กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 19 สิงหาคม 2562 บินมาให้ทุบทีจะพาไป TP ที่ดาวโลก^^

• 60 replies
  • 12,130 views
ขอบคุณครับ วันนี้ทุบๆให้ถึง TP1 สะทีนะ  hulk***

อ้างจาก: admin ที่ 19, สิงหาคม  2019, 12:22:56 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:38:00 AM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:17:33 AM
ไขอบคุณครับแอ๊ด วันนี้ทุบต่อ แต่
1 วันนี้วันจันทร์ปรกติจะเป็นวัน เด้งแห่งชาติทุกตัวที่ชนกับดอลล่าร์
2 brexit กำลังมีความพยายามที่จะขอแบบมี ดีลไม่ใช่โนดีล อันนี้มันยาแรง
3กองทุน ETF เริ่มกระจายความเสี่ยงแต่จะเข้าถืออะไรบ้างตอบยาก ดันพูดถึงทองด้วยบิทคอยด้วย อันนี้ระแวง
  อย่างไรก้อดีเดินตามกราฟไปก่อนแต่อย่าลงหมดหน้าตักเพราะวันนี้วันจันทร์
    วันเด้งแห่งชาติ

brexit นี่ฝั่ง Pound uk น่าจะมีภาษีได้เปรียบมากกว่าใช่ใหมครับ เพราะไม่กลัวที่จะ no deal  ส่วน euro นี่ผมว่าน่าจะมีปัญหา เพราะมันมีหลายประเทศที่มีปัญหาอยู่ อาจจะทำให้ euro อ่อนกว่า pound ได้  ผมคิดไปเองเอานะครับ

Pound มีแนวโน้มอ่อนไปเป็น 33 บาท (ตอนนี้ 37 บาท) กราฟก็น่าจะลงไปอีกเยอกว่านี้  ใช่ใหมครับ

สำหรับ ผมนะ แยกเป็น 2 ประเด็น
1. ยังไง UK ต้องออกจาก EUrope แน่นอน ง่ายๆคือเมื่อ ออกแล้ว ขนาดพื้นที่ เศรษฐกิจลดลง gdp europe ลดลง และผลที่ตามมา คือEUR อ่อนค่าลง อย่างแน่นอน อาจจะได้เห็น 0.8000-1.0000 /1 usdหลัง จาก uk ทำกระบวนการ ออกสำเร็จ
2.GBP ตอนนี้ กำลังลดค่าเงินตัวเอง เพื่อให้หลังออกจาก EU แล้วเมื่อมีนักลงทุนเข้าซื้อ gbp และการลงทุนเพิ่มขึ้น ค่าเงินน่าจะแข็งค่าขึ้นในระยะยาวเพราะ ไม่ต้องเอาเงิน หรือ gdp ตัวเอง ไปแชร กับ EU แล้ว

คิดว่าน่าจะประมาณนี้ ครับ

ขอบคุณมากครับท่านแอ๊ด

GBP นี่เห็นคนอังกฤษที่่เทรด forex กำไรกันเยอะมากเพราะไกล้ชิดกับข่าว GBP อ่อนไหว ได้เปรียบกว่ามากเลย เทรดดักทางถูกบ่อยกว่า

เศรฐกิจโลก เริ่มเปลี่ยนแปลง และค่อนข้างแย่ลง ทั้งการลงทุน และค้าขาย คนเทรด forex อาจจะโตมากกว่าเดิมนะครับ เพราะไม่รู้จะเอาเงินไปลงทุนอะไรติดลบไปหมด เอามาลง forex กัน เม่าใหม่ที่เข้ามาและเทรดเสียอาจจะมีเพิ่มมากขึ้นเท่าตัว  คนมีทุนเยอะแก้มือเอาคืนได้ก็เท่าตัวหรือเก็บกำไรไปได้มากน้อยตามทุน

*

PoNgPk

• 6,098
ราคาทองคำย่อตัวลงในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย ขณะที่ตลาดหุ้นเอเชียปรับขึ้น สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ในตลาดโคเม็กซ์ของนิวยอร์ค เมอร์แคนไทล์ เอ็กซ์เชนจ์ ย่อตัวลง 0.3% เท่ากับ $1,519.65 เมื่อเวลา 1:20 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (05:20 GMT) การกลับตัวของราคาทองตามมาหลังจากการพลิกฟื้นขึ้นของตลาดหุ้นเอเชียในวันนี้ โดยดัชนี Hang Seng ของฮ่องกงได้พุ่งขึ้นกว่า 2% และหุ้นจีนก็ปรับขึ้นมากกว่า 1.7% การเผยแพร่รายงานการประชุมเฟดประจำเดือนกรกฎาคมในวันพุธนี้ รวมถึงการประชุมรายปีที่แจ็คสัน โฮล ตั้งแต่วันพฤหัสบดีถึงวันเสาร์ และการให้คำกล่าวของประธานเฟด นายเจอโรม เพาเวลล์ ในวันศุกร์ ล้วนเป็นปัจจัยสำคัญที่จะบ่งชี้ทิศทางของตลาดทองคำในสัปดาห์นี้ นอกจากนี้ผู้ลงทุนก็จะเฝ้าสังเกตความคืบหน้าล่าสุดจากสถานการณ์ทางการค้าระหว่างสหรัฐฯ-จีนอีกด้วย หลังจากเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาประธานาธิบดีสหรัฐฯ นายโดนัลด์ ทรัมป์ ได้เน้นย้ำว่าเขายังไม่พร้อมที่จะทำข้อตกลงกับจีน และบอกใบ้ว่าเขาต้องการให้จีนแก้ไขปัญหาในฮ่องกงด้วยวิธีที่มีมนุษยธรรมเสียก่อน

แม้ว่าวันนี้ราคาทองคำจะย่อตัวลง แต่นักวิเคราะห์หลายท่านก็เชื่อว่าอุปสงค์ทองคำยังคงแข็งแกร่ง

TD Securities ได้ระบุไว้ในบันทึกเกี่ยวกับทองคำว่า "สัปดาห์นี้ทองคำอาจได้รับแรงหนุนจากความไม่มั่นคงของตลาดหุ้นและความหวาดหวั่นต่อภาวะเศรษฐกิจถดถอยอยู่บ้าง แต่เพราะช่วงนี้ไม่มีข่าวในแง่ลบจึงส่งผลให้ทองคำกำลังอยู่ในช่วงการสร้างฐาน"

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, สิงหาคม  2019, 02:00:38 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, สิงหาคม  2019, 12:22:56 PM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:38:00 AM
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 11:17:33 AM
ไขอบคุณครับแอ๊ด วันนี้ทุบต่อ แต่
1 วันนี้วันจันทร์ปรกติจะเป็นวัน เด้งแห่งชาติทุกตัวที่ชนกับดอลล่าร์
2 brexit กำลังมีความพยายามที่จะขอแบบมี ดีลไม่ใช่โนดีล อันนี้มันยาแรง
3กองทุน ETF เริ่มกระจายความเสี่ยงแต่จะเข้าถืออะไรบ้างตอบยาก ดันพูดถึงทองด้วยบิทคอยด้วย อันนี้ระแวง
  อย่างไรก้อดีเดินตามกราฟไปก่อนแต่อย่าลงหมดหน้าตักเพราะวันนี้วันจันทร์
    วันเด้งแห่งชาติ

brexit นี่ฝั่ง Pound uk น่าจะมีภาษีได้เปรียบมากกว่าใช่ใหมครับ เพราะไม่กลัวที่จะ no deal  ส่วน euro นี่ผมว่าน่าจะมีปัญหา เพราะมันมีหลายประเทศที่มีปัญหาอยู่ อาจจะทำให้ euro อ่อนกว่า pound ได้  ผมคิดไปเองเอานะครับ

Pound มีแนวโน้มอ่อนไปเป็น 33 บาท (ตอนนี้ 37 บาท) กราฟก็น่าจะลงไปอีกเยอกว่านี้  ใช่ใหมครับ

สำหรับ ผมนะ แยกเป็น 2 ประเด็น
1. ยังไง UK ต้องออกจาก EUrope แน่นอน ง่ายๆคือเมื่อ ออกแล้ว ขนาดพื้นที่ เศรษฐกิจลดลง gdp europe ลดลง และผลที่ตามมา คือEUR อ่อนค่าลง อย่างแน่นอน อาจจะได้เห็น 0.8000-1.0000 /1 usdหลัง จาก uk ทำกระบวนการ ออกสำเร็จ
2.GBP ตอนนี้ กำลังลดค่าเงินตัวเอง เพื่อให้หลังออกจาก EU แล้วเมื่อมีนักลงทุนเข้าซื้อ gbp และการลงทุนเพิ่มขึ้น ค่าเงินน่าจะแข็งค่าขึ้นในระยะยาวเพราะ ไม่ต้องเอาเงิน หรือ gdp ตัวเอง ไปแชร กับ EU แล้ว

คิดว่าน่าจะประมาณนี้ ครับ

ขอบคุณมากครับท่านแอ๊ด

GBP นี่เห็นคนอังกฤษที่่เทรด forex กำไรกันเยอะมากเพราะไกล้ชิดกับข่าว GBP อ่อนไหว ได้เปรียบกว่ามากเลย เทรดดักทางถูกบ่อยกว่า

เศรฐกิจโลก เริ่มเปลี่ยนแปลง และค่อนข้างแย่ลง ทั้งการลงทุน และค้าขาย คนเทรด forex อาจจะโตมากกว่าเดิมนะครับ เพราะไม่รู้จะเอาเงินไปลงทุนอะไรติดลบไปหมด เอามาลง forex กัน เม่าใหม่ที่เข้ามาและเทรดเสียอาจจะมีเพิ่มมากขึ้นเท่าตัว  คนมีทุนเยอะแก้มือเอาคืนได้ก็เท่าตัวหรือเก็บกำไรไปได้มากน้อยตามทุน

ไปเราต้องย้ายไป อังกฤษ กัน
/*CC /*CC /*CC
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: admin ที่ 16, สิงหาคม  2019, 03:10:51 PM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 16, สิงหาคม  2019, 11:31:45 AM
กำไร 2 ต่อ EU ลง  UC ขึ้น

เหมือน ท่าน ทัก EG หรือเปล่า เมื่อเช้า เลยได้เข้ามาด้วย ตัดกันสวยมาก

็Hea** ็Hea**

ทองมา 1500 จนได้
็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,098
ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐฯ ยังคงเคลื่อนไหวอยู่ใกล้ระดับสูงสุดในรอบสองสัปดาห์ในวันนี้ หลังจากผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ เด้งกลับขึ้นมา ท่ามกลางความคาดหวังว่าผู้นำทางเศรษฐกิจหลาย ๆ ประเทศจะเริ่มนำแผนการกระตุ้นเศรษฐกิจมาปรับใช้เพื่อหนุนเศรษฐกิจที่ชะลอตัว

ดัชนีเงินดอลลาร์สหรัฐฯ อยู่ที่ 98.05 เมื่อเวลา 03:01 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (07:01 GMT) ใกล้แตะระดับ 98.20 ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบสองสัปดาห์ที่เคยขึ้นไปแตะเมื่อวันศุกร์

ผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ แบบสิบปี นิ่งอยู่ที่ 1.57% เด้งกลับขึ้นมาจาก 1.47% ที่เป็นระดับต่ำสุดในรอบสามปีเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

ผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐฯ ที่ดิ่งลงเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ทำให้กราฟผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลแบบสองปีและแบบสิบปีกลับกันเป็นครั้งแรกตั้งแต่ปี 2007 อันเป็นปรากฏการณ์ที่เป็นสัญญาณของแนวโน้มการเกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย จึงทำให้ตลาดเฝ้ารอคอยผลการพิจารณาปรับอัตราดอกเบี้ยครั้งต่อไปของเฟด

Junichi Ishikawa นักวิเคราะห์อาวุโสจาก IG Securities กรุงโตเกียวเผยว่า "เหตุการณ์สำคัญในสัปดาห์นี้คือการประชุมรายปีที่แจ็คสัน โฮล และคำกล่าวของนายเพาเวลล์ผู้เป็นประธานเฟด"

โดยนายเพาเวลล์จะมีกำหนดการให้คำกล่าวในวันศุกร์นี้ ณ ที่ประชุมรายปีที่แจ็คสัน โฮล รัฐไวโอมิง

และ Ishikawa ยังเสริมอีกว่า "คำกล่าวของนายเพาเวลล์เป็นที่น่าจับตาเป็นพิเศษ เนื่องจากคำกล่าวของเขาเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ย และสิ่งที่ตลาดคาดหวังให้เฟดพึงกระทำกลับมีความแตกต่างกัน"

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

สวัสดีครับแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน กราฟวันนี้เป็นยังไงหน๋อ ไม่ได้เปิดดูเลย

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 04:04:30 PM
สวัสดีครับแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน กราฟวันนี้เป็นยังไงหน๋อ ไม่ได้เปิดดูเลย

สวัสดีครับ ผม วันนี้ วันจันทร์ไม่มี วันศุกร์ ปลอมตัวมา

อ้างจาก: admin ที่ 19, สิงหาคม  2019, 04:22:54 PM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 19, สิงหาคม  2019, 04:04:30 PM

สวัสดีครับ ผม วันนี้ วันจันทร์ไม่มี วันศุกร์ ปลอมตัวมา

555555555 อยากให้เป็นวันศุกร์ตอนต้นเดือนนะครับ เราจะได้ นอนฟาร์ม กัน

xc4* ขอบคุณค่ะคุณพี่ เพิ่งว่างเข้ามาดู กราฟก็ยังคงไม่ไปไหนเลย เกี่ยว sig เเล้ว ไหลไป tp ให้หน่อย Eu  xc4*

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 19, สิงหาคม  2019, 04:44:24 PM
xc4* ขอบคุณค่ะคุณพี่ เพิ่งว่างเข้ามาดู กราฟก็ยังคงไม่ไปไหนเลย เกี่ยว sig เเล้ว ไหลไป tp ให้หน่อย Eu  xc4*

กราฟวันจันทร์จริงๆค่ะ
%%22 %%22

xc7*  ทอง น่าจะลงถึงประมาณไหนครับแอด  xc7*

อ้างจาก: amyjung ที่ 19, สิงหาคม  2019, 06:36:01 PM
xc7*  ทอง น่าจะลงถึงประมาณไหนครับแอด  xc7*
ตามด้วยครับ   xc7*

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: amyjung ที่ 19, สิงหาคม  2019, 06:36:01 PM

สัก 1470 ครับ

xc7*

อ้างจาก: admin ที่ 19, สิงหาคม  2019, 06:47:34 PM

สัก 1470 ครับ

xc7*

xc8* xc8* xc8*
ติดมือมานิดหน่อย