กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 สิงหาคม 2562After Shock หลัง Fed ปรับอัตราดอกเบี้ยลงเป็น 2.25%

• 116 replies
  • 22,006 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD พฤหัสบดี 1 สิงหาคม 2562After Shock หลัง Fed ปรับอัตราดอกเบี้ยลงเป็น 2.25%^^

ข่าว forex forexfactory ที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1048
Daily Pivot=1.0975
Fibo 50 Daily=1.1110

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1070 S1 = 1.1030
R2 = 1.1097 S2 = 1.1000
R3 = 1.1136 S3 = 1.0970
R4 = 1.1185 S4 = 1.0940
R5 = 1.1218 S5 = 1.0920

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผม วันเริ่มต้นเดือนใหม่ของ เดือนสิงหาคม 2562 ก็ปิดเดือนกันไปแล้ว สำหรับเดือนกรกฎาคม สำหรับข่าวแรง ในรอบเดือนเลยคือข่าว Fed  ปรับอัตราดอกเบี้ย ซึ่งก็เป็นไปตามคาดการณ์ของบรรดา นักวิเคราะห์ทั้งหลาย นะครับ ว่า Fed จะปรับดอกเบี้ยลงเป็น 2.25% ตามคาดการณ์ ซึ่งก่อนหน้านั้น อัตราดอกเบี้ยของ Fed อยู่ที่ 2.5% ซึ่งจาก Fact ทั่้วไปแล้ว เมื่อประเทศใด ปรับลดอัตราดอกเบี้ยลง ค่าเงินนั้นจะอ่อนค่า แต่ สำหรับเมื่อคืน ของ Fed ปรับลดลงก็จริงนะครับ แต่เป็นการปรับตามคาดการณ์ คือ 2.25% ซึ่งเป็นระดับที่น้อยมากถ้าเทียบกับความต้องการ ของ Trump และนักลงทุนทั่วไป แต่ก่อนหน้านี้ และอีกเหตุผลหนึ่งก็คีอ ข่าวการปรับอัตราดอกเบี้ยลง ของ Fed สู่ 2.25% ได้ออกมาสู่ตลาดเป็นระยะเวลาหนึ่งแล้วกราฟก็ได้รับผลกระทบจากข่าวนี้แล้วดังนั้น พอประกาศจริง ตลาดจึงไม่ตกใจหรือตื่นตะหนกกับการปรับอกเบี้ยนี้ ทำให้โดยรวมแล้วเกิดการเข้าไล่ซื้อ USD มากขึ้นกว่าเดิมหลังจาก ประกาศอัตราดอกเบี้ย เรียกพฤติกรรมแบบนี้ ของนักลงทุนว่า Sell On fact นะครับ ดังนั้นสิ่งที่กราฟ ปราฟฎเมื่อคืนแอดมินก็ได้อธิบายก่อนหน้าไปแล้ว จึงมาสรุปให้เพิ่มในวันนี้นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากฝุ่นตลบหนักจากการที Fed ประกาศลดอัตราดอกเบี้ยเมื่อคืนนี้เวลา ตี 1 จนเกิดปรากฎการณ์ Sell On fact นะครับ กราฟ EURUSD เปิดตลาดมาเช้านี้ เวลา 04.00 แท่ง เทียน Day เปิดราคา มาที่ 1.1071 นะครับ ซึ่งถือเป็นระดับต่ำที่สุดในรอบ 3 ปี ของ EURUSD โดยมี High ของแท่ง Day เมื่อวานอยู่ที่ 1.1160 และมี Low อยู่ที่ 1.1057 ในขณะที่แอดมินกำลังวิเคราะห์กราฟอยู่ ราคาได้ลดลงไปแตะที่ระดับ 1.1033 แล้ว แต่ยังไม่ถึง TP2 ของแอดมินที่ระดับราคา 1.1030 ขาดไปเพียงนิดเดียวเท่านั้น ก่อนที่จะวิ่งกลับขึ้นมาที่ระดับ 1.1047 แนวโน้มกราฟวันนี้ หลังจากที่กราฟเทลงมาอย่างต่อเนื่องตามเทรนหลักซึ่งเป็นเทรนขาลงทำให้กราฟตอนนี้ เข้าสู่ขาลงที่หนักหน่วงอย่างชัดเจนแม้ว่า Fed จะประกาศลดอัตราดอกเบี้ยไปแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีผลอะไรกับตลาดเลยแม้แต่น้อย เนื่องจากตลาดได้ซึมซับข่าวไปเรียบร้อยแล้ว แนวโน้มกราฟตอนนี้ สัญญานของเทรน ทั้งเทรนไลน์และ เส้น EMA 200 H4 ก็ได้บ่งบอกว่าเป็นเทรนขาลงทั้งหมดแล้ว นะครับประกอบกับ การที่ MACD และ RSI Day นั้น อยู่ในทิศทางของขาลงอย่างเต็มตัวโดย MACD อยู่ที่ระดับต่ำกว่า 0 ใน TF Day และ RSI อยู่ต่ำกว่า ระดับ Level 50 ใน TF Day ทำให้ตอนนี้เทรนหลักเป็นเทรนขาลงอย่างหนัก อีกทั้ง UK สหราชอาณาจักร อังกฤษ มีแผนที่จะออกจาก Eurozone แบบ Nedeal ด้วย แล้ว ยิ่งทำให้ โอกาศที่ ค่า เงิน EUR จะแข็งค่านั้นกลับยากไปด้วยอีก ดังนั้นแนวโน้มตอนนี้ ทั้ง EU ทั้ง GU แนะนำให้หาจังหวะ Sell เรื่อยๆ นะครับ กราฟจะลงไปต่อยาวแน่นอน

