กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD จันทร์ 5 สิงหาคม 2562 ลงเหนื่อยก็บินขึ้นไปพักบ้างแล้วลงล่างแรงๆ^^

• 110 replies
  • 21,102 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD จันทร์ 5 สิงหาคม 2562 ลงเหนื่อยก็บินขึ้นไปพักบ้างแล้วลงล่างแรงๆ^^

วันนี้ไม่มี ข่าว Forex ข่าวแดง forexfactory ที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1121
Daily Pivot=1.1097
Fibo 50 Daily=1.1092

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1135 S1 = 1.1100
R2 = 1.1156 S2 = 1.1080
R3 = 1.1189 S3 = 1.1067
R4 = 1.1221 S4 = 1.1047
R5 = 1.1248 S5 = 1.1016

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม สำหรับเช้านี้ ถือว่ากราฟวิ่งดีแต่เช้าเลย นะครับ กราฟวิ่งขึ้นมาทำ New high ได้แต่เช้า จาก แนวโน้มล่าสุดเมื่อวันศุกร์หลังจากตัวเลขประกาศ Non Farm Payroll ออกมาเท่ากับ ค่า Forecast ทำให้ โดยรวมแล้ว ไม่เป้นผลดีกับ USD สักเท่าไหร่ ครับ ทำให้ USD โดยรวมอ่อนค่าลง และ ที่ หนักไปกว่านั้นก็การออกมาปรับเพิ่มอัตราภาษีกับ จีน ของ Trump ทำให้ ค่าเงิน รวมทั้งทองคำ ในตลาดเกิดความผันผวน อย่างมากครับสำหรับตอนนี้ สำหรับแนวโน้มทางเทคนิคของกราฟในวันนี้ เปลี่ยนแปลงไปพอสมควรนะครับหลังจากที่ สัปดาห์ที่แล้วกราฟ สามารถทำ New Low ได้ต่ำสุดในรอบ 3 ปี มาดูกันว่าแนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ forex EURUSD สำหรับ วันนี้ วันจันทร์ที่ 5 สิงหาคม 2562 ถือว่าเปลี่ยนแปลงไป จากมุมมองเดิมที่แอดมินได้วิเคราะห์ไว้เมื่อวันศุกร์นะครับอันเนื่องจากปัจจัยเหตุผลทางเทคนิค ที่เปลี่ยนแปลง ครับ สำหรับเช้านี้ ราคาเปิดแท่ง Day EURUSD เปิดตลาดเวลาตี 4 หรือ 04.00 ตามเวลาประเทศไทยที่ ราคา 1.1104 ก่อนที่ เช้านี้ จะทำ New High ขึ้นมาได้ ที่ระดับ 1.11318 ถือว่าเป็นระดับสูงกว่า แท่ง Day เมื่อวันศุกร์ โดย วันศุกร์แท่ง Day มี High ที่ 1.1115 และ Daily Low ที่ 1.1068 ทำให้ แนวโน้ม โดยรวมตอนนี้ กราฟมีโอกาศที่จะปรับตัวขึ้นไปต่อ จาก ณ ราคาปัจจุบัน นะครับ โดยทางด้านเทคนิค เองแม้กราฟจะเป็นขาลงทั้งในด้านของเทรนไลน์ ที่ H1 ขึ้นไปจนถึง Week เลยก็ตาม และ ในมุมมองของเส้น EMA 200 H4 Day และ Week ยังเป็นขาลงอยู่ก็ตามแต่เช้านี้สำหรับ H1 แล้ว กราฟได้มาทดสอบชนเส้น EMA 200 H1 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ ก็ถือเป็นการทดสอบอย่างมีนัยยะสำคัญ โดยถึงแม้จะทดสอบยังไม่ผ่าน และย่อลงมาจนตอนนี้แต่ก็มีโอกาศที่ จะกลับไปทดสอบอีกครั้งและมีโอกาศวิ่งผ่าน ไปถึงเส้น EMA 200 H4 ได้เช่นกัน ในด้าน MACD ที่ h1 เริ่มวิ่งอยู่เหนือ Level 0 แล้วแม้ H4 จะยัง ต่ำกว่า 0 แต่ โดยรวมของกราฟทีสามารถทำ New high ได้เรื่อยๆ ก็บ่งบอกว่ากราฟอาจจะขึ้นไปได้อีก และพา MaCD H4 ปรับเป็นขาขึ้นได้เช่นกัน ในส่วน ของ RSI ตอนนี้ ที่ H1 และ H4 ปรับตัวขึ้น มาสูงกว่า level 50 เรียบร้อยแล้ว ดังนั้น แนวโน้ม กราฟโดยรวมตอนนี้ มีโอกาศที่จะปรับตัวขึ้นไปที่ เส้น EMA 200 H4 ที่ราคาประมาณ 1.1190 ได้อยู่ นะครับ แต่ โดยรวมแล้วทั้งหมดการขึ้นรอบนี้ ยังเป็นการปรับตัวขึ้นในรอบระยะสั้น ก่อนที่จะลงหนักใน โอกาศต่อไปเนื่องจากเทรนหลักของกราฟนั้น ยังเป็นเทรนขาลงอยู่ ครับ

