กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม 2562 ก็บอกแล้วว่าจะขึ้นเชื่อโค

• 11 replies
  • 2,952 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์"กราฟ ราคา ทอง คํา",แนวโน้ม ราคา ทองคำ วันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม 2562 ก็บอกแล้วว่าจะขึ้นเชื่อโค๊ดสิครับ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1410+ 1385 1480-1500

Signal Buy จุด Buy ไม่มีอะไรมากมาจากสถานการณ์ของตลาดที่ทองทะลุ Hi ในรอบ 3-5 ปีที่ผ่านมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าตามเทคนิคคือของทะลุแล้ว ย่อลงมาเอาแรงที่ ฐานสามเหลี่ยมก่อนหน้า hi หลักก่อนทะลุออกมานั้นเองลงมาถึงแล้วพุ่งขึ้นทันที เมื่อมองกราฟเดือนเราก็จะมองออกว่าเป็นไปแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่เราจะไปหยุดความแรงของแท่งยาวขนาดนี้ เพราะฉะนั้นหาเรื่องตามน้ำพี่ใหญ่เขาไปได้แล้วคร้าบบบ
*** ตอนนี้กราฟทองหลังจากที่เราบอกแล้วว่ารอบใหญ่ของแนวต้านทองมันทะลุขึ้นมาสุดท้ายตอนนี้ทองก็ทะลุ Hi เดิมที่ทำสามเหลี่ยมเชิงธงแล้วพุ่งขึ้นต่อตามสเต๊ป สำหรับใครที่ไม่ได้ Buy ทิ้งไว้ตั้งแต่จุดที่บอกก็สมควรที่จะรอ Buy ตอนที่กราฟจะย่อลงมาทดสอบสามเหลี่ยมที่ทะลุออกไปก่อนหน้านี้อีกที ส่วน TP ก็เป็น step ตามรูปไปหา Fibo ่ก่อนไปถึงแนวต้านสำคัญโซนบนนั้นเอง *** จากกการวิเคราะห์เพิ่มเติมได้มองเห็นกราฟเดือนที่ปิดเขียวก่อนหน้านี้และยังไม่ทีท่าว่าจะปิดแดงเพื่อกลับเทรนเป็นขาลงก็เลยนิยามว่ากราฟอาจจะพุ่งขึ้นต่อไปปิดเขียวก่อนสิ้นเดือนนี้ได้ก็แสดงว่าสมควรที่จะมีไม้ Buy สะสมขึ้นไปตามเทรนตามแรงที่สามารถทะลุแนวต้านก่อนหน้านี้ได้อีกรอบ #อาจจะพาGUบินด้วยก็ได้นะปกติเขาเพื่อนกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

โอ๊ะ.เอาแ

ขอบคุณมากค้าป ผมเริ่มตีเส้นงงๆ หลอกตัวเองน้อยลงแล้วคัป 55555 ค่อยๆ เข้าใจ หา tp sl เองได้บ้างละ

พี่ใช่คนที่สอนอยู่ในช่อง case forex รึป่าวคัป?

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: admin ที่ 02, สิงหาคม  2019, 10:07:21 AM
ขอบคุณครับ เทพทอง
Ha)**
ได้เทรนช่วย ก็เลยฟรุคถูกง่ายเฉยๆ ไปครับ ยังหากไกลคำว่าเทพยิ่งนัก /**33 cheetah*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: โอ๊ะ' เอาแครอทมาฝาก ที่ 02, สิงหาคม  2019, 02:36:13 PM
ขอบคุณมากค้าป ผมเริ่มตีเส้นงงๆ หลอกตัวเองน้อยลงแล้วคัป 55555 ค่อยๆ เข้าใจ หา tp sl เองได้บ้างละ

พี่ใช่คนที่สอนอยู่ในช่อง case forex รึป่าวคัป?
ครับยินดีครับ สู้ๆ หนทางหมื่นลี้เริ่มต้นที่เก้าแรกเสมอ  xc4* xc4* xc4*

*

CASE Forex

• 16,936

*

sanwat

• 412
ผมรอ buy ทุกครั้งที่ย่อได้กำไรหอมปากหอมคอมากครับ ไม่สวนเทรน ไม่ขาดทุนสักนิดเลย ขอบคุณมากครับท่าน )2: )2:

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: sanwat ที่ 05, สิงหาคม  2019, 02:05:51 PM
ผมรอ buy ทุกครั้งที่ย่อได้กำไรหอมปากหอมคอมากครับ ไม่สวนเทรน ไม่ขาดทุนสักนิดเลย ขอบคุณมากครับท่าน )2: )2:
ไปตามของใหญ่ มั่นใจใน TF ใหญ่และการหลุดของแนวต้าน ก็ทำให้เรารอแต่ก็คุ้มค่าที่รอ  xc4* xc4* xc4*

ต้องคอยดูทวิตพี่ทรัมป์ วันดีคืนดีจูบปากพี่สี ก็งามใส้เบย
Thor 3**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: aofkung17 ที่ 05, สิงหาคม  2019, 02:26:53 PM
ต้องคอยดูทวิตพี่ทรัมป์ วันดีคืนดีจูบปากพี่สี ก็งามใส้เบย
Thor 3**
แรงกว่า Forexfactory ก็พี่ Trump นี่แหละครับ
))/* ))/*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ichigo

USDCHF น่าเสียดายไม่ได้ตามต่อ จะปิด Gap ละ
xc7* xc7* xc7*

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: ichigo ที่ 05, สิงหาคม  2019, 02:48:14 PM
USDCHF น่าเสียดายไม่ได้ตามต่อ จะปิด Gap ละ
xc7* xc7* xc7*

ลงขนาดนี้ จะสวนนี้ต้องรอ tf ใหญ่ๆ + แนวรับสำคัญๆ หนักๆเลยนะครับเนี่ย  **11 **11