กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 รอ รอ รอ ใจเย็นๆ สายเขียวต้องรอ

• 6 replies
  • 2,287 views
*

CASE Forex

• 16,943
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 รอ รอ รอ ใจเย็นๆ สายเขียวต้องรอ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2000 100 pip 300-500 pip

Signal Buy จุด Buy โซนนี้เกิดจากเป็นแนวรับสำคัญเก่าที่ดีดกลับขึ้นไปในครั้งก่อน และเป็นความหวังทั้งชุดใหม่ในการทำกำไร และความชุดสุดท้ายของคนที่ข้างไม้ Buyก่อนหน้าถ้าใครไปBuyก่อนแต่สำหรับเรา เราจะรอ Week เขียวปิดก่อนซึ่งดูๆจากเลขนัยยะสำคัญก็จะเห็นว่ากราฟอาจจะย่อลงมาทำห่างก่อนใน 1-2 วันนี้เป็นแน่กล่าวคือโดนตีหัวลงมาก่อนเป็นไปได้สูงมาก จากนั้นค่อยย่อขึ้นไปปิดเขียว Doji pinbar อะไรก็ว่าไปส่วนถ้าไม่ปิดเขียวก็แน่นอนทะลุ Low ดิ่งลงเหวถึงจังหวะนั้นใครไม่ SL ก็แล้วแต่ส่วนสายรอแบบเรา Week เขียวได้ก็มี SL เมื่อมี SL แน่นอนเราก็จัดหนักตามแผ่นได้เลยหวังว่าให้มีรายใหญ่เปิดใจซื้อ GBP เก็บไว้ได้แล้วนะช่วงนี้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, สิงหาคม  2019, 09:48:50 AM
TKo*)...KO = OK ...จะรอค่าาาา... (TH)** (TH)**
x*/2 เก็บกดความรู้สึกอยากกดออดกอร์ไว้ระเบิดทีเดียวครับ อิอิ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ผมว่า GU น่าจะเด้งแรงนะครับท่าน มันอั้นมานานหลายวันแล้ว

รอๆ  **6105**

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 06, สิงหาคม  2019, 08:07:15 PM
ผมว่า GU น่าจะเด้งแรงนะครับท่าน มันอั้นมานานหลายวันแล้ว

รอๆ  **6105**

เป็นไปได้มากครับ

ข่าว forex สหราชอาณาจักรยังคงพร้อมและยินดีที่จะถอนตัวออกจากสหภาพยุโรปอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย ตามรายงานของ Reuters ที่อ้างอิงคำกล่าวของเจ้าหน้าที่รัฐบาล UK คนหนึ่งในวันนี้ หลังนสพ.พากันตีข่าวว่านายกฯ บอริส จอห์นสัน กำลังตั้งเป้าหมายที่จะทำการ Brexit แบบไม่มีเงื่อนไข

"เราต้องการจะคงเงื่อนไขเอาไว้ แต่มันเป็นเรื่องน่าเศร้าที่พวกเขาไม่ต้องการจะเจรจากับเรา"

"ข้อเท็จจริงก็คือเงื่อนไขในการถอนตัวถูกปฏิเสธโดยคะแนนเสียงส่วนใหญ่จากรัฐสภาถึง 3 ครั้ง และนั่นหมายความว่าหากยังต้องการรักษาการมีเงื่อนไขเอาไว้ พวกเขาก็ต้องเตรียมพร้อมกับการเจรจารอบใหม่ ซึ่งเราพร้อมและยินดีที่จะทำตามนั้น"

แปลและเรียบเรียงโดย Traderider News
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับท่าน

ช่วงนี้ดูกราฟยากมาก  เทร็นเป็นลง เพราะยุโรป อังกฤษ อาจจะแย่ลงเพราะ brexit  แต่ก็โดน Dollar Index แข็งออกนสลับกันเพราะ trump ป่วน  **6105**

*

CASE Forex

• 16,943