กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันพฤหัสที่ 14 สิงหาคม 2562 สาสนจีนก็บินต่อสิซื้อทอง

• 0 replies
  • 897 views
*

CASE Forex

• 17,119
วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันพฤหัสที่ 14 สิงหาคม 2562 สาสนจีนก็บินต่อสิซื้อทองๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1500+ 1480 1550-1600

Signal Buy จุด Buy ไม่มีอะไรมากมาจากสถานการณ์ของตลาดที่ทองทะลุ Hi ในรอบ 3-5 ปีที่ผ่านมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าตามเทคนิคคือของทะลุแล้ว ย่อลงมาเอาแรงที่ ฐานสามเหลี่ยมก่อนหน้า hi หลักก่อนทะลุออกมานั้นเองลงมาถึงแล้วพุ่งขึ้นทันที เมื่อมองกราฟเดือนเราก็จะมองออกว่าเป็นไปแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่เราจะไปหยุดความแรงของแท่งยาวขนาดนี้ เพราะฉะนั้นหาเรื่องตามน้ำพี่ใหญ่เขาไปได้แล้วคร้าบบบ
*** ตอนนี้กราฟทองหลังจากที่เราบอกแล้วว่ารอบใหญ่ของแนวต้านทองมันทะลุขึ้นมาสุดท้ายตอนนี้ทองก็ทะลุ Hi เดิมที่ทำสามเหลี่ยมเชิงธงแล้วพุ่งขึ้นต่อตามสเต๊ป สำหรับใครที่ไม่ได้ Buy ทิ้งไว้ตั้งแต่จุดที่บอกก็สมควรที่จะรอ Buy ตอนที่กราฟจะย่อลงมาทดสอบสามเหลี่ยมที่ทะลุออกไปก่อนหน้านี้อีกที ส่วน TP ก็เป็น step ตามรูปไปหา Fibo ่ก่อนไปถึงแนวต้านสำคัญโซนบนนั้นเอง *** กราฟทองขึ้นจากโซน 1400 ตามอดีตที่ติดตามยย้อนหลังกันได้ แต่คำถามคือจะไปสุดที่ไหนในเบื้องต้น ผมก็เคยโพสให้ดูไว้แล้วตามรอบสวิงเทรนไลน์ของทองนะครับ ซึ่งในรูปจะเห็นว่า Fibo 61.8 เป็นโซนฟ้าที่่เขียนกันมานานว่า จากเทรนไลน์แล้วมีสิทธิที่จะไปหยุดพักตัวในโซนนั้นสูงมาก นั้นคือโซนราคาที่เกือบ 1600 กันเลยทีเดียว และกราฟตอนนี้ของทอง ไม่มีตัวใหญ่ ตัวไหนส่งสัญญาณว่าจะลงกันมาบ้างเลยเพราะฉะนั้น ก็ต้องรอจังหวะเข้า Buyเป็นระยะๆ จนกว่าจะถึง 1600 ก็ค่อยมาสังเกตุขาใหญ่กันอีกรอบว่าจะย่อตัวปิด เดือนแดงไหม ปิด Week แดงไหมอีกครั้งนึงตอนนี้อย่าสวนน่าจะดีที่สุด อย่าไปสนใจต้นน้ำเลย เพราะถ้าช้างไม่ล้มต้นไม้เปลี่ยนเส้นทางน้ำให้ก่อน ปลาน้อยๆก็อย่าหวังจะมีสิทธิแหวกว่ายน้ำได้ก่อนเลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."