กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 สิงหาคม 2562 กลับมาทุบกันอีกครั้งตังก็เต็มเข่ง^^

• 172 replies
  • 32,344 views
*

admin

• 80,626
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 สิงหาคม 2562 กลับมาทุบกันอีกครั้งตังก็เต็มเข่ง^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1197
Daily Pivot=1.1197
Fibo 50 Daily=1.1202

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1250 S1 = 1.1180
R2 = 1.1276 S2 = 1.1156
R3 = 1.1305 S3 = 1.1120
R4 = 1.1325 S4 = 1.1070
R5 = 1.1360 S5 = 1.1031

สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม นี่ก็ถือว่ากราฟ อึนมา 2 วันแล้ว นะครับจาก Signal ก็ยังบวกได้บ้างอยู่ นะครับ มีมาชนแล้วเด้งให้บวกแรงตลอด แต่หลังจากที่ผ่านไป 2 วันกราฟยังไม่สามารถฝ่าแนวต้านอันแข็งแกร่งดุจหินเหล็กไฟ ไปได้ ตอนนี้ กราฟมีสัญญานการปรับตัวเป็นขาลงแล้ว นะครับ ในด้านการข่าว นั้น Tradewar ก็ยังดำเนินอย่างต่อเนื่อง Forexfactory เวป ระดับ มาเฟีย ของวงการ forex ปัจจุบันนี้ แพ้ Twitter ของ ชายวัยทอง อย่าง Ronald Trump อย่างราบคาบทุกสายตาจดจ้องไปที่ Twiiter ของ Trump อย่างไม่ลดละ ประมาณว่า วันนี้ เฮีย จะโพสอะไรอีก ถ้ากราฟ กระตุกแรงสมัยก่อนดู Forexfactory ครับสมัยนี้ดู Tweet ของ Trump แต่ก็นั่นแหละครับเทคโนโลยีเปล่ยนไปก็ต้องไปตามโลก ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ อย่างที่ได้เกริ่นมานะครับมีการเปลี่ยนแปลงไปจากที่วิเคราะห์ สำหรับขาขึ้นตอนนี้ มีโอกาศ ที่กราฟจะลงไปพักตัวข้างล่างอีกหรือ อาจจะลงไปเลยก็ต้องดูกันอีกทีนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟ วันนี้ของแอดมินได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ forex EURUSD วันนี้หลังจาก Sideway ที่แนวต้านมา 2 วันแล้ว กราฟได้พยามอย่างสุดความสามารถแต่ก็ไม่สามารถผ่านแนวต้านอันแข็งแกร่งไปได้ และใน H4 และ H1 นี่เองได้มีสัญญานการปรับตัวลงมาแล้ว แม้ว่ากราฟจะไม่แสดงออกมาในรูปของเทรนไลน์ชัดเจนนัก แต่ถ้าสังเกตุให้ดี จะพบว่ากราฟ 2-3 วันมานี้ เริ่มทำไฮ สูงกว่า Swing เดิม ไม่ได้ตรงนี้บ่งบอกแนวโน้มขาลงได้ ลักษณะหนึ่งเช่นกัน แม้ว่าในมุมมองของเส้น EMA 200 H1 และ H4 ยังบ่งบอกว่าอาจจะขึ้นได้อยู่นั้น แต่ ในเทรนหลักก็ตามที่ได้บอกไปครับ ยังเป็นเทรนขาลงอย่างหนักหน่วง ตอนนี้ กราฟถึงแม้ว่าจะขึ้นไปได้แรงแค่ไหน จะมีจังหวะหนึ่งที่จะโดนเทขาย แบบทุบอย่างหนักทุกทีเพราะ เทรนหลักของกราฟ ยังเป็นเทรนขาลงนั่นเอง ในส่วน ของเทรนไลน์ ยังขาลง นะครับ มีเพียง เทรนย่อยใน H1 เท่านั้นที่เป็นขาขึ้นในแนวต้าน ครับ ส่วน RSI กับ MACD ของกราฟ H4 และ Day ตอนนี้ อยู่แนวๆ ระดับ 50 ในแบบที่ จะลงมาต่ำกว่านี้ก็ได้แต่ถ้า อยู่เหนือ 60 ขึ้นไป ถึงจะเป็นขาขึ้นได้เต็มกำลัง นะครับ ดังนั้น ตอนนี้ โดยรวมของกราฟ แล้ว หลังจากที่ ไม่สามารถที่จะฝ่าแนวต้านไปได้วันนี้น่าจะปรับตัวลงมาเอาแรงก่อน อาจจะขึ้นไปได้ต่อ หรือลงเลยก็ดูสัญญานกันอีกครั้งหนึ่ง ครับ

แนวทางการเทรด วันนี้ เน้นไปที่ Sell จากการที่กราฟ ไม่สามารถผ่านแนวต้านได้และเริ่มทำ Swing High ต่ำลงมาเรื่อยๆ ดังนั้น วันนี้จึงเน้นไปที่ Sell และ Stop loss จะสั้น ด้วย เพราะ เน้นไป ที่ Stop loss ที่เหนือ New High ล่าสุด ครับ ที่ราคาประมาณ 1.1261 นะครับ

ข่าว Forex วันนี้ : 15.30 GBP แนวโน้มดูจากกราฟตอนนี้ น่าจะทำให้ GBP อ่อนค่าลงไปอีกนะครับ เนื่องจาก ผลกระทบจาก Brexit น่าจะทำให้ตัวเลขต่างๆ ของ  GBP ตกลงไปมากครับ ดังนั้น เน้น Sell GBP ตาม signal ต่อเนื่องจาก เมื่อวานครับ

19.30 CAD ราคาน้ำมันเริ่มปรับตัวลงซึ่ง Canada เป็นประเทศในกลุ่ม โอเปก น่าจะส่งผลให้ CAD อ่อนค่าจากข่าวนี้ครับ เน้น Sell CAD ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1202 1.1260 1.1160 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 08, สิงหาคม  2019, 10:48:02 AM
อ้างจาก: admin ที่ 08, สิงหาคม  2019, 07:05:38 AM

เช้านี้มีสัญญาน Sell GU นะครับ

Sell [email protected] [email protected] SL@ 1.2210 RR 1:3

Sell [email protected] [email protected] SL@ 1.2250 RR 1:2

Tho*/ Tho*/ Tho*/

เข้าตอนนี้ได้ราคา สวยกว่า Signal อีกด้วย นะ
็Hea** ็Hea**

ตามต่อ ครับผม
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,626

BUY  AUDCAD ครับ
BUY USDCAD ครับ

Hulk 1** Hulk 1** Hulk 1**

*

admin

• 80,626
ฝากติดตามด้วยนะครับ :
Twitter : https://twitter.com/aonaha
Youtube :http://bit.ly/2VZoGhj
Forum :https://traderider.com
Bonus Promotion XM Forex : http://fxmade.vip
Trading View : https://th.tradingview.com/u/TRADERIDERS/

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: theerapoll ที่ 09, สิงหาคม  2019, 09:31:37 AM
ขอบคุณครับแอด Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดี ตอนเช้า ครับ ผม ขอบคุณ สำหรับเม้น แรก กำลังใจ

xc4* xc4* xc4*

*

admin

• 80,626
Update !! ผลแข่งเทรด forex DEMO Hotforex Rally Trade Fast 9 2019
ประจำวันที่ 8 สิงหาคม 2562

สู้ๆนะครับทุกท่าน วันสุดท้าย ของ การแข่งขันแล้ว ปิดออเดอร์ก่อนเวลา ตี 4 04.00 ไม่งั้นจะปิดไม่ได้นะ ครับแล้วกรรมการหน้าตาดี จะไปนับคะแนน

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,626
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

อยากมีพอร์ต ฟ้าๆ แบบนี้ ลงทะเบียน เรียนได้ฟรี ครับ

หมายเหตุ : Real ทุก Account

ลงทะเบียน ที่นี่เลย : https://traderider.com/index.php/topic,15942.msg262948.html

TKo*) TKo*) TKo*)

*

.:KRACH:.

• 2,435
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

x*/2 ขอบคุณค่ะคุณพี่  x*/2

ช่วงนี้ซิกเข้าบ้างมั้ยครับ ไม่ได้เทรดนาน 555

อยากจะรบกวนถามแอดถึง USD/CHF ครับ ว่าวันนี้จะเป็นไปแนวไหน
ขอบคุณมากครับ
Money Management is the key

ขอบคุณครับแอด.. (TH)** (TH)**

มหากาพย์วันพิพากษา...วันนี้มาแน่ครับ **ธอร์ทุบ**
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า