กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 14 สิงหาคม 2562 ปิดเขียวWeekมาให้ได้หน่อยดิ

• 5 replies
  • 2,206 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพุธที่ 14 สิงหาคม 2562 ปิดเขียวWeekมาให้ได้หน่อยดิ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 128-129 80-100 pip 400-600 pip

Signal Buy โซนนี้เป็นแนวรับตามเทรนไลน์ที่ดี พร้อมทั้งเลยป้ายFibo 23.8 รอบสวิงที่สมควรเป็นจุดดีดขึ้นมามากแล้วพอสมควร แต่ด้วยข่าวไม่สู้ดีของ GBP ก็ไม่แปลกที่จะดิ่งขนาดนี้แต่ เนื่องด้วยการโดนทุบแรงมาตลอดหลายเดือนที่ผ่านมาเราก็คิดว่าแนวรับนี้น่าจะพอมีแรงสู้ก่อนพอสมควร ย้ำก่อนว่าใครอยากที่อยากจะ Buy ในคู่เงินนี้ก็ควรรอเช่นเดียวกันกับ GU นั้นเองเพราะมีความเป็นไปได้สูงที่กราฟจะดีดตัวลงมาก่อน ด้วยความไม่แน่นอนนี้จึงอยากให้วิเคราะห์ตามแต่นั่งทับมือไว้รอจังหวะที่รอบใหญ่อย่าง Week จะช่วยคอนเฟริมขาขึ้นแล้วก็ค่อยๆทะยอยเข้าตามไปก็ได้ปลอดภัยกว่าจะได้มี SL คือ Week ที่ปิดเขียวนั้นเอง
*** สวนจะเสริมนิดเดียวเลยคือมันมาปริมมากหลังชนฝาแล้วถ้าสัปดาห์หน้ายังพุ่งลงอีกก็ว่ากันใหม่แต่ที่ทำได้คือภาวนาให้สัปดาห์หน้าปิดเขียวสวยๆให้เราได้ตามน้ำได้นั้นเอง กราฟระดับ Week นะถึงจะชัวๆ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/center]

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

sanwat

• 412
ท่านครับ GJ D1 เป็น price action กลับตัวแล้ว เพื่อความมั่นใจเรารอ week นี้ปิดเขียวให้ได้ก่อนใช่ไหมครับ คอยใส่หนักๆ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: sanwat ที่ 14, สิงหาคม  2019, 11:15:11 AM
ท่านครับ GJ D1 เป็น price action กลับตัวแล้ว เพื่อความมั่นใจเรารอ week นี้ปิดเขียวให้ได้ก่อนใช่ไหมครับ คอยใส่หนักๆ
รอเขียวจะเป็นสัญญาที่ดีแรกเริ่มครับ แต่หลังจากนั้นคือ ในสัปดาห์ถัดมาเราควรจะรอมันย่อลงมากาอนถึงจะเข้าออเดอร์ครับ เพราะว่าเราควรมี SL ให้ต่ำที่สุดนั้นคือ Low ของแท่งเขียวนั้นกั้นความเสี่ยงในแบบเราๆดีไว้ก่อนครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 14, สิงหาคม  2019, 11:29:02 AM
อ้างจาก: sanwat ที่ 14, สิงหาคม  2019, 11:15:11 AM
รอเขียวจะเป็นสัญญาที่ดีแรกเริ่มครับ แต่หลังจากนั้นคือ ในสัปดาห์ถัดมาเราควรจะรอมันย่อลงมากาอนถึงจะเข้าออเดอร์ครับ เพราะว่าเราควรมี SL ให้ต่ำที่สุดนั้นคือ Low ของแท่งเขียวนั้นกั้นความเสี่ยงในแบบเราๆดีไว้ก่อนครับ

ขอบคุณครับท่านหัวหน้า ได้ความรู้เยอะเลย
1. D1 กลับตัว ใช่ว่าจะเข้าได้เลยเพราะสวนเทรนใหญ่
2. Week ต้องปิดเขียวเท่านั้น เพื่อความมั่นใจ
3. Week ต่อมาอาจจะมีการย่อ ให้หาจังหวะเข้าเมื่อมีการย่อ

โอ้วกระจ่างครับ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: sanwat ที่ 14, สิงหาคม  2019, 12:00:54 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 14, สิงหาคม  2019, 11:29:02 AM

ขอบคุณครับท่านหัวหน้า ได้ความรู้เยอะเลย
1. D1 กลับตัว ใช่ว่าจะเข้าได้เลยเพราะสวนเทรนใหญ่
2. Week ต้องปิดเขียวเท่านั้น เพื่อความมั่นใจ
3. Week ต่อมาอาจจะมีการย่อ ให้หาจังหวะเข้าเมื่อมีการย่อ

โอ้วกระจ่างครับ
เสริมอีกนิดครับ ตามที่วิเคราะห์ข้างต้น การที่จะรอมันผิดเขียวก็ต้อง อิงมาจาก โซนสำคัญ แนวรับ - แนวต้าน ทุกๆอย่างประกอบกันครับก็จะเรียกได้ว่า การเดาแบบมีเหตุผลรองรับนั้นเอง