กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ช่วยเช็คค่าใน indicator ให้หน่อยครับ แก้ไขโมยังไงได้บ้างครับ

• 4 replies
  • 1,726 views

คือผมไปเอาอินดี้ของพวกไบนารี่ ออฟชั่น มาโมครับ (มันคงเป็นระบบเทรดแบบ Scalping แล้วเอาไปโมดิฟายใช้งานกับไบนารี่ ซะมากกว่า)
เนื่องจากว่ามันมีระบบคำนวณ win rate ของซิกแนลสรุปไว้เลยลองเอามาดู

โค๊ด [Select]
         if (Open[i] < Close[i - Expiration/Period() + 1]) {
            wins++;

อยากทราบว่า +1 มันคืออะไรครับ  ( มันเป็นการเลื่อนไปอีก 1 bar  หรือ อีก 1 candle หรือเปล่าครับ )

บรรทัด  wins++  น่าจะเป็นการนับครั้งว่า win กี่หนใช่ใหมครับ

เนื่องจากว่าใช้งาน 5 นาทีไม่ได้ใน forex ต้องถือไว้นานกว่าผมเลยไปปรับให้นานขึ้น คิดว่า +1 น่าจะเป็นการเลื่อน Expiration/Period() ออกไป 5 เท่า

ผลปรากฎว่า win rate มันสูงถึง 70-80%  (ปกติมันแค่ 50-60%)

ถ้าจะโมอินดี้ให้มันใช้งานได้กับ ค่าที่ปรับแต่งต้องทำอย่างไรครับ

*

admin

• 80,416
แจ้งท่าน IRueler แล้ว ครับ รอมาตอบ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iRuler

• 1,282
+1 ก็เลื่อนจาก i ไป 1 แท่งครับ

อ้างจาก: iRuler ที่ 08, สิงหาคม  2019, 09:19:32 PM
+1 ก็เลื่อนจาก i ไป 1 แท่งครับ

+1 คิดเลื่อนไปข้างหน้า(ซ้าย)หรือข้างหลัง(ขวา)ครับท่าน

ถ้าเลื่อนไป +5  คือ แท่งหลังจาก i ใช่ใหมครับ

ผมจะเอามาเขียนเป็นอีเอใช้ icustom เรียกค่าประมาณนี้ใช่ใหมครับ

ผมไม่แน่ใจเรื่องชื่อของ buffer ของมัน 4 ค่าครับ

SetIndexBuffer(0, ShortSignalBuffer);
   SetIndexBuffer(1, LongSignalBuffer); 
   SetIndexBuffer(2, ShortSignalBuffer1);
   SetIndexBuffer(3, LongSignalBuffer1); 

โค๊ด [Select]

double BuySignalA=iCustom(NULL,5,"SignalBuilder",1,0);
   double SellSignalA=iCustom(NULL,5,"SignalBuilder",2,0);
   double BuySignalB=iCustom(NULL,5,"SignalBuilder",3,0);
   double SellSignalB=iCustom(NULL,5,"SignalBuilder",4,0);

เอามาใช้
ถ้าค่า buffer = 0  ก็คือไม่ทำอะไร
ถ้าค่า buffer > 0  มากกว่า 0 คือ ออก order (มีสัญยาน ลูกศรอินดิเคเตอร์แสดงขึ้นมา)

ประมาณนี้ใช่ใหมครับ

*

iRuler

• 1,282
มันเป็น array ครับ โดยแท่งปัจจุบัน คือ index 0 ดังนั้น index 1 คือแท่งก่อนแท่งปัจจุบัน (ไปทางซ้าย)

(TH)**