กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนช่วยดู EA ให้หน่อยครับ เขียนเอาไปใช้กับ XM แล้วเจอเตือนให้ปิด

• 5 replies
  • 2,296 views
*

leonaidus.trader

XM แจ้งมาแบบนี้ครับ

อ้างถึงขอบคุณที่ท่านได้เลือกให้บริษัทของเราเป็นโบรกเกอร์ฟอเร็กซ์ที่ท่านไว้วางใจ เรารู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องเรียนให้ท่านทราบว่า เนื่องจากความถี่ของการทำธุรกรรม/คำสั่งที่ท่านได้ร้องขอ/ดำเนินการ ได้ส่งผลลบต่อประสิทธิภาพของเซิฟเวอร์ของเราเป็นอย่างมาก เพื่อเป็นการรักษาคุณภาพของการดำเนินคำสั่งและประสิทธิภาพของเซิฟเวอร์ของเรา เราจึงถูกบังคับให้ต้องระงับการให้บริการบัญชีของท่าน ดังนั้นเรารู้สึกเสียใจที่ต้องเรียนให้ท่านทราบว่า ท่านจะต้องลบ/แก้ไขการใช้งาน Expert Advisors เพื่อที่ท่านจะสามารถเปิดใช้งานบัญชีของท่านได้อีกครั้ง

คือมี 2 ตัวนะครับ

EA01 จะให้ทำการเปิด Order ทิ้งไว้ทุกทางเลย และตั้ง TP SL สั้นๆ และถ้า Pending order ไหน ไกลๆ ให้ลบและเปิดใหม่ และถ้า Order ที่ติด SL TP ไม่ตรงให้แก้ให้ตรง

EA03 จะทำการเปิด Order เลย ทั้ง Buy และ Sell เมื่อมีกำไรให้ปิด หรือ ถ้าเส้นราคา ห่างจากราคาเปิด Order ที่กำหนดให้ปิด

ผมเพิ่งเริ่มหัดเขียน EA  ก็เจอเลย
มีใครเคยเจอบ้างครับ ขอประสบการณ์หน่อย

*

admin

• 80,403
น่าจะเป็นการที่ EA ไปทำให้ SERVER XM โหลด หนักไป ครับ เขาเลยเตือนมา Admin ก็ เคย โดนเตือน ครับ
EA พวก เปิด หลายออเดอร์ เปิด Lot เยอะๆ ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ผมโดนแจ้งเตือนเมื่อตอนเที่ยงว่าให้ปิดภายใน 24 ชั่วโมง เลยรีโมทกลับมาปิดโปรแกรม MT4 ทั้งหมด
พร้อมเมล์ Reply กลับคนต่างประเทศที่เมล์มาว่าผมปิดละนะ ช่วยเช็คด้วยว่าโอเคแล้วหรือยัง ให้ตอบกลับด้วย ... แต่ก็ไม่มีการตอบกลับใดๆ
พอตอนเย็นกลับมาบ้านมาเปิดโปรแกรม MT4 ขั้นมา EA เริ่มทำงานต่ออัตโนมัติ ยังไม่ทันได้กด remove ea ออกเลยเจอเมล์บอกระงับแล้ว

ตอนนี้ได้ติดต่อทาง Support คนไทยไป ตอนนี้เค้าบอกรับเรื่องประสานงานให้เรียบร้อยแล้ว

ทำให้ตอนนี้ผมกลัวการใช้งาน EA ไปเลยละครับ กลัวว่าจะไปทำให้ XM อ้างว่ามีปัญหาใดๆ ขึ้นมาอีก แล้วระงับบัญชี เงินค้างที่อยู่ในพอร์ตของเราจะกลายเป็นศูนย์ (พอร์ตที่ไม่ได้รัน EA แต่อยู่ในชื่อเดียวกันก็โดนระงับทั้งหมด)

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Leonaidus Trader ที่ 01, สิงหาคม  2019, 08:56:10 PM
ผมโดนแจ้งเตือนเมื่อตอนเที่ยงว่าให้ปิดภายใน 24 ชั่วโมง เลยรีโมทกลับมาปิดโปรแกรม MT4 ทั้งหมด
พร้อมเมล์ Reply กลับคนต่างประเทศที่เมล์มาว่าผมปิดละนะ ช่วยเช็คด้วยว่าโอเคแล้วหรือยัง ให้ตอบกลับด้วย ... แต่ก็ไม่มีการตอบกลับใดๆ
พอตอนเย็นกลับมาบ้านมาเปิดโปรแกรม MT4 ขั้นมา EA เริ่มทำงานต่ออัตโนมัติ ยังไม่ทันได้กด remove ea ออกเลยเจอเมล์บอกระงับแล้ว

ตอนนี้ได้ติดต่อทาง Support คนไทยไป ตอนนี้เค้าบอกรับเรื่องประสานงานให้เรียบร้อยแล้ว

ทำให้ตอนนี้ผมกลัวการใช้งาน EA ไปเลยละครับ กลัวว่าจะไปทำให้ XM อ้างว่ามีปัญหาใดๆ ขึ้นมาอีก แล้วระงับบัญชี เงินค้างที่อยู่ในพอร์ตของเราจะกลายเป็นศูนย์ (พอร์ตที่ไม่ได้รัน EA แต่อยู่ในชื่อเดียวกันก็โดนระงับทั้งหมด)

เงิน ในพอร์ต ไม่กลายเป็น  0 แน่นอน ครับถ้า EA ไม่ล้าง เอง คือ แบบนี้ EA ต้อง ทำงานหนักมากกิน ทรัพยากร server มากครับ ยังไง ถามเขาดูอีกว่า Ea ท่านติดตรงไหน ก็แก้ไขให้เรียบร้อย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ขอบคุณครับแอดมินสำหรับคำแนะนำ ผมละมือใหม่เลยกังวลไปเยอะ กลัวโบรคจะโกง
Port ที่ run EA ขนาดไม่ถึง 10 $ แต่ Port ที่ไม่ได้ run EA แต่อยู่บัญชีชื่อเดียวกันหลัก 1000 $ ที่โดนไปด้วย

(TH)**

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: Leonaidus Trader ที่ 01, สิงหาคม  2019, 09:12:05 PM
ขอบคุณครับแอดมินสำหรับคำแนะนำ ผมละมือใหม่เลยกังวลไปเยอะ กลัวโบรคจะโกง
Port ที่ run EA ขนาดไม่ถึง 10 $ แต่ Port ที่ไม่ได้ run EA แต่อยู่บัญชีชื่อเดียวกันหลัก 1000 $ ที่โดนไปด้วย

(TH)**

ยินดี ครับ 
หากติดเรื่องไหนให้ admin ติดตามเกี่ยวกับ XM ก็ได้ตลอดเลย นะครับ
(TH)**