กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

บัตร ATM Dukascopy Visa ใช้กดเงินสดได้ทั่วโลก การ Activate บัตร ATM Dukascopy

• 2 replies
  • 6,046 views
*

admin

• 80,660
บัตร ATM Dukascopy Visa ใช้กดเงินสดได้ทั่วโลก การ Activate บัตร ATM Dukascopy

Dukascopy ATM Card หรือ บัตร ATM กดเงินสดจาก Dukascopy Bank ใช้กดเงินสดได้ทั่วโลก จากตู้ ATM โดยหลังจากมีบัญชี ธนาคารออนไลน์กับ Dukascopy Bank of Swiss แล้ว เราสามารถโอนเงินเข้า ธนาคาร ออนไลน์ Dukascopy ของเราได้ทันทีหลังจากได้รับการอนุมัติบัญชี โดยเราต้องเปิด บัญชี ตามสกุลเงินที่เราเลือกก่อน จากนั้น ค่อยโอนเงินเข้าไปในบัญชี ได้หลาย ช่องทาง เช่น Bankwire, บัตร Credit,Visa หรือ ใช้ Skrill หรือ Neteller โดยค่าธรรมเนียมการ โอนเงินเข้า Dukascopy สำหรับ บัตร Credit,Visa หรือ ใช้ Skrill หรือ Neteller คือ 2.5% แต่ถ้า Bankwire จะไม่เสียค่าบริการจะเสียแค่เพียงจากธนาคาต้นทางที่โอนเงินมาเท่านั้น หลังจากเงินเข้าแล้ว เราสามารถที่ จะขอ บัตร ATM Dukascopy ได้เลย โดยทำการกดขอบัตร Plastic Card แล้วยืนยันที่อยู่สำหรับการจัดส่งบัตร ATM Dukascopy จากนั้นเมื่อกดยืนยันระบบจะตัดเงินจากบัญชี USD เราไป จำนวน 20 USD เพื่อเป็นค่าธรรมเนียมการขอบัตรจากนั้นรอให้อนุมัติบัตร แล้ว ทาง Dukascopy จะทำการส่งบัตร ATM Dukascopy มาให้เราถึงบ้าน ของแอดมินใช้เวลาตั้งแต่ขอจนส่งถึงบ้านใช้เวลา 12 วัน เมื่อได้บัตร ATM Dukascopy แล้วเราก็มาเข้าสู่การ Activate บัตรเพื่อเปิดใช้งานบัตรดังนี้

เปิดบัญชีเทรด forex Dukascopy click

เปิดบัญชีธนาคาร Dukascopy  Bank click

จดหมายส่งบัตร ATM Dukascopy

เมื่อเปิดซองจะพบบัตร ATM Dukascopy
เมื่อตรวจสอบบัตร ATM Dukascopy แล้ว มาสู่ขั้นตอนการ Activated บัตร หรือการเปิดใช้งานบัตรกันเลย ครับ

1.ขั้นตอนการ Activated Dukascopy ATM
Login เข้าสู่ ธนาคารออนไลน์ Dukascopy https://my.dukascopy.bank/#/login
Note: ทุกๆครั้งของการ Login จะมีการส่ง SMS มายืนยันที่มือถือของท่าน

2.ขั้นตอนการ Activated Dukascopy ATM

กดไปที่ Card ด้านข้างตรงนี้จะเป็น Balance เงินในบัญชีของเราตามหน่วยสกุลเงินที่เราเปิด

3.ขั้นตอนการ Activated Dukascopy ATM

กดไปที่รูปบัตร ATM สีแดงเพื่อทำการ Activated บัตร

4.ขั้นตอนการ Activated Dukascopy ATM

กดไปที่ ACTIVATE CARD ตามรูป
เมื่อกดตรงนี้แล้วระบบจะให้เรา กดหมายเลขบัตร ที่อยู่หน้าบัตร xxxx สี่ตัวกลางบนหน้าบัตร จากนั้น กด Activate

5.ขั้นตอนการ Activated Dukascopy ATM

เมื่อทำการ Activate บัตร ATM Dukascopy หรือการเปิดใช้งานบัตรเรียบร้อยแล้วบนบัตรในหน้าคอมพิวเตอร์ก็จะขึ้นเป็นสีเขียว Active Plastic Card ดังรูป เป็นอันว่าบัตรสามารถใช้งานได้แล้ว ขั้นตอนต่อไปเป็นการโอนเงินเข้าบัตร ATM Dukascopy

ขั้นตอนการโอนเงินเข้าบัตร ATM Dukascopy Card

1.การโอนเงินเข้า ATM Dukascopy Card
การไปที่ Top Up Card

2.การโอนเงินเข้า ATM Dukascopy Card
ระบบจะมาให้เราเลือกว่าจะโอนเงินเข้าบัตร โดยใช้ Waller ไหน บัตรของ Admin สกุลเงิน USD จึงเลือก USD และกรอกจำนวนเงินที่จะเติมเข้าบัตรไปเป็นหน่วย USD ซึ่งก่อนหน้านั้น แอดมินได้เติมเงินเข้าไปก่อนแล้ว 100$ รอบนี้เติมไปอีก 100$ จากนั้นกด CONTINUE

3.การโอนเงินเข้า ATM Dukascopy Card
เมื่อกด Continue ตามข้อ 2 เงินก็จะเข้าบัตรทันที จากนั้น เราจะเห็นว่า บนบัตรนั้นจะมีเงินเพิ่มมาเป็น 200$ บนบัตร

4.การโอนเงินเข้า ATM Dukascopy Card
เราสามารถตรวจสอบ Transaction การโอนและยอดเงินคงเหลือที่อยุ่บนบัตรได้

การโอนเงินเข้าบัตร ATM Dukascopy Card ก็เสร็จเรียบร้อยถือว่าไม่ยากเลย ครับ ในการโอนเงินเข้าบัตร ซึ่ง สามารถตรวจสอบได้ทุก Transaction

หลังจากนั้นเราต้องทำการ ขอ Pincode หรือ รหัส บัตร ATM ของบัตรเรานั่นเองเพือใช้ในการกดเงินสดผ่าน ตู้ ATM โดยสามารถทำตามขั้นตอนได้ดังนี้ ตามรูปเลยนะครับ
กดไปที่ Resend PIN ตามรูป จากนั้น ระบบจะส่งรหัส PIN มาที่เบอร์มือถือเรา ขั้นตอนนี้เราจะได้รับ PIN ทันทีเลยนะครับ ดูที่มือถือแล้วจดไว้ นะครับ แต่ถ้า จำไมไ่ด้สามารถขอใหม่ได้ตลอด ครับ

การกดเงินสดจากตู้ ATM ในประเทศไทยโดยใช้บัตร ATM Dukascopy Bank Card

Dukascopy ATM Visa หลังจาก ได้ทำการโอนเงิน เข้าบัตรและได้ รับ Pin หรือรหัสผ่านแล้วแอดมินได้ลองของเดินไปกดเงินที่ตู้ ATM ในปะเทศไทย ครับ รอบนี้เลือกธนาคาร กสิกรไทย ครับ จริงๆ จะเอาตู้ไหนก็ได้นะครับเนื่องจาก Visa นี่ Worldwide มากๆเลย ครับ เมื่อแอดมินเดินไปถึงตู้แล้วก็สอดบัตรตามรูปครับจากนั้นก็สอดบัตรเข้าไปในช่องใส่บัตร กด Pin หรือ รหัส บัตร 6 ตัวครับผม

จากนั้นทำการเลือกจำนวนเงินที่จะกดนะครับรอบนี้เลือกดถอนเงินไป 5000 บาทไทย ครับ เมื่อยืนยันยอดแล้วทางธนาคารจะขึ้นมาให้ว่าจะหักค่าธรรมเนียมเป็นเงิน 220 บาท สำหรับค่ากดจากนั้นทำการยืนยันครับ

เมื่อกดยืนยันตามด้านบนแล้วเงินก็จะออกมานะครับ จากนั้นเราเลือกที่จะรับใบเสร็จรับเงินเพื่อเอาไว้ดูครับว่าในใบนั้นแจ้งอะไรบ้าง

เป็นอันว่าภาระกิจการใช้บัตร Dukascopy ATM ในการกดเงินสดที่ตู้ ATM เสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับเงินออกมาแล้ว หลังจากนี้เราไปตรวจสอบที่ Application ของ Dukascopy Bank ครับว่า มี Transaction ที่ตรงกับที่เราถอนไปหรือไม่  ยอดที่เห็นคือการหักเงินออกไป คือ 176.64$ นะครับ มาจาก (5000 บาท + ค่าธรรมเนียม 220 บาท) รวมเป็น 5220 บาท ครับ โดยเป็น 220 บาทเป็นการหักค่าธรรมเนียมในประเทศไทย นะครับ ทาง Dukascopy ไม่ได้มีการหักค่า ธรรมเนียมการถอนเงิน ครับ

เปิดบัญชีเทรด forex Dukascopy click

เปิดบัญชีธนาคาร Dukascopy  Bank click

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

มีบัญชี2แบบถูกไหมครับคือบัญชีเทรดForex กับเหมือนบัญชีธนาคารปกติ อยากทราบว่าบัญชีธนาคารปกติเงื่อนไขในการเปิดยากมั้ยครับ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Aizeice ที่ 18, เมษายน  2021, 06:40:49 PM
มีบัญชี2แบบถูกไหมครับคือบัญชีเทรดForex กับเหมือนบัญชีธนาคารปกติ อยากทราบว่าบัญชีธนาคารปกติเงื่อนไขในการเปิดยากมั้ยครับ

เปิดตามขั้น ตอน ในนี้เลย ครับ ได้ทั้ง บัญชีธนาคารได้ทั้งบัญชีเทรด forex
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"