit นี่ฝั่ง Pound uk น่าจะมีภาษีได้เปรียบมากกว่าใช่ใหมครับ เพราะไม่กลัวที่จะ no deal  ส่วน euro นี่ผมว่าน่าจะมีปัญหา เพราะมันมีหลายประเทศที่มีปัญหาอยู่ อาจจะทำให้ euro อ่อนกว่า pound ได้  ผมคิดไปเองเอานะครับ

Pound มีแนวโน้มอ่อนไปเป็น 33 บาท (ตอนนี้ 37 บาท) กราฟก็น่าจะลงไปอีกเยอกว่านี้  ใช่ใหมครับ

สำหรับ ผมนะ แยกเป็น 2 ประเด็น
1. ยังไง UK ต้องออกจาก EUrope แน่นอน ง่ายๆคือเมื่อ ออกแล้ว ขนาดพื้นที่ เศรษฐกิจลดลง gdp europe ลดลง และผลที่ตามมา คือEUR อ่อนค่าลง อย่างแน่นอน อาจจะได้เห็น 0.8000-1.0000 /1 usdหลัง จาก uk ทำกระบวนการ ออกสำเร็จ
2.GBP ตอนนี้ กำลังลดค่าเงินตัวเอง เพื่อให้หลังออกจาก EU แล้วเมื่อมีนักลงทุนเข้าซื้อ gbp และการลงทุนเพิ่มขึ้น ค่าเงินน่าจะแข็งค่าขึ้นในระยะยาวเพราะ ไม่ต้องเอาเงิน หรือ gdp ตัวเอง ไปแชร กับ EU แล้ว

คิดว่าน่าจะประมาณนี้ ครับ

*

teeneetrader