กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

• 24 replies
  • 22,152 views
*

admin

• 80,404
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

อยากมีพอร์ต ฟ้าๆ แบบนี้ ลงทะเบียน เรียนได้ฟรี ครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ทฤษฎี Dow Theoryเป็นทฤษฎีเก่าแก่แต่ทรงประสิทธิภาพแน่นอนครับ
เทรดด้วยกราฟเปล่า..

*

HS3SSJ

• 388
ลงชื่อ 1 ที่ครับ  **6105**

MT4 : 16001847

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ คุณต้น ลำดับที่ ...1...

ลงทะเบียนค่า  xc4*

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...2...

*

natfx

• 257

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

ผมยังขาดข้อนี้อยู่ครับ

อยากไป แต่ติดงานอยู่ครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: natfx ที่ 02, สิงหาคม  2019, 11:05:59 AM

ผมยังขาดข้อนี้อยู่ครับ

อยากไป แต่ติดงานอยู่ครับ

ว้าเสียดายจังแวะมากินขนมก็ได้นะ
Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanwat

• 412
แอดมินครับ ลงทะเบียนอย่างไรครับ พอดีใช้ xm อยู่ครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: sanwat ที่ 02, สิงหาคม  2019, 01:28:15 PM
แอดมินครับ ลงทะเบียนอย่างไรครับ พอดีใช้ xm อยู่ครับ

แจ้งลงทะเบียนได้เลย ครับ บอกว่าลงทะเบียน จอง กี่ที่ก็ว่าไปเดี๋ยว นับ ให้ครับ
โพส เลข บัญชี XM ด้วย นะครับ ไม่ต้องต่อ ที่ บอร์ดก็ได้ครับ

เช่น XM 124641246
จอง 1 ที่

(TH)**

*

sanwat

• 412
ขอบคุณแอดมิน

XM 33180329 ขอจองที่นั่ง 1 ที่ครับผม  **11 **11 **11

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...3...

ลงทะเบียนครับ
2 ที่ครับ

1. MT4 : 45062997
2. MT4 : 13226617

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...4 และ 5...

ลงทะเบียนค่ะ
1 ที่

XM 48101709

หวัดดีค่ะ แอดมิน
ติดตามอ่านมาแบบเงียบๆนานแล้ว อยากไปเจอแอดมินตัวจริงเลยสมัคร XM เลยค่ะ

(TH)**

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับได้เจอ Admin ตัวเป็นๆล่ะครับ ลำดับที่ ...6...

ลงทะเบียนครับ 1
XM 19038419

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...7...

*

opor.songsiri

XM 42077184 ขอลงทะเบียน 1 ที่คะ

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...8...

*

Bell

ลงทะเบียน 1 ที่ค่ะ
XM 60183391

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...9...

อยากให้มีสอนสอนออนไลน์จัง พอดีอยู่ต่างจังหวัด  **6105**