สำหรับ วันนี้เน้น Sell อย่างเดียว นะครับ หลังจากเมื่อวาน เอา กำไร Sell Stop มากลบ กับ Stop loss ของ Signal Buy 1 ตอนนี้เทรนของกราฟเป็นเทรนขาลงทั้งหมด ก็หาจุดเข้า Sell ตามเทรน ครับ โดยจุดเข้า Sell ของวันนี้ อยู่แนว Pivot Daily @1.1097 นะครับถือเป็นการที่กราฟกลับไปทดสอบแนวต้านเดิม ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1094 1.1160 1.1000 1.0970

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...

อดไม่ได้..ของเคยซะแล้ว ไม่เทรดเดี๋ยวลงแดง... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

SL 1.1060   พิมพ์ผิดหรือเปล่าคะ... (TH)** (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,395
ข่าว forex forexfactory ที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

ข่าว forex,ข่าว forexfactory วันนี้เน้นไปที่ ข่าวแดง นะครับ

18.00 GBP   BOE Inflation Report  : คือ รายงานแนวโน้มเงินเฟ้อของกรมสรรพสามิต โดยแสดงการคาดการณ์ของ BOE สำหรับอัตราเงินเฟ้อและการเติบโตทางเศรษฐกิจในอีก 2 ปีข้างหน้า ผู้ว่าการกรมสรรพสามิตยังจัดแถลงข่าวเพื่อหารือเกี่ยวกับเนื้อหาของรายงานหลังจากการเปิดตัว; เป็นข้อมูลเชิงลึกที่มีผลกระทบเกี่ยวกับมุมมองของธนาคารเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจและเงินเฟ้อซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญที่จะกำหนดอนาคตของนโยบายการเงินและมีอิทธิพลต่อการตัดสินใจเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ย

18.00 GBP   MPC Official Bank Rate Votes : คณะกรรมการนโยบายการเงินของ MPC โหวตอัตรา รายงานการลงคะแนนในรูปแบบ 'XXX' - ตัวเลขแรกคือจำนวนสมาชิก MPC ที่โหวตให้เพิ่มอัตราดอกเบี้ยตัวเลขที่สองคือจำนวนโหวตเพื่อลดอัตราและอันดับที่สามคือจำนวนโหวต รายงานการประชุมนโยบายการเงินแห่งชาติ อังกฤษ. ของ BOE ประกอบด้วยการลงคะแนนอัตราดอกเบี้ยสำหรับสมาชิกการเงินแห่งชาติ อังกฤษ แต่ละคนในระหว่างการประชุมครั้งล่าสุด การแจกแจงคะแนนเสียงจะให้ข้อมูลเชิงลึกว่าสมาชิกรายใดกำลังเปลี่ยนแปลงจุดยืนของพวกเขาเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยและความใกล้ชิดของคณะกรรมการในการกำหนดอัตราการเปลี่ยนแปลงในอนาคต

18.00 GBP   Monetary Policy Summary : สรุปนโยบายการเงิน เป็นหนึ่งในเครื่องมือหลักที่คณะกรรมการนโยบายการเงินใช้ในการสื่อสารกับนักลงทุนเกี่ยวกับนโยบายการเงิน มันมีผลของการลงคะแนนของพวกเขาเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยและมาตรการนโยบายอื่น ๆ พร้อมกับความเห็นเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจที่มีอิทธิพลต่อการลงคะแนนของพวกเขา สิ่งสำคัญที่สุดคือมันกล่าวถึงแนวโน้มเศรษฐกิจและเสนอเบาะแสเกี่ยวกับผลลัพธ์ของการลงคะแนนในอนาคต

18.00GBP Official Bank Rate : อัตราดอกเบี้ยอย่างเป็นทางการ การตัดสินใจเกี่ยวกับอัตรามักจะมีราคาในตลาดดังนั้นจึงมีแนวโน้มที่จะถูกบดบังโดยสรุปนโยบายการเงินซึ่งมุ่งเน้นไปที่อนาคต อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นเป็นปัจจัยสำคัญในการประเมินค่าสกุลเงินผู้ค้ามองที่ตัวบ่งชี้อื่น ๆ ส่วนใหญ่เพียงเพื่อคาดการณ์ว่าอัตราการเปลี่ยนแปลงในอนาคตจะเป็นอย่างไร

18:30 GBP   BOE Gov Carney Speaks : นายธนาคารกลาง อังกฤษ Carney แถลงการณ์ ในฐานะหัวหน้าธนาคารกลางซึ่งควบคุมอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นเขามีอิทธิพลเหนือค่าเงินของประเทศมากกว่าบุคคลอื่น ผู้ค้ากลั่นกรองภารกิจสาธารณะของเขาเนื่องจากพวกเขามักจะใช้ในการทิ้งเบาะแสที่ละเอียดอ่อนเกี่ยวกับนโยบายการเงินในอนาคต;

โดยรวมแล้ว วันนี้ มองว่า ข่าว GBP วันนี้จะทำให้เกิดความผันผวนในตลาดอย่างหนักเนื่องจาก เป็นการประกาศ นโยบาย การเงินหลังการเลือกตั้ง ภายในของ UK และได้ นาย Borish Johnson ซึ่งมีนโยบาย ขวาจัด ในการนำอังกฤษ ออกจาก Eurozone โดยไม่มีข้อตกลงดังนั้น อาจจะมีผลกระทบกับนโยบายทางการเงินของ UK เอง ซึ่ง ให้ระวังการปรับอัตราดอกเบี้ย ลงแบบ ไม่มี Forecast ทำให้เกิดผลกระทบกับ ตลาดมาก โดยมี 2 อย่างเท่านั้น คือ ปรับลง กับไม่ปรับ ถ้าไม่ปรับอย่างไรก็ตามหลังจากประกาศข่าวทั้งหมด ตามด้านบน GBP ก็น่า่จะอ่อนค่าอย่างต่อเนื่องนะครับ โดยคาดการณ์กันว่า อังกฤษจะลดค่าเงิน GBP ปอนด์ของตัวเองเพื่อเพิ่มเม็ดเงินการลงทุน เข้ามาในประเทศหลังจากแยกตัวออกจาก Eurozone เพราะอังกฤษเชื่อมั่นใน ศักยภาพของตัวเองที่จะกลับมาฟื้นดีขึ้นได้ไว หลังจากออกจาก Eurozone ได้เรียบร้อยแล้ว

21:00 USD ISM Manufacturing PMI : ISM การผลิต PMI มันเป็นดัชนีชี้วัดสุขภาพทางเศรษฐกิจชั้นนำ - ธุรกิจตอบสนองอย่างรวดเร็วต่อสภาวะตลาดและผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อของพวกเขาอาจเป็นผู้ที่มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับเศรษฐกิจของ บริษัท สำรวจผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อประมาณ 400 คนซึ่งขอให้ผู้ตอบแบบสอบถามให้คะแนนระดับความสัมพันธ์ของเงื่อนไขทางธุรกิจรวมถึงการจ้างงานการผลิตคำสั่งซื้อใหม่ราคาการส่งมอบจากซัพพลายเออร์และสินค้าคงเหลือ

โดยรวมมองว่า ISM Manufacturing PMI น่าจะออกมาดีกว่าคาดการณ์และทำให้ USD แข็งค่าขุึ้นได้มากกว่าเดิม

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, สิงหาคม  2019, 10:50:29 AM
SL 1.1060   พิมพ์ผิดหรือเปล่าคะ... (TH)** (TH)** (TH)**

แก้ไขแล้ว ครับพี่ ขอบคุณครับ
TKo*)

*

admin

• 80,395
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

ลงทะเบียนได้ที่นี่เลย ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,15942.msg262948/topicseen.html#new

g*/- g*/- g*/-

*

pawin1

• 213
ขอบคุณครับ  แอด  เมื่อวานมันมากๆๆ ตอนนี้ยังถือ sell อยู่  วันนี้น่าจะปิดแดงอีกรอบนะครับ ใน D1
็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

ichigo

EU ทิ้งลายแทงขุมทรัพย์ไว้ที่ 1.1160

xc7* xc7* xc7*

ช่วงนี้ติดงานไม่ค่อยได้เทรดเลย

USD ปรับลดดอกเบี้ย
EU ผมยังติด buy ที่ 1.1095  **11

ไม่ไหวก็ต้องสละเรือหรือจะไปล่าขุมทรัพย์กัน

:1: :1: :1:  :1:

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: pawin1 ที่ 01, สิงหาคม  2019, 11:54:51 AM
ขอบคุณครับ  แอด  เมื่อวานมันมากๆๆ ตอนนี้ยังถือ sell อยู่  วันนี้น่าจะปิดแดงอีกรอบนะครับ ใน D1
็Hip** ็Hip** ็Hip**

เสียดายผม ตั้งเวลา ผิดครับ ตื่นมาอีกที 01.45 กราฟไปไกล ล่ะอดมัน ระทึกกับชาวบ้านเขาเลย
แต่ก็ดีใจครับ ทุกท่านได้กำไรกัน
TKo*)