วันนี้สำหรับท่านที่ติด Signal Sell อยู่ นะครับ ให้รอกราฟกลับมาที่ จุดเข้า Buy ของวันนี้แล้วก็ cut ลอส ส่วนที่เหลือ ครับจากนั้นก็ Buy ขึ้นไป ไปหา TP2 ครับ คาดว่าน่าจะมาได้ใน 2-3 วันนี้ ถ้าไม่ Stop loss ไป New Low ก่อนนะครับ วันนี้ แผนการเทรด เป็น Buy นะครับ ตามการพักตัวของกราฟในเทรนขาลง ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1095 1.1030 1.1160 1.1190

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

สวัสดีครับแอด อยากถามนิดนุงรีเบท3$เดือน กค.ที่ผ่านมาไอดี3180358 ได้กี่เหรียญครับขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
(TH)** g*/-

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: charine ที่ 05, สิงหาคม  2019, 10:26:44 AM
สวัสดีครับแอด อยากถามนิดนุงรีเบท3$เดือน กค.ที่ผ่านมาไอดี3180358 ได้กี่เหรียญครับขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
(TH)** g*/-

3.19 lot = 9.57$ ครับผม
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ichigo

EU ตามแนว Admin ลำไยเต็มเข่ง
แต่อย่าหวังเพียง order เดียวแล้วรวยค่อยเป็นค่อยไป
ควบคุมความเสี่ยงกันดี ๆ น่ะครับ

Pigig Pigig Pigig

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: ichigo ที่ 05, สิงหาคม  2019, 10:40:09 AM
EU ตามแนว Admin ลำไยเต็มเข่ง
แต่อย่าหวังเพียง order เดียวแล้วรวยค่อยเป็นค่อยไป
ควบคุมความเสี่ยงกันดี ๆ น่ะครับ

Pigig Pigig Pigig

ขอบคุณครับ ขอลงมารับก่อน ก่อนได้่เข่งใหญ่

)2: )2:

*

admin

• 80,404

*

admin

• 80,404
https://www.forexfactory.com/news/938346-china-asked-state-buyers-to-stop-agricultural-imports

https://www.forexfactory.com/news/938350-china-depreciation-of-yuan-due-to-protectionism-tariffs

ข่าวที่ทำให้กราฟแรง ครับ เมื่อเช้า สกุลเงิน หยวนอ่อนค่า เลยทำให้ AUD อ่อนค่าหนักไปด้วย ทองเลย บิน

จีนหยุดการนำเข้า สินค้าเกษตร จาก สหรัฐ

**6105** **6105**

*

teeneetrader

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: silverza ที่ 05, สิงหาคม  2019, 11:41:27 AM
จะลงมาให้ cut loss ไหมน้อ T*/-

เป็นคำถามที่ค้างคา จาย
**11 **11

*

sanwat

• 412
อ้างจาก: admin ที่ 05, สิงหาคม  2019, 11:47:16 AM
อ้างจาก: silverza ที่ 05, สิงหาคม  2019, 11:41:27 AM
จะลงมาให้ cut loss ไหมน้อ T*/-

เป็นคำถามที่ค้างคา จาย
**11 **11
แอดมินสอนว่าถ้าผิดทางให้คัทลอสให้ไว ถ้าถูกทางต้องกล้าเบิ้ลลอต อิอิ งั้นเราต้องคัททท ไปถือทองแทน