กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มือใหม่ครับ ช่วยให้ผมหายสงสัยทีครับ

• 2 replies
  • 1,796 views
*

MMM

มือใหม่ครับ ช่วยให้ผมหายสงสัยทีครับ
« เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2015, 05:01:14 PM »
สวัสดีครับ ผมชื่อเอ็มครับ เทรดforex demo account มาพักนึงแล้ว ผลเป็นที่น่าพอใจ ผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะ มันยังไม่ใช่เงินจริง ความกดดันจึงมีน้อย ผมเลยจะลองเงินจริงเร็วๆนี้ แต่ก็มีเรื่องที่สงสัย อยากรบกวนทุกท่าน ช่วยตอบให้ผมกระจ่างหน่อยครับ อาจถามหลายข้อ เพราะผมยังไม่รู้อะไรอีกเยอะ ตามนี้เลยฮะ

1. ผมจะเปิดพอร์ตซัก 9,000$ ผมฝากเงินผ่าน skrill ได้ไหมครับ
2. ฝากเงินทางไหน ก็ต้องถอนจากทางนั้นใช่ไหมครับ
3. บัญชี ECN จะเปิด lot ได้สูงสุดกี่ lot ครับ สมมติถ้าพอร์ตโตขึ้นเรื่อยๆ
4. ถ้าผมเทรด โดยที่ไม่ถอนเงินกำไรที่ได้ออกมาเลย เพราะอยากให้พอร์ตโตเรื่อยๆ จะเสี่ยงไหมครับที่โบรกเกอร์จะโกงเงินผม หรือเงินในพอร์ตจะปลอดภัยไหมครับ
5. เทรดเดอร์ที่พอร์ตใหญ่ และเทรดได้ต่อเนื่อง มีอยู่จริงไหมครับ ผมอยากรู้เพื่อเอามาเป็นแรงบันดาลใจ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ และขอให้ทุกท่านรวยๆนะครับ มีอะไรก็ชี้แนะได้เลยครับ (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,415
Re: มือใหม่ครับ ช่วยให้ผมหายสงสัยทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2015, 06:13:04 PM »

สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอสวัสดี และ ยินดีต้อนรับสู่การเป็น Forex Trader
ขอตอบตามคำถามเป็นข้อๆดังนี้นะครับ

1.ฝากผ่าน Skrill ได้ ครับจะเท่าไหร่ก็ฝากได้ ไม่จำกัด
2.ตามกฎของ Forex Broker เพื่อป้องกันการฟอกเงินเงื่อนไขคือ ฝากทางไหน ถอนทางนั้น
3.Lot สูงสุดข้นกับเงื่อนไขของ Forex Broker ครับ แต่ที่เคยเห็น คนไทยเทรด กับ AAAfx Real account เปิด ครั้งละ 300 กว่า Lot
   ก็ไม่มีปัยหาขึ้นกับเงินทุนของท่าน
4.คุณต้องเลือก โบรกเกอร์ชั้นนำครับ และมี Regulation ของประเทศที่เชื่อถือได้รองรับ ตามระดับเงินทุนที่เหมาะสม
   หากอยากปรึกษาเรื่อง Forex Broker ตามเงินทุนก็สอบถามมาได้ครับ แต่ พอร์ตระดับ 9000$-100000$ เทรดที่ Exness ก็เชื่อถือได้ครับ
   หรือมากกว่านั้นก็ไม่มีปัญหา
5.เทรดเดอร์ ที่พอร์ตใหญ่ๆ มีมากครับ เท่าที่เคยเจอมา เทรดได้กำไรต่อเนื่องมีจริงใหม มีครับ มี 5% แน่นอน ในประเทศไทย
   อย่างน้อยผม คนหนึ่งที่นั่งเทรดอยู่บ้านพอร์ตก็ไม่ได้ใหญ่เท่าไหร่ ครับ

จะบอกอีกอย่างว่าเดโมกับ Real นั้นต่างกันฟ้ากับเหว ถ้า คุณ ขาดสติเมื่อไหร่คุณก็เตรียมตัวล้างพอร์ตได้เมื่อนั้น
ดังนั้นสิ่งสำคัญของการเทรด foex ไม่ได้อยู่ที่การว่าคุณเทรดแม่น แต่อยุ่ที่การบริหารเงินทุน ของ Trader

สุดท้ายนี้ขอให้ประสบความสำเร็จ นะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MMM

Re: มือใหม่ครับ ช่วยให้ผมหายสงสัยทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2015, 07:59:58 PM »
ขอบคุณมากครับ